Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำวงโฟล์คไปเล่นร้านครับ ตอนนี้มี2คนแล้ว หาอีก1 เป็นคนร้องหรือจะมาเล่นก็ได้ครับ  (อ่าน 2898 ครั้ง)

toppradoo

• member
  • ไล่ล่าสิ่งที่ใจต้องการ จะไม่รออะไรอีกต่อไป
พี่ๆเพื่อนๆครับ พวกเราอยู่ฝั่งธน พวกเราจะทำวงไปเล่นร้านครับ ตอนนี้ผมเล่นกีต้าร์อยู่ครับ กับอีกคนเป็นคาฮอนหรือก็ต้าร์ก็ได้ ตอนนี้มี2และครับ เพลงที่เล่นก็จะทั่วๆไป ไทยเยอะหน่อย ถ้าเป็นเพลงสากลหรือเพลงเก่ามากๆบางเพลงที่ไม่เคยฟังก็จะพยายามไล่เก็บให้นะครับ มีคลิบให้ดูนะครับ 2อันข้างล่างครับ

ผมอยากหา {{เบสหรือกีต้าร์หรือคีบอร์ดอีกซักตัว ให้เป็นวง3คน ตอนนี้มีคาฮอนแล้ว หรือจะมาเป็นคาฮอนก็ได้คนที่เล่นคาฮอนเขาจะเปลี่ยนไปเล่นกีต้าร์ได้ครับ ตอนนี้เหลืออีก1คน อะไรก็ได้ตามที่บอกไว้}} ผมไม่ชอบคนเรื่องเยอะนะครับ เน้นเงินอย่างเดียวหน้าเงินอย่างเดียวไม่เอานะครับ ผมอยากทำดนตรี แบบเล่นกันประจำไปเลย ไม่เอาใครมามั่ว เป็นแบบเพื่อนพี่น้อง เล่นแบบจริงจังไปเลย และแบบจริงใจหนะเเหละครับ เผลอๆอาจจะทำเพลงด้วย อันนั้นไว้ค่อยคุยกัน ผมจะเน้นประสาน ก็เลยต้องเน้นหาเเบบที่ประสานเป็นอยู่แล้วนะครับ ผมเบื่อจะเล่นแบบเดิมๆ เล่นกีต้าร์ให้คนร้องแล้วประสานให้ แล้วเพลงก็จบไปแบบเดิมๆ ผมเบื่อแล้วครับ อยากเอาประสานหลายๆคู่มารวมกัน มันฟังแล้วรู้สึกดนตรีมันเต็มดี แล้วก็จะออกเเบบเพลง แต่งนั่นเพิ่มนี่เข้าไปบ้าง เพื่อเอกลักษณ์ของวง มาช่วยๆกันคิดอะไรใหม่ๆกันครับ  ผมเบื่อแล้วแบบซ้ำๆเดิมๆ

ผมพิมพ์เยอะเกินไป  อ่านกันเมื่อตาไปหน่อย   ขออภัยด้วยนะครับ ผมอัดอั้นมานาน เคยจะทำได้แล้วมันก็ล่ม เพราะคนเดิมมันอินดี้เกินไปอิสระ ไม่ซ้อม เอื่อยเฉื่อยจนผมเบื่อ เหมือนบ้าเป็นพักๆ อยากเล่นจริงจังเลยไม่ได้ไปเล่นกันซํกที ไม่พัฒนา ไม่ไปไหนไม่ได้ทำอะไรซักที  ผมเลยหงุดหงิด พิมพ์เยอะไปหน่อย ผมอยากเล่นจริงๆครับพี่ๆเพื่อนๆ 
เบอร์ติดต่อ---------->>>>   0884581922  ชื่อท๊อปครับ
เฟสบุ๊ค    ---------->>>>    https://www.facebook.com/thanyaboon.kittipinyophap
มีคลิปให้ดูกันด้วยนะครับ  ลองดูนะครับ มีแค่2คน ถ้าได้มา3คนจะทำอะไรได้เต็มที่อย่างที่ผมคิดไว้ได้อีกมากเลย  ขอบคุณครับ.....

เพลง รออยู่ตรงนี้ (อันนี้อัดพร้อมเสียงที่นั่นเลยแล้วเอาภาพมาประกอบกันนะครับ)
รออยู่ตรงนี้ cover nuar 2i

เพลง ทราย (อัดพร้อมเสียงเหมือนกันครับ)
ทราย cover nuar02

เธอคือใคร(อันนี้เล่นที่ร้านแล้วเพื่อนมาแจมร้องครับ)
เธอคือใคร cover ริมหนน by กบ nuar
ไล่ล่า ดนตรี ความสุข

Park

• member
อืม..น่าสนใจนะ แนะนำตัวก่อน ผมชื่อปาร์ค ตำแหน่งมือกลองนะคับ ผมคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีนะที่คุณคิดมา ผมสนใจและก็เห็นด้วยในบางอย่าง ยังไงคงต้องคุยกันดูครับ จะได้เข้าใจในทัศนะคติให้ตรงกัน

toppradoo

• member
  • ไล่ล่าสิ่งที่ใจต้องการ จะไม่รออะไรอีกต่อไป
อืม..น่าสนใจนะ แนะนำตัวก่อน ผมชื่อปาร์ค ตำแหน่งมือกลองนะคับ ผมคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีนะที่คุณคิดมา ผมสนใจและก็เห็นด้วยในบางอย่าง ยังไงคงต้องคุยกันดูครับ จะได้เข้าใจในทัศนะคติให้ตรงกัน

ครับ โอเค ยังไง โทรมาหานะครับ แล้วเรามาเริ่มคุยกัน ตอนนี้หน้าฝน มาซ้อม มาคุยกัน ถ้าเริ่มไม่มีปัญหาเรื่องฝนเราก็จะไปลุยกันเลย ผ่านหน้าฝนไปจะเป็นหน้าหนาว ถึงตอนนั้นเราจะไปลุยทุกร้านที่น่าเล่นให้เต็มที่เลยครับ ขอบคุณนะครับ ที่สนใจ ผมนึกว่าจะไม่เจอซะแล้ว

toppradoo

• member
เพิ่มเติมนะครับ  นี่ facebook ผมนะครับ    https://www.facebook.com/thanyaboon.kittipinyophap

toppradoo

• member
ตอนนี้มีกีต้าร์กับคาฮอนแล้ว เหลือว่างอีก 1 นะครับ จะเป็นกีต้าร์ เบส หรือคีบอร์ดก็ได้ อยากได้คนร้องประสานเป็นด้วยนะครับ อันนี้สำคัญมาก....

Park

• member
อ่อมีมือคาฮองแล้วหรือครับ งั้นไม่เป็นไรไว้มีโอกาสค่อยร่วมงานกัน

toppradoo

• member
อ่อมีมือคาฮองแล้วหรือครับ งั้นไม่เป็นไรไว้มีโอกาสค่อยร่วมงานกัน

ยินดีที่ได้รู้ว่ามีคนมาสนใจทางนี้ แนวนี้ ซักวันเราอาจจะได้เจอกัน ได้เล่นด้วยกัน ขอบคุณนะครับ
ปกติจะเล่นเพลงประมานไหนหรอครับ พี่ปาร์ค

ภูเบศ

• member
@toppradoo >> ชื่อบอยเล่นกีต้าร์ครับ.. ถ้ามีโอกาศอาจได้แวะไปซ้อมกันบ้าง  :)   

Park

• member

ยินดีที่ได้รู้ว่ามีคนมาสนใจทางนี้ แนวนี้ ซักวันเราอาจจะได้เจอกัน ได้เล่นด้วยกัน ขอบคุณนะครับ
ปกติจะเล่นเพลงประมานไหนหรอครับ พี่ปาร์ค

อืมจะบอกไงดี ไม่ได้จำกัดนะ อารมณ์อยากเล่นเพลงไหนก็เล่นแต่สากลนี่ร้องไม่ทันนะเพลงใหม่ๆคำมันไวเกิน ร้องได้บ้างก็เพลงช้าเก่าๆใหม่ๆผสมๆกันไป แล้วตอนนี้ยังเล่นร้านไหนอยุ่มั้ย ไว้ว่างๆจะไปชมซะหน่อย

toppradoo

• member
ยังไม่ได้คนนะครับ  พวกเรายังรออยู่ครับ....  พวกเราอยู่ประมาณ ฝั่งธนนะครับ ตอนนี้จะมีเล่นกีต้าร์+ให้ร้องได้ ร้องประสานได้ อายุ22 มือคาฮอนให้ร้องได้ ร้องประสานได้อายุ 26ปี  มีประสบการณ์เคยเล่นอยู่แล้ว
(เพิ่มอีกนิด) ตอนนี้จะมี 1.) มีผมเล่นกีต้าร์+ร้องหรือจะให้ประสานเสียงก็ได้ ขึ้นอยู่กับเพลงนั้นๆ 2.) เขาจะร้องได้ ร้องประสานได้ เล่นคาฮอนก็ได้ หรือกีต้าร์ก็ได้ ถ้ามาเป็นคาฮอนเขาจะไปเล่นกีต้าร์ครับ
ที่อยากได้นั้น จะเป็นอะไรก็ได้ ในนี้
1.)นักร้อง
2.)เล่นกีต้าร์+ร้อง
3.)เบส
4.)คีย์บอร์ด
5.)คาฮอน ( ถ้ามาเป็นคาฮอน คนที่เล่นคาฮอนเขาก็จะเล่นกีต้าร์ก็ได้ คือเล่นได้สลับกันได้ ) 
ถ้าพอจะประสานเสียงได้ก็จะดีมากนะครับ ตอนนี้พวกเรายังหาสมาชิกอีก1คนอยู่ ถ้าพวกเราได้สมาชิกมาครบแล้ว พวกเราจะปิดกระทู้ ถ้ายังไม่ได้ พวกเราจะยังเปิดกระทู้รออยู่นะครับ
ติดต่อเข้ามาได้เหมือนเดิมที่พวกเราให้ไว้กระทู้ด้านบนสุดนะครับ  พวกเราอยากเล่นแล้วครับ     :).......