Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตแสนเศร้า เล่นกีตาร์ไม่ได้ ดื่มเบียร์ก็ไม่ได้ อ้ากกกกก  (อ่าน 3966 ครั้ง)

xibo

• member
เนื่องจากปลายประสาท และกล้ามเนื้ออักเสบบริเวณมือซ้ายทางอุ้งมือและนิ้วก้อย
ทำให้เล่นกีตาร์ไม่ม่วนใจเท่าไหร่
เลยต้องกินยาคลายกล้ามเนื้อ และไอ่ยานี่เมื่อกินแล้วห้ามดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์เด็ดขาด
มิฉะนั้นอาจเกิดอาการแพ้อย่างรุนแรง ปากเบียว ปากบูดได้

ชีวิตผมในวันนี้จะอยู๋เช่นไรล่ะเนี่ย ไม่มีทั้งกีตาร์และเบียร์ T_______T

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
มีวันหายมั้ยครับ ถ้าหายได้ก็ขอให้หายไวไวนะครับผมเป็นกำลังใจให้ครับน้า
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
        จะเป็นกำลังใจให้ครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

KULAA_101

• member
หาคนไปเล่นกีต้าร์ให้ฟังครับ...ส่วนเบียร์ผมไปดื่มให้ดูก็ได้ครับ....

KRiS

• member
ปลายประสาท ใช้เวลาฟื้นตัวค่อนข้างนานครับ อย่างน้อยๆ น่าจะประมาณ 3 เดือน
ขอให้อดทน และมีกำลังใจสู้กับมันครับ

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
เรื่องมันเศร้านะครับT^T
Norman b18/cedar

xibo

• member
เรื่องปลายประสาทอักเสบแค่เล่นนานๆ(สองถึงสามชั่วโมง)แล้วจะชาเท่านั้นเองครับ กินวิตามินบีบำรุงอีกซักเดือนสองเดือนก็คงหาย

แต่ที่หนักคือไอ่กล้ามเนื้ออักเสบนี่แหละครับ กินยาเคลายกล้ามเนื้อ 2-3 วันก็หายละครับ แต่ปัญหาคือมันทำให้เล่นกีตาร์ไม่ได้เลย วันนี้ก็ต้องลาหมดทั้งงานเล่นงานสอน T__T
พรุ่งนี้ก็ยังไม่รู้ว่าจะทำงานได้มั้ย =,,= นี่แหละครับคือสาเหตุที่มาบ่น

ขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ ฝากเตือนถึงใครที่ปกติไม่ค่อยทานพวกเครื่องใน หรืออาหารที่มีพวก b12 หาพวกวิตามิน Bรวมมาติดบ้านไว้ก็ดีครับ สองสามวันกินซักเม็ดก็จะป้องกันอาการพวกนี้ได้
ยิ่งถ้าเป็นคนดื่มจัดยิ่งต้องมีไว้เลยครับ

darkoper

• member
เอาใจช่วยครับ

vintageeeee

• member
วิตามินรวมเซนทรัมได้ไหมครับ ปกติผมจะกินอันนี้หนะ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
เป็นกำลังใจให้รักษาอาการหายโดยเร็ววันครับ
No 1 Does It Better.

yod69

• member
เดี๋ยวจะดื่มแทนให้เด้อ!!!!

gaokids

• member
ผ่าตัดหายมั้ยครับ  หายไวๆ นะฮะ
อิอิ

krong

• member
ขอให้หายไวๆๆนะคร๊าบเป็นกำลังใจให้

vintageeeee

• member
หายไวๆนะครับ

KRiS

• member
อ่า ปลายประสาท กินแค่ B6 ก็พอนะครับผม บีอื่นไม่จำเป็นก็ไม่ต้อง เปลืองเงินเปล่าๆ สู้ๆ ครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ยินดีด้วยครับ.......อย่าเพิ่งหาว่าผมกวนทีนนะครับ  ที่ยินดีเพราะ น้าจะดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอร์ไม่ได้ซึ่งหมายความว่า ร่างกายจะไม่ได้รับสิ่งที่บั่นทอนสุขภาพเข้าสู่ร่างกาย ซึ่งเป็นประโยชน์ต่ิร่างกาย และจะเป็นการไม่ผิดศีลข้อ 5 ด้วย นับว่าเป็นเรื่องดีครับ
ส่วนเรื่องอาการที่มีอก็ยังนับว่าดีครับ เพราะยังแสดงอาการให้น้ารู้ว่าร่างกายผิดปกติแล้วควรรีบรักษาและดูแลให้ดี เพราะบางคนไม่มีอาการมาก่อน อยู่ๆหัวใจวายหรือเป็นอัมพาตไปเลยก็มีครับ ขอให้หายไวๆครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมว่า การเล่นกีตาร์ นี่น่า จะเป็น การบำบัด นิ้วที่ดีเลยนะครับ ขอให้หายไวๆ ครับ
ยินดีด้วยครับ.......อย่าเพิ่งหาว่าผมกวนทีนนะครับ  ที่ยินดีเพราะ น้าจะดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอร์ไม่ได้ซึ่งหมายความว่า ร่างกายจะไม่ได้รับสิ่งที่บั่นทอนสุขภาพเข้าสู่ร่างกาย ซึ่งเป็นประโยชน์ต่ิร่างกาย และจะเป็นการไม่ผิดศีลข้อ 5 ด้วย นับว่าเป็นเรื่องดีครับ
ส่วนเรื่องอาการที่มีอก็ยังนับว่าดีครับ เพราะยังแสดงอาการให้น้ารู้ว่าร่างกายผิดปกติแล้วควรรีบรักษาและดูแลให้ดี เพราะบางคนไม่มีอาการมาก่อน อยู่ๆหัวใจวายหรือเป็นอัมพาตไปเลยก็มีครับ ขอให้หายไวๆครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เป็นกำลังใจให้นะครับน้า ถ้าเรามีความเชื่อยังไงก็ต้องหายครับ 55

vchadon

• member
เป็นกำลังใจอย่างแรงเลยครับ หายไวๆ นะครับ เครื่องดื่มอัลกอฮอร์เลิกดีนะครับสนับสนุน(ไม่รู้น้าเบียร์เลิกหรือยัง:))อย่าโกรธนะครับ จะได้เอาเงินส่วนนี้ซื้อกีต้าร์ราคาเป็นแสนมาให้พวกเรายลโฉมแยะๆ ไงครับ );

AdisaiBall

• member
หายไวๆนะครับผม เป็นกำลังใจให้....เป็นได้ก็ต้องหายได้....อดทนครับอดทน
ถ้าเป็นผมจะเอาเบียร์ราดกีตาร์แล้วจุดไฟเผาครับ...อิอิอิ ล้อเล่นนะครับ