Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สาย สะพาย กีตาร์ ผูกยังไง ครับ ไม่เท่เลย  (อ่าน 5364 ครั้ง)

running

• member
ผูกไม่เปน เปนสาย taylor มีหนังแถมมานิดนึง ผูกไม่ถูกเลย ครับ

BObo

• member
Re: สาย สะพาย กีตาร์ ผูกยังไง ครับ ไม่เท่เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:13:41 »
สายหนังสีดำเส้นเล็กๆใช่มั้ยคะ 

ใช้ผูกบริเวณหัวกีต้าร์  ในกรณีที่กีต้าร์โปร่งของเราไม่มีหมุดคล้องสายสะพายด้านบนอ่ะค่ะ

แต่ถ้าเรามีหมุดคล้องสายบนตัวกีต้าร์อยู่แล้ว ก็แค่แกะเชือกหนังนั่นออก แล้วใส่เข้าไปเหมือนหมุดข้างล่างได้เลยค่ะ

running

• member
Re: สาย สะพาย กีตาร์ ผูกยังไง ครับ ไม่เท่เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 08:41:13 »
ครับ เปนเชือกหนังผูกครับ สั้นมากเลย

BObo

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 23:21:33 »
 ;D ท่าทางเราจะใช้สายรุ่นเดียวกัน

running

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 00:39:51 »
 :)

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 02:26:59 »
โมเองไปเลยครับ!!! ผมลองทำเท่ๆแล้วนะ แต่พอเล่นสดห่วยมากครับ T T ต้องดูว่าท่าถนัดตอนนั่งเป็นยังไง ตอนยืนก็ให้ใกล้เคียงจะดีนะ
ผมใช้ของตัว holder ที่หัวด้วย Planet wave และ สายสะพายของ cort เก่าๆก็พอไหวนะครับ แล้วพอจัดระยะได้แล้ว จากนั้นก็ส่งให้ช่างเย็บรองเท้าช่วยโมต่อครับ ^ ^
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

running

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:57:48 »
ถูกใจ มากครับ ตรงให้ช่างเย็บรองเท้าโมต่อ
ผมว่าเอาไปทำบ้างดีกว่า ผมใช้ taylor ครับ สายน่ะ
กลัวที่เย็บมาหลุดดูบอบบางไปนิดนึง  :)