Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นบ้างกีต้าร์waldenของผมsetupแล้ว สาย1ที่เฟรต 12 สูง2มิล แต่saddleสูงจากบริจด์ไม่ถึงครึ่งมิล  (อ่าน 1001 ครั้ง)

Nut000

• member

Teepalm1122

• member
สายไม่ติดเสียงไม่ดรอป ก็โอน่ะ

Nut000

• member
เหมือนเสียงมันจะดรอปลงน่ะครับ เลยอยากถามน้าๆที่ใช้waldenเป็นเหมือนกันรึเปล่า

mai_911

• member
ผมว่าไม่เกี่ยวกับ Walden หรืออะไรนะครับ น่าจะเกี่ยวกับคน Set มากกว่า

AMNAJ2513

• member
คอกีต้าร์ตั้งตรงยังครับ ถ้าตรงแล้วแอคชั่นสูง2มิล แซดเดิ้ลโผล่มาครึ่งมิล ผมว่าไม่(ค่อย)ปกติครับ
แต่ถ้าคอกีต้าร์แอ่นลงอยู่ ก็ปรับให้ตรง จะได้แอคชั่นต่ำลงกว่าเดิมไม่ถึง2มิล แล้วค่อยหนุนแซดเดิ้ลขึ้นครับ เพื่อให้ได้แอคชั่น2มิลเท่าเดิม
แต่ถ้าคอกีต้าร์แอ่นขึ้นอยู่แล้ว แอคชั่นก็2มิล แซดเดิ้ลโผล่มาครึ่งมิล ก็ไม่เข้าท่าล่ะครับ เล่นแล้วบัซกระจาย
ป.ล. ในกรณีแซดเดิ้ลโผล่มาน้อยแบบนี้ คงต้องเซาะร่องบริดจ์เพิ่มละครับ ไม่งั้นเสียงทั้งดร็อปทั้งแกว่งล่ะครับ
      ปรึกษาช่างก็ดีครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมว่าไม่เกี่ยวกับ Walden หรืออะไรนะครับ น่าจะเกี่ยวกับคน Set มากกว่า

กด ร้าย ให้เลยครับ น้าใหม่....... มันอยู่ที่ คนเช็ด...........อิอิ