Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้พวกที่ชอบพูดว่า ถ้าได้ราคานี้ ผมเอาครับ แต่แล้วมันกลับไม่เอา  (อ่าน 2064 ครั้ง)

Paxx

• member
พวกท่านเคยเจอมั๊ย พวกที่ต่อราคาเสียดิบดี ถ้าให้ผมเอาแน่ พอเราให้ราคาที่ขอมาแล้วกลับไม่เอา ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
มันตกใจไง  ไม่นึกว่าเราจะให้  แล้วมันก็ไม่มีตังค์  แต่ทำแอ๊กอาร์ท
เราเจอประจำ   แต่ไม่ได้ขายกีต้าร์นะ  ขายตึกครับ
หัวอกเดียวกันครับ น้า Paxx   อย่าเอามาเป็นอารมณ์เลยครับ  บั่นทอนจิตใจเราเองเปล่า

นิดนึงครับ  กระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับตัวกีต้าร์   กระทู้ความเห็นทั่วไปอื่นๆต้องอีกห้องนึงจร้า

Paxx

• member
ขอบคุณครับ ขอโทษด้วยที่ผิดหัอง

Bas_Acoustic

• member
อย่าไปคิดมาก ครับ ของดี ราคาเหมาะ สมยังไงก็ขายได้ พวกที่โทรมาหักคอ มีเยอะ
ถ้าเราไม่ร้อนเงินก็ ขายเรื่อย ๆ ไปเลย อย่าไปรีบลดให้ เพราะตามประสบการณ์ ผม โดยส่วนมากเลย ถ้าโทรมาแล้วต่อ ราคา เลย ไม่เคยซื้อของผมเลย 555+
คนซื้อส่วนใหญ่ โทรมาสอบถามสภาพ นัดลอง เลย แล้วก็รับไป ส่วนจะต่อ หรือเค้าขอ ค่าเดินทาง4-5 ร้อย ก็ว่ากันไป..

คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
เจอจนกลายเป็นเรื่องขำๆ แล้วครับ....ว่ากันไปเน๊อะ เข้าใจถึงความรู้สึกครับ

Beatles Beatles

• member
55555 การซื้อขายบนโลกอินเตอเน็ทต้องทำใจครับเป็นธรรมดาธรรมชาติไปเเล้วเรื่องเเบบนี้

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
ผมเคยต่อราคาแขกขายนาฬิกาครับจากราคา450ต่อไปต่อมาเหลือ99ผมจำเป็นต้องซื้อมัน เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย เรียนน้าpaxxครับ ทำใจครับ
นักดนตรี..ฟรีค่าตัว

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
คิดให้ตลกซะครับ จะได้สบายใจ
:)

sup-black

• member
เจอจนกลายเป็นเรื่องขำๆ แล้วครับ....ว่ากันไปเน๊อะ เข้าใจถึงความรู้สึกครับ

ผมเคยเห็นแต่น้าต๋องโดน...ตอนนี้ผมก็โดนเหมือนกันแล้วครับ555+ หักคอไม่พอ+หักนิ้วอีกนี่สิโครตเจ็บ :'(

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ผมเองก็มีร้านขายของเจอเรื่อย ๆ ครับ บางคนคุยซะดิบดีบอกถ้าได้ราคานี้จะเอาหมดเลย พอตกลงดันเอาชิ้นเดียว (ถ้าเหมาเราก็ให้ราคาถูกอยู่แล้ว) อย่างเซ็งเลย บางคนท่าทางมีฐานะด้วยซ้ำ คนบางคนดูแต่งตัวปอน ๆ ซื้อของไม่ต่อเลยก็มีเยอะแยะ คนบางคนดูดีมีราศีแต่ต่อราคายิ่งกว่าตลาดสดอีก โดนบ่อย ๆ จนชินชาครับ 555

sup-black

• member
แต่งตัวดี มีตังนี่ล่ะ..น่ากลัว. :o.(แต่ไม่ใช่ทุกคนนะครับ.. ;D)
มิได้พาดพิงใครนะครับ..แค่แชร์ประสบการณ์ครับผม ;D

jungkung

• member
น้าpaxx ครับสายที่ใส่มากับ seagull เป้นของอะไรครับทนดีเล่นเกือบทุกวันยังไม่มีสนิมเลย ..อยากทราบไว้เวลาจะเปลี่ยนจะได้เลือกยี่ห้อให้เหมือนเดิม..

peterr

• member
น้าpaxxขายseagullตัวที่ตูดแตกไปยังครับ

Gunso

• member
เรื่องปรกติครับ

แต่ยังดีกว่าพวกนัดแล้วไม่มาปิดโทร หายจ้อย

Mr-Pol

• member
เจอบ่อย ฮาๆๆ

Anat

• บุคคลทั่วไป
ผมเองก็มีร้านขายของเจอเรื่อย ๆ ครับ บางคนคุยซะดิบดีบอกถ้าได้ราคานี้จะเอาหมดเลย พอตกลงดันเอาชิ้นเดียว (ถ้าเหมาเราก็ให้ราคาถูกอยู่แล้ว) อย่างเซ็งเลย บางคนท่าทางมีฐานะด้วยซ้ำ คนบางคนดูแต่งตัวปอน ๆ ซื้อของไม่ต่อเลยก็มีเยอะแยะ คนบางคนดูดีมีราศีแต่ต่อราคายิ่งกว่าตลาดสดอีก โดนบ่อย ๆ จนชินชาครับ 555

น้า sontaya ครับ
ตอนเราเปิดโรงแรมใหม่ๆ ตั้งราคาไว้ 350 บาท ตามราคาทั่วไปของโรงแรมในขอนแก่น
ช่วงโปรโมชั่น ลด 20 % เหลือ 280 บาท
แม่มมันขอต่ออีกครึ่งนึง  เหลือ 140 บาท (เอง)
สุดแค้น  เลยถามมันตรงๆว่า  ไหนลองบอกหน่อยซิ ว่าไอ้ 140 บาทน่ะ  ห้อง(พ่อง) เป็นยังไงครับ
..มันยิ้มเขินๆ  บอกว่าต่อเป็นนิสัยครับ
เราก็เลยถามมันอีกว่า  ปกติไปกินข้าวตามร้านอาหาร (มรึง)เคยต่อราคามั้ย  มันบอกว่าไม่เคย  แล้วแพงกว่าราคาห้องพักอีกนะ
จริงๆไอ้พวกนี้มันกลัวเสียหน้า  ขืนต่อตามร้านอาหาร  เค้าได้ด่ากลางร้านต่อหน้าธารกำนัลน่ะสิ

....วุ้ยยยยย...สุดแค้น
ตอนหลังเราขึ้นราคาเป็น 400-450   ไม่ค่อยมีต่อแระ   เพราะไม่ให้  ไม่ชอบไม่ต้องพักโ้ว้ย (แหมมมม...หยิ่ง...งิ..งิ..)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
มุข นี้ผมเจอประจำ ถ้าได้ราคา นี้ผมเอา หรือ จองแล้วหาย แต่ผมไม่ได้ไปใส่ใจ บางคนโม้ว่าผมเป็นไม่มีปัญหา ระดับผมแล้ัวชัวร์ ไม่มีปัญหา บางครั้งก็นึกขำ แต่ไม่เคยไปใส่ใจ
อย่าไปคิดมากครับ ชิวๆหน่า
รักเธอนะ....กีต้าร์