Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★ . 11 . 12 . 13 . ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★  (อ่าน 87164 ครั้ง)

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
11 . 12 . 13 . นี้เจอกัลลลลฮะ เปิดกระทู้ใหม่ พร้อมโปรใหม่ส่งท้ายปลายปี ^ ^

วันที่ 11 เดือน 12 ปี 2013 เวลา 14.15 น. มาแน่ อาบน้ำ ปะแป้งรอได้เลยฮะ ขอบอก ^ ^

ฝากเลขเด็ดให้น้าๆคับ ^ ^
K-bank --- 0892273512 --- Rut Mongkol

ขอ " ปล่อยของ " กระทู้ที่ 2 ฮะ ปล่อยหลายตัวครับ แบ่งเป็น 2 กระทู้นะครับ เพื่อความสะดวกของทุกท่านเวลาชมรูปนะครับ ^ ^

กระทู้แรก >>> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=34085.0

YAMAHA L6 (1st Gen) + Hardcase ขาย 21900 บาท ขายแล้วฮะ

YAMAHA L6 (2nd Gen) + Softcase ขาย 16900 บาท ขายแล้วฮะ
YAMAHA L15 (1st Gen) + Original Hardcase ตัวแรกปี 76 ขาย 125000 บาท ขายแล้วฮะ
YAMAHA L15 (1st Gen) + Original Hardcase ตัวที่สองปี 77 ขาย 125000 บาท ขายแล้วฮะ
YAMAHA CJ15B (1st Gen) + Original Hardcase ขาย 62500 บาท ขายแล้วฮะ
YAMAHA CJ15B (2nd Gen) + Original Hardcase ขาย 59500 บาท ขายแล้วฮะ

เพิ่มเติม 21/08/2556
YAMAHA L6 (1st Gen) ไม่มีเคส ขาย 16900 บาท ขายแล้วฮะ
YAMAKI Y50D + Hardcase ขาย 28500 บาท ขายแล้วฮะ
MORRIS MR1801 + Hardcase ขาย 36900 บาท ขายแล้วฮะ

เพิ่มเติม 28/08/2556
MORRIS SPECIAL W80 + Hardcase ขาย 33900 บาท
ARIA W80 + Hardcase ขาย 32500 บาท ขายแล้วฮะ

เพิ่มเติม 17/10/2556
YAMAKI W500 + Hardcase ขาย 32999 บาท ขายแล้วฮะ
GALLAGHER GL12 + Hardcase ขาย 42500 บาท ขายแล้วฮะ
K.YAIRI YW1000 + Hardcase ขาย 48900 บาท

เพิ่มเติม 24/10/2556
YAMAHA L10 1st Gen ( กรอบเขียว ) + YAMAHA Hardcase ขาย 57500 บาท  ขายแล้วฮะ
YAMAHA L10 1st Gen ( กรอบเหลือง ) + YAMAHA Hardcase ขาย 68900 บาท  ขายแล้วฮะ
YAMAHA L10 1st Gen ( กรอบแดง ) + YAMAHA Hardcase ( หนังจระเข้ ) ขาย 79500 บาท ขายแล้วฮะ

ทุกรายการต่อรองได้ตามสมควรนะครับ ยินดีให้คำปรึกษาทุกท่านครับ ^ ^

มาลองเล่นที่บ้านผมได้นะครับ บรรยากาศสบายๆ ไม่ใช่ร้านนะครับ ชิลๆฮะ [/color]
[/b]

สนใจ - สอบถาม - คิดถึง ^ ^
DTAC : 084 6699699  //  TRUE : 086 9006990   //  AIS : 083 3033808
พระรามสอง  กทม.

★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★

YAMAHA L6 (1st Gen) --- ขายแล้วครับ ^ ^

YAMAHA L6 (2nd Gen) --- ขายแล้วครับ ^ ^

YAMAHA L15 (1st Gen)

มาก่อน เลือกก่อน ขาย YAMAHA L15 (1st Gen) 2 ตัว ตามรูป ( ปี 76 / 77 ) สวย เสียงดี มีตำนาน จบ ! ^ ^ --- ขายแล้วครับ ^ ^

ตัวแรก ปี 1976 สภาพดี มีร่องรอยบ้างตามกาลเวลา พร้อมเคสแท้ --- ขายแล้วครับ ^ ^

ตัวที่สอง สภาพสวย ( ตามภาพ ) พร้อมเคสแท้ และเบอร์คนขาย 555+ ^ ^ --- ขายแล้วครับ ^ ^

YAMAHA CJ15B (1st Gen & 2nd Gen) --- ขายแล้วครับ ^ ^

แล้ว 1st Gen กับ 2nd Gen ต่างกันอย่างไร?
- สเปคไม้เหมือนกันทั้งคู่ ต่างที่ปี ( นิสนุง ) และจุดสำคัญที่สังเกดได้ด้วยตาเปล่า นั่นก็คือที่ " หัว " กีต้าร์นี่เองงง ที่เหลือเหมือนกันทั้งคู่จ้าาา ไปชมภาพกันเลยฮะ ^ ^

YAMAHA L6 (1st Gen) --- ขายแล้วครับ ^ ^

YAMAKI Y50D --- ขายแล้วครับ ^ ^

MORRIS MR1801 --- ขายแล้วครับ ^ ^

MORRIS SPECIAL W80

Top : Solid Spruce    
Back : Rosewood 3 P
Sides : Rosewood     
Neck : Mahogany    
Fingerboard : Rosewood   
Bridge : Rosewood    
Tuners : Schaller ( Germany )

จัดเต็มกับ MORRIS SPECIAL ที่หาเบอร์ใหญ่ๆยากมากในบ้านเรานะฮะ ^ ^
MORRIS SPECIAL เป็นรุ่นที่ผลิตมาพิเศษในช่วงสั้นๆ เพิ่มสเปคเกรดไม้และลูกบิด มีซี่รีย์นี้ซีรี่ย์เดียวของมอริสในยุคนั้นที่อัพสเปคลูปบิดให้เป็นรุ่นสูงนะคับ ^ ^
และอีกอย่างที่ต่างกับ W80 ธรรมดาก็คือ ตัวนี้จะได้มุกแท้ ( แท้จริงๆ ) เด๋วจะเหลาเรื่องนี้ะะครับ ^ ^
MORRIS W ตั้งแต่ W40-W100 นี่มุกรอบตัวที่เห็นกันนั่นเป็นวัสดุคล้ายสติ๊กเกอร์นะคับ ถ้าจะได้มุกแท้ในเบอร์ต่ำกว่าร้อยก็ต้อง MORRIS SPECIAL นี่หล่ะฮะ ( W100 Custom ยังไม่แท้เลยครับ ) ^ ^
สภาพสวย มีร่องรอยพอควร ( ตามภาพ ) เรื่องเสียงหายห่วง หวานเจี๊ยบ ทัชชิ่งเยี่ยม สนใจมาลองได้ที่พระรามสองจ้าาาาา ^ ^

ARIA W80 --- ขายแล้วครับ ^ ^

YAMAKI W500 --- ขายแล้วครับ ^ ^

GALLAGHER GL12 --- ขายแล้วครับ ^ ^

K.YAIRI YW1000

TOP : Solid Spruce
BACK/SIDE : Jacaranda
NECK :  Mahogany
FINGER :  BOARD Ebony
BRIDGE : Ebony

ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณฮะ ^ ^

YAMAHA L10 1st Gen

Year(s) Sold : 1975-85    
Top : Solid Ezo Spruce    
Back/Sides : Solid Jacaranda    
Neck : African Mahogany    
Fingerboard : Ebony    
Bridge : Ebony    

Notes : Hand Crafted - 2 Piece Back - Back and Sides changed to Solid Indian Rosewood in 1979

จัดมาเต็มลำตามสัญญาฮะ YAMAHA L10 1st Gen คราวนี้มากันเป็นทีมเซปักตะกร้อเลยฮะ รุ่นหนึ่งทั้ง 3 ตัว 3 ราคา ต่างกันไปตามสภาพและค่าเงินเยน ณ เวลานั้นๆฮะ ^ ^
ชุดคอมโปเซ็ตนี้แยกรูปได้ตามสีกรอบนะครับ เขียว เหลือง แดง บุดด้าเบสสส เอ๊ยย บ๊อบ มาร์เล่ย์ย์ย์ ย์ 555+ อย่ามั่วแต่อ่านอยู่เลย 555+ ไปชมรูปกันเลยดีกว่าครับ ^ ^

รายละเอียดและราคาตามมาพรุ่งนี้คับ ช่วงนี้งานเยอะ จำไรไม่ค่อยได้ ขอนอนก่อนนะคับ ชมรูปเรียกน้ำลายกันนิสนุงนะฮะ ระวังจะตามไปเข้าฝันกันนะ 555+ ^ ^

-----------------

-----------------

★Acoustic Ministry★

joeykid

• member
  • joe neck solid
บอกได้เลยว่า ขนลุก  อยากได้มาก ย๊ากกกกส์ :'( :'( :'(
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Kopple779

• บุคคลทั่วไป
สวยๆท้างน้านนนนแต่ละตัว

kook_gai

• member
L15 คงอยู่ได้ไม่นาน สวยมากครับ

ด่วนแมวเซา

• member
แทบ ช๊อค!!!

tamsad

L6 สวยจริงๆเลยครับ

kiti2339

• member
YAMAHA CJ15B สวยมากครับน้า... แต่งบไม่พอ 
จะมีไหมครับกีตาร์สวย ๆ แนว vintage สไตล์ yamaha ในงบ 20,000-30,000
ผมไม่มี line มีแต่ [email protected] ขอบคุณครับ

hotbigcat

• member
มาร่วมช็อคด้วย ไม่เคบเห็น L 15 เจน 1

ple2515

• member
สวยทุกตัวเลยครับ โดยเฉพาะ L15 ช่วยเชียร์ครับ

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
น้าจัดหนักเลยยิ่งกว่าคลังแสงลพบุรีระเบิดอีก 555
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

Tiwa Thammarat

LL30 เลยเหรอน้า :o ;) 8)
แจ่มมาก ไม่แวะไม่ได้แล้วพระราม2 :-[

Twinbee

• member
บอกคำเดียว L:15 "สุดๆ" ไม่สิ คำเดียวสองพยางค์ :P :P

Spunperee

• member
ตื่นแต่ไก่โห่ไปรับมาแล้วครับ เบาๆ หลักไม่เกิน4 ยังมีอีกเพียบฮะของแจ่มๆ รีบไปจับจองกันไว้ครับ 8)
ปล. ฐานทัพนี้เปิดทำการ 9 โมงนะครับ ผมไปก่อนแต่น้าเค้าก็ต้อนรับ555

★ hemp ★

• member
บอกได้เลยว่า ขนลุก  อยากได้มาก ย๊ากกกกส์ :'( :'( :'(

ขนลุกเลยเหรอน้าโจ มีอารมณ์ขึ้นมาทันที อิ อิ ขอบคุณคร๊าาาบบบบ ^ ^

สวยๆท้างน้านนนนแต่ละตัว

ขอบคุณคร๊าาาบบบบ ^ ^

L15 คงอยู่ได้ไม่นาน สวยมากครับ

น้องแอลสิบห้า มีนัดแล้วนะฮะน้ากุ๊กไก่ อิ อิ ^ ^

แทบ ช๊อค!!!

อั๊ยยยย ย่ะ !!! ^ ^

L6 สวยจริงๆเลยครับ

เสียงดีไม่แพ้หน้าตาฮะน้า สเปคเดียวกับ L8 1st Gen นะฮะ แถมปีเก่ากว่าด้วยอ่ะ ^ ^

YAMAHA CJ15B สวยมากครับน้า... แต่งบไม่พอ 
จะมีไหมครับกีตาร์สวย ๆ แนว vintage สไตล์ yamaha ในงบ 20,000-30,000
ผมไม่มี line มีแต่ [email protected] ขอบคุณครับ

จัดให้ครับน้า ยังไงรบกวนโทรคุยกันอีกรอบนะครับน้า ^ ^

มาร่วมช็อคด้วย ไม่เคบเห็น L 15 เจน 1

อ่ะนะน้าาา ขอบคุณครับ ^ ^

น้าจัดหนักเลยยิ่งกว่าคลังแสงลพบุรีระเบิดอีก 555

สงครามเพิ่งเริ่มต้นครับน้า ฮิ้วววว ^ ^

LL30 เลยเหรอน้า :o ;) 8)
แจ่มมาก ไม่แวะไม่ได้แล้วพระราม2 :-[

มาโลดคับอ้าย ^ ^

ปล. น้ำพริกไข่ปูนำมาแลกส่วนลดได้นะฮะ 555+ พูดแล้วหิวเลยยย ^ ^

บอกคำเดียว L:15 "สุดๆ" ไม่สิ คำเดียวสองพยางค์ :P :P

วัยรุ่นบอก ฝุดๆเบยยย อิ อิ ^ ^

ตื่นแต่ไก่โห่ไปรับมาแล้วครับ เบาๆ หลักไม่เกิน4 ยังมีอีกเพียบฮะของแจ่มๆ รีบไปจับจองกันไว้ครับ 8)
ปล. ฐานทัพนี้เปิดทำการ 9 โมงนะครับ ผมไปก่อนแต่น้าเค้าก็ต้อนรับ555

555+ วัยรุ่นใจร้อน มานั่งรอหน้าบ้านแต่เช้าเลย ยินดีต้อนรับทุกท่านนะคร๊าาาบบบ ^ ^

ยังมีที่จะขายอีกพอสมควร แต่งานเยอะมาก ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปเพิ่มเติม ใครใจร้อน มาบ้านผมเลย มีตั้งแต่ 5000 - 125000 บาท ให้เลือกกันตามอัธยาศัยนะฮะ ^ ^

Chetkub

• member
  • จงชนะความร้ายด้วยความดี
L-15 ออลบาซิเลี่ยนเคยเล่นจับอยู่ครั้งนึงไม่อยากจะวางเลยคร้าบพี่น้อง เสียง+หายากส์ก้อสมควรแก่ราคาละคับ น่าใช้คับถ้ามีงบน่าจัดคับ เชียร์ขายออกไวๆนะคับเสี่ยเฮ็ม

Spunperee

• member
L15 เห็นเมื่อเช้า น้ำตาจะไหล ไม่กล้าลองสุดยอดมาก :'(

jomarnjamorn

• member
เห็นแล้วอยากได้ทุกตัวเลย. รอผมปล่อยตัวเล็กๆได้ก่อนนะครับ จะรวมเงินไปสมทบทุนครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Bond11

อลังการเจงๆๆๆ

★ hemp ★

• member
YAMAHA CJ15B (1st Gen) ขายแล้วนะครับ ^ ^

L-15 ออลบาซิเลี่ยนเคยเล่นจับอยู่ครั้งนึงไม่อยากจะวางเลยคร้าบพี่น้อง เสียง+หายากส์ก้อสมควรแก่ราคาละคับ น่าใช้คับถ้ามีงบน่าจัดคับ เชียร์ขายออกไวๆนะคับเสี่ยเฮ็ม

ประมาณนี้นฮะ ขอบคุณคร๊าาาบบบ ^ ^

L15 เห็นเมื่อเช้า น้ำตาจะไหล ไม่กล้าลองสุดยอดมาก :'(

อ่าาาานะ เสี่ยโค้กกกสุดหล่อ ^ ^

เห็นแล้วอยากได้ทุกตัวเลย. รอผมปล่อยตัวเล็กๆได้ก่อนนะครับ จะรวมเงินไปสมทบทุนครับ

มาโลดดดดดดดฮะน้าาาา ^ ^

อลังการเจงๆๆๆ

ขอบคุณจ้าาาา พ่อกล้ามโต ^ ^

jaaut

• member
พระราม 2 มีดีอย่างนี้ได้ไปให้ได้