Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย K. Yairi V-800 (vintage style) Handmade & Made in Japan (###ขายแล้ว ### )  (อ่าน 2300 ครั้ง)

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
ขาย K. Yairi V-800 (vintage style) Handmade & Made in Japan (###ขายแล้ว ### )
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:59:01 »
K. Yairi V-800 (vintage style)
Handmade & Made in Japan

(###ขายแล้ว ### )

ราคาขาย 25,000 บาท (ถ้าได้มาลองเสียงแล้ว"ถูกใจ" จะต่อราคา ไม่มีปัญหา)
สภาพกีตาร์สมบูรณ์ ไม่มีปัญหาใดๆ ริ้วรอยการใช้งานตามอายุมีบ้างนิดหน่อยๆ
ถือว่า สภาพสวย กีตาร์ ปี 2000 (อายุ 14 ปี)

(นัดลองแถว ย่านถนนรามคำแหง, หมูบ้านสัมมากร รามคำแหง 162, หรือนัดกันอีกที)

##ขายเพราะมีเป้าหมายใหญ่ รออยู่ ^^##

ลักษณะโทนเสียง :
- นุ่มนวล หวานๆ ไม่คม
- ถ้าชอบโน็ตเม็ดคมๆ ตัวนี้ไม่เหมาะครับ

:::spec::::

Top : Solid Cedar เกรน(gain)ลายไม้เสมอเท่ากัน ความถี่ค่อนข้างมาก
Back & Side : Laminate  Honduras Rosewood โชว์ลายไม้ ได้จัดจ้าน คมเข้ม
Neck : Mahogany 3 แซมด้วย Ebony เสริมความแข็งแรงให้กับคอ
Finger Board : Ebony ดำเข้ม
Bridge : Rosewood ลายไม้สวยงาม น้ำตาลอมดำ
HeadStock: งานสไตล์ custom เจาะตรงหัวกีตาร์ เป็นรูป K. Yairi Logo
Tuner Gold Gotoh สีทองสวยงาม หรูหรา
Rosette Sound Hole Wood mosaic งานศิลป์สุดเนียบ
Case : Original Hard Case สภาพสวยอย่างดี

Rosette Sound Hole Wood mosaic งานศิลป์สุดเนียบ

ลายไม้ (Gain) ถี่เส้นตรงสวยงาม
Rosette Inlay ออกแบบได้สวยงาม

Bridge : Rosewood ลายไม้สวยงาม น้ำตาล อมดำ

Binding ใช้ไม้เดินตลอดทั่วตัว

• member
Re: ขาย K. Yairi V-800 (vintage style) Handmade & Made in Japan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:59:35 »

Back & Side : Laminate Honduras Rosewood โชว์ลายไม้ ได้จัดจ้าน คมเข้ม

Neck : Mahogany น่าจะเป็น african mahogany เนื่องจากมีเสี้ยนแซมน้อยมาก
เสริมด้วยเทคนิค โดยนำไม้ Ebony เสริมความแข็งแรงให้กับคอ

• member
Re: ขาย K. Yairi V-800 (vintage style) Handmade & Made in Japan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:59:45 »

Finger Board : Ebony ดำเข้ม

Head Stock ส่วนหัวกีตาร์ใช้ไม้ Rosewood ปะบน Mahogany ทำให้ดูสวยงาม มากขึ้น

Tuner Gold Gotoh สีทองสวยงาม หรูหรา

ความสวยงามของ HeadStock:
งานสไตล์ custom เจาะตรงหัวกีตาร์ เป็นรูป K. Yairi Logo รุ่นทั่วๆไปจะไม่ทำเจาะ logo

ลูกบิดสีทอง สภาพสมบูรณ์แบบ ไม่มีสนิมเกาะ ค่อนข้าง kik มาก

original hard case สวยงาม

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 13:55:24 »
ทดสอบเสียงสั้นๆ ให้ฟังเสียง...

<a href="http://youtu.be/C-8E1IgAuJY" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/C-8E1IgAuJY</a>

• member
Re: ขาย K. Yairi V-800 (vintage style) Handmade & Made in Japan ( พร้อมคลิปเสียง )
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 18:54:42 »
:) หาไม่ง่ายกีต้าร์คลาสสิค k.yairi รุ่นนี้ สวยเสียงดีมากครับ  ;)

ขอบคุณครับ ^^

sing

• member
Re: ขาย K. Yairi V-800 (vintage style) Handmade & Made in Japan ( พร้อมคลิปเสียง )
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 22:01:18 »
ส่งต่างจังหวัดไหมครับ?? ถ้าส่งผมจองเอาเลยครับ
ส่งโดยใช้บริษัทเอกชนนะครับ ไม่เอาไปรษณีย์ไทย
ค่าส่งผมออกเอง

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 23:47:04 »
ส่งต่างจังหวัดไหมครับ?? ถ้าส่งผมจองเอาเลยครับ
ส่งโดยใช้บริษัทเอกชนนะครับ ไม่เอาไปรษณีย์ไทย
ค่าส่งผมออกเอง

ขออภัยครับ วันนี้เพิ่งขายไปให้น้าอีกท่านหนึ่ง เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ