Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ***อยากเล่นเปิดหมวกตามตลาดน้ำ ตลาดนัด อยากร้อง-เล่น ให้คนฟัง  (อ่าน 2557 ครั้ง)

pampam

• member
 ;Dแนะนำหน่อยค่ะ อยากเล่นดนตรีเปิดหมวก ตามตลาดนัดหน้าห้าง/ตลาดนัดทั่วไป ตลาดน้ำ หรือมีใครต้องการสร้างสีสันในพื้นที่ต่าง ๆ บอกได้ค่ะ
ใจรัก อยากเล่น..
มีตู้/มีไมค์ ...พร้อม เล่นทุกแนว ค่ะ ;)

0877036144 pampam

indypendent

• member
อยู่แถวไหนครับ  จะตามไปเล่นด้วย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ดีครับ เป็นกิจกรรมที่น่าสนับสนุน ครับ

อีกแนวทางหนึ่ง ที่น่าทำมาก คือ  เป็นพวกจิตอาสา  ไปเล่นดนตรี แบบเปิดหมวก  ในพื้นที่มุมเล็ก ๆ บริเวณ OPD

ให้คนที่มาใช้บริการในโรงพยาบาล  ระหว่างรอทำบัตร  รอพบแพทย์  หรือนั่งรอเป็น (ญาติ) เพื่อนคนไข้

เป็นการช่วยคลายความวิตก กังวล ความเบื่อหน่าย ระหว่างรอ (นานมาก) จะช่วยให้อารมณ์ ความรู้สึก ดีขึ้น

รับรองว่า จะได้เห็นแววตาของคน ที่เปี่ยมไปด้วย ความหวัง ความสุข ความชื่นใจ  อย่างบอกไม่ถูก ก็แล้วกัน ครับ

เป็นอีกกลุ่ม หรืออีกสังคม หนึ่ง  ที่ยังมองข้ามกันไปมั่ก.. มาก  (แต่คงไม่มีค่าตอบแทนเป็นทรัพย์สิน เงินทอง ครับ)

Finger Picking Style

pampam

• member
ขอบคุณค่ะที่ให้กำลังใจ อยากให้มีโซนอิสระสำหรับคนรักงานศิลป์ มีชมรมที่ไหนบอกด้วยนะค่ะ ไม่ได้ต้องการทรัพย์สิน อยากให้เหมือนเมืองนอกเขา น่ารักดี มีพื้นที่ให้คนแสดงออก แต่ไม่มั่วต้องใจรักจริงๆ มีคนจัดระบบระเบียบให้ดี ไม่มีผลประโยชน์ เพราะทุกวันนี้ก็เล่นให้คนไข้ที่มารับบริการ ศูณย์ส่งเสริมสุขภาพแพทย์แผนไทย ช่วยผ่อนคลายได้ดี   

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
น่าสนใจครับ ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
มาชื่นชมกิจกรรมดีๆ ที่ตั้งใจจะทำkrab ขอให้กำลังใจในความตั้งใจkrab

TOM1869

• member
อยากไปด้วย ผมทำประจำครับ
Line id: 081-8718003

pampam

• member
ยินดีค่ะ จะได้มีสีสันหลากหลาย มีสถานที่ตรงไหนเอื้อเฟื้อ แนะนำด้วยนะค่ะ อยากทำจริงๆ อยากให้มีชมรม คนรักคนตรีค่ะ ช่วยดันหน่อยนะค่ะน้าๆผู้อาวุโสทั้งหลาย อาจเป็นอีกแนวทางหนื่ง ที่ช่วยพัฒนากล่อมเกลาจิตใจมนุษย์ให้สวยงาม อาจทำให้สังคมมีความน่ารัก บ้านเมืองเราน่าอยู่มากขึ้น คิดว่างานศิลปะดนตรีน่าจะให้คุณประโยชน์ได้ในหลายๆด้าน เชิญชวนคนรักดนตรีทุกท่าน แสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ ปล.(ไม่มั่วสุรายาเสพติด) ขอบคุณค่ะ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
สู้ๆ จ้า
ผมเคยเล่นคล้ายๆเปิดหมวก ที่เสารี
พอดีเอากีต้าร์ไปส่งให้ใครบางคนหน่ะคับ ผมเล่นไม่ค่อยเปนเพลง
มีคนหยุดฟังเยอะพอสมควรด้วย :D

สุ้ๆ คับ

mujang1

• member
ยังไปเปิดหมวกอยู่ไหม๊ครับ

pampam

• member
ตอนนี้ยังอยู่ที่พัทลุง ไว้กลับมาก่อน ยังเปิดอยู่ ถ้ามีสถานที่ อยากเปลี่ยนไปเรื่อยๆ แบบชิวๆๆ ไม่ซีเรียสค่ะ  มีสถานที่ตรงไหนบอกกัน  หรืออยากจะร่วมแจมก็ยินดีค่ะ  ขอบคุณค่ะ

mujang1

• member
คือตอนนี้ พวกผมกำลังไปเปิดหมวกอยู่ครับหาเงินไปทำบุญ กับเด็กกำพร้า ครับ http://www.facebook.com/FolkSongBand นี่เป็น facebook ของชมรมพวกเราเป็นชมรมดนตรี  อยู่ที่ ม.สยาม อยากได้แนวร่วมเพิ่ม ^.^ ยังไงก็เข้าไปกด Like (แอบขายของ)