Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ สายกีตาร์คลาสสิค ของอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 31690 ครั้ง)

butterbonus

• member
Re: น้าๆ ใช้สายกีตาร์คลาสสิคของอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 13:13:58 »
คุณpazhinเวลาสั่งจากเวป www.stringsbymail.com นี่โดนภาษีเยอะมั้ยครับ

pazhin

• member
Re: น้าๆ ใช้สายกีตาร์คลาสสิคของอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 22:13:31 »
คุณpazhinเวลาสั่งจากเวป www.stringsbymail.com นี่โดนภาษีเยอะมั้ยครับ
ผมเดาว่า เขาสุ่มเก็บภาษีครับ แต่ถ้าโดนก็ไม่แพง รับได้ รวมค่าส่งแล้วยังถูกกว่า บ้านเรา
แต่ถ้าคุณสั่งหลายชุด ก็ยิ่งถูก
ค่าส่ง 21 $ (3 weeks)
Savarez 500 CR,510 CJ,520 R,J ชุดละ 10 $ ถ้าสั่ง 10 ชุดๆละ 9 $
Savarez 500 ARJ,510 ARJ, ชุดละ 12 $
La bella 2001 ชุดละ 7 $
ผมเคยโดนเก็บภาษี ก็หลักร้อยครับ จำไม่ได้จริงๆครับ
ข้อดีคือเขามีสายให้เลือกเยอะมากๆ

ขอบคุณครับ

tee_wichai

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 23:51:32 »
รบกวนขอความรู้ หน่อยสิครับ ถ้าเป็น สายกีต้าคลาสสิค savareZ ปรกติ มี 3 แบบใช่มั้ยครับ
1 high tension
2 medium
3. standard
  ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ แล้ว สายที่จับแล้ว นิ่มที่สุด น่าจะเป็น standard หรือเปล่าครับ

แล้วแบบไหน เป็นสายที่จับ แล้ว นิ่มมือสุด นะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Guitarbam

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2018, 10:39:29 »
สวัสดี เพื่อนสมาชิกทุกท่าน
ผมเล่นดนตรี อยู่ที่ภูเก็ต บรรเลงเดี่ยวกีต้าร์คลาสสิค มา 11 ปี
ผมทดลอง ใช้สาย มามากพอสมควร ในที่สุดก็พบสายที่ลงตัวกับกีต้าร์ของผม ดังนี้ครับ
-Amalio Burguet 1a cedar/ind  สายเบส Savarez Cantiga high tension 
สายแหลม Titanium ของ Galli or Hannabach

-กีตาร์ช่างนิด Spruce/Maple ,Ovation Concert Classic 1116 Sitka Spruce
 สายเบส Savarez Cantiga normal tension
สายแหลม Aranjuez 700

-Yamaha SLG 120 nw
La Bella 2001 medium or Luthier set 20
สายเบส Savarez Cantiga เสียงดี กลมกล่อม เล่นง่าย และทนทาน กว่ารุ่นอื่นๆ
สาย Titanium ผมว่าเหมาะกับ cedar top
สายแหลม Aranjuez 700 เสียงคล้าย Hannabach 815 แต่มีสีสันมากกว่า เหมาะกับ spruce top

ขอบคุณมากๆครับ!!!
\m/  (✿◠‿◠) |m/