Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนรัก jim croce  (อ่าน 2972 ครั้ง)

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
หาคนรัก jim croce
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 00:42:16 »
พอดีเพลงที่พอเล่นได้ these dream / i have to say i love you in a song / newyork not my home ไม่เคยมีโอกาสได้เล่นกับกีต้าร์ 2 มานานมาก เผื่อใครรัก jim croce เมือนกัน john denver ด้วยก็ดี มาร้องและนั่งเล่นกันข้าพเจ้าอายุ 43 แล้วkrab เผื่อมีใครอยากเล่นสนุกๆลอง post มาพูดคุยกันนะkrab  แต่ไม่ได้ไปเล่นอาชีพนะkrab แบบนั่งเล่นเพลงของ
 jim croce กีจ้าร์สองตัวเพราะมาก ผมคิดถึงช่วงเวลาดีๆของเพลงนี้ 0813428867 ดอนเมือง จุฬาkrab

furch1975

• member
Re: หาคนรัก jim croce
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:36:28 »
มีโอกาสคงได้แลกเปลี่ยนเล่นด้วยกันนะครับน้า..ปกติถ้าเป็นสากลFolkผมจะเล่นพวก john denver, Jim croce , Simon&Grafungel,Don Mclean,Divid gate,Dan Forgelberg ประมาณนี้ครับแต่เลือกเพลงเล่นนะครับไม่มากเท่าไร และเล่นคนเดียวครับ..ตอนนี้มัวแต่ไปทำมาหากินกับเพลงวัยรุ่นร่วมสมัยค่อนข้างเยอะ เลยไม่ค่อยได้เล่นสากลเก่าๆเลย.. หากมีเวลาว่างจะขอไปร่วมเล่นแลกเปลี่ยนความคิดกันนะครับ..ตอนนี้ผมอายุ 37 ครับผม..น้านี่รุ่นเดียวกะพี่สาวผมเลย อิอิ..
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:46:09 »
อะ ขอบคุณkrab ยินดีที่ได้เจอกันkrab แกะกีต้าร์ื line / 2 ไว้บ้างหรือเปล่าkrab ถ้ามีโอกาสคงได้มานั่งเล่นกันบ้างนะkrab พี่สาวใจดีมากนะkrab เคยอ่านที่กระทู้ furch น่ารักมากๆ

furch1975

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 13:10:03 »
ไม่ได้แกะline2 ไว้เลยครับน้า แหะๆ เพราะเล่นคนเดียวเลยเน้น Line หลักซะมากกว่าครับ...

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 20:40:21 »
อยู่ขอนแก่น  ไปเล่นด้วยไม่ได้จร้า
สมัยก่อนเราก็เป็น  เพื่อนๆเค้าร๊อคกันหมด
มีเรานี่แหละ ดันฟังแต่โฟล์ค  เล่นคนเดียวเหมียนกันครับ น้า Oat

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 21:14:26 »

มีโอกาส คงได้ ปะทะ กัน

และยังมี น้า อีกท่านหนึ่ง ที่ชอบเล่นเพลง ของ Jim Croce  ได้สุดยอดฝีมือ คือ น้า Taylor814aura ครับ

Finger Picking Style

furch1975

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 22:17:40 »

มีโอกาส คงได้ ปะทะ กัน

และยังมี น้า อีกท่านหนึ่ง ที่ชอบเล่นเพลง ของ Jim Croce  ได้สุดยอดฝีมือ คือ น้า Taylor814aura ครับ

แว๊กกก...ลูกพี่ผมมาเองเลย แหะๆ

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 00:34:52 »
ขอบคุณท่านอาจารย์ anat และน้า kwang มากkrab และ น้อง furch 1975มากkrab  จริงๆเพลงjim croce สำหรับผม เพราะมากๆkrab ฟัง i have to say i love you in a song แล้วหลงรักมากๆ ตอนนั้นฝึกจากหนังสือ picking krab ฝึกมาตลอดตั้งแต่อายุ 20 จนทุกวันนี้ยังเล่นเพลงนี้ สมัยฝึกกีต้าร์claassic ก็เล่นเพลงนี้ตลอดkrab ชอบมากๆ   เพลง jim มีมนต์สเน่ห์ดีkrab ตอนนี้บางทีว่างๆ ก็เคยนึกถึงว่าถ้ามีโอกาสได้มีกีต้าร์ 2 ตัว เล่น เพลง ของ jim พร้อมกัน คงมีความสุขที่สุดkrab แต่หาโอกาสยากเหมือนกัน ปรกติเป็นคนเขินเก่งkrab เวลามีmeeting ที่ไหน เลยไม่ค่อยมีโอกาสได้ไป แต่เคยมีความฝันอยากทำเพลง jim croceให้ดีที่สุดในหัวใจ  เก็บไว้เป็น masterpiece .ให้ตัวเองจริงๆซักครั้งkrab ขอบคุณทุกๆท่านนะkrab ที่เข้ามาทักทายกันkrab ตอนนี้เล่นได้ดีอยู่  3 เพลงแล้วkrab แต่พยายามหาช่องเสียงเวลาร้อง ให้รู้สึก ร้องสบายๆและน่าฟัง และให้อยู่ใน เสียงธรรมชาติของผมด้วยkrab มีโอกาสที่ดี คงได้เล่นด้วยกันบ้างkrab ส่วนน้า talor 814 aura เล่นเก่งและน่ารักมากkrab ท่าทางน้าจะอารมส์ดีตลอด ดูจากใน youtube แต่ยังไม่เคยเจอตัวจริงเหมือนกันkrab มีโอกาส ทุกๆท่าน และ กระผมคงได้ร่วมบรรเลง บทเพลงเพราะๆ จาก เสียงกีต้าร์ีที่น่ารัก ในหัวใจที่โอบอ้อมอารีย์ ขับกล่อมเป็นบทเพลงที่จะเป็น อมตะ สู่รุ่นลูกหลานกันต่อไป นะkrab

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:02:06 »
i'll have to say i love you in a song cover.wmv

these dream cover

new york not my home

ที่เล่นและร้องเองไว้krab

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:42:57 »
ไปเล่นด้วยไม่ได้
แต่จะคอยติดตามฟัง
และให้กำลังใจอยู่ห่างๆ
Bankok not my home
ACOUSTIC GUITAR ONLY

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:02:17 »
ขอบคุณkrab น้อง bossy 55

easynotes

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 12:05:12 »
เล่นได้ไพเราะครับ  ได้บรรยายกาศเพลงโฟล์คเก่าเก่า  เป็นกำลังใจให้ครับ  ขอบคุณที่มอบความสุขให้กับเพือนเพื่อนร่วมโลกแห่งนี้ครับ 

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 13:55:01 »
ขอบคุณนะkrab คุณ easynote อย่าลืมนะkrab ถ้ามีโอกาสชวนเราไปนั่งเล่นด้วยนะkrab รออยู่เสมอ ตอนนี้อีกไม่กี่วัน น่าจะได้เริ่มเก็บเพลงให้ได้5 เพลงต่อเดือนนะkrab
ส่วนเพลง jim croce สามเพลงนี้ ถ้าใครสามารถอัดกีต้าร์ทับลงไปเป็น line 2 ได้ จะขอบคุณมากนะจ้ะ

izedowntown

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 02:39:04 »
ผมก็เล่นเพลงของ jim ครับ อยากเล่นด้วยครับ ผมอยู่แถวสะพานใหม่
โทรคุยได้0813051659

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 12:23:04 »
ขอบคุณน้า izedowntown แล้วโทรคุยกันนะkrab

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 00:04:43 »
รอคลิป ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 00:53:23 »
รอนิดนึงนะจ้ะ น้าหำน้อย

GuitarSming

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 23:39:09 »
ไปซ้อมกันที่ไหน ขอไปนั่งฟังน้าๆด้วยคนได้ไม๊ครับ ชอบแนวนี้เหมือนกันครับผม ^^