Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไป Set up กีต้าร์ ร้านลุงจง เมเจอร์ท่าน้ำนนท์บ้างคับ  (อ่าน 19194 ครั้ง)

kuakool

• member
อยากรู้ว่า ค่าเซ็ทอัพ เท่าไรคับ แล้วต้องเปลี่ยนสายไหม่ด้วยหรือเปล่า พอดีซื้อกีต้าร์มาแล้วเค้าใส่ สาย dad เบอร์11 มาให้แล้วอ่ะคับ
รบกวนพี่ ป้า น้า อา ทุกๆท่านที่เคยไป บอกหน่อยคร้าบบบ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ราคาลองโทรไปถามลุงแกดูครับ รับลองแกคิดตามมาตรฐานไม่มีช๊าทแน่นอนครับ เรื่องสายจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนอยู่ที่ตัวเราครับ  ติดต่อ ลุงจง โทร. 081-256-6162 Guitarworkshop @ เมเจอร์ท่าน้ำนนท์ ชั้น 2 ห้องมุมขวาสุด

MUI

• member
ใช่ลุงแว่นคนนี้หรือเปล่าครับ...(อายุบวกกัน 114 ปีพอดีเลยครับ หาร2 = 1 คน)

รู้สึกว่า...จะเพิ่มประมาณ 10% นะครับ ตามฝีมือสร้างความมั่นคงของทีมเศรษฐกิจยุคไว้ลาย

peak

• member
ดีครับ ผมเคยให้ลุงเซ็ทกีร์ต้าไฟฟ้า(ยี่ห้อ Cort)ลูกชายทำหล่นพื้นบริดหลุด บางชิ้นงอ ทำเองแล้วไม่สำเร็จ ลุงแก่ทำและให้เซ็ทแอ็กชั่นให้ด้วยเล่นง่ายกว่าเดิมเยอะเลย ห้าร้อยเอง เลยให้เปลียนสายอีกชุด และได้ยกกีร์ต้าโปร่งไปให้ลุงดูแลอีกตัว(โครงหลุด)และเซ็ทแอ็กชั่น ดีมากเลย
แต่ต้องใจเย็นนะ ลุงแกงานเยอะ แกรับงานหมดทุกอย่างไม่ว่าถูกหรือแพง แกบอกว่าบางทีเด็กๆเอากีร์ต้าถูกๆมาซ่อม ก็ต้องทำให้ ถ้าไม่ทำให้แล้วเด็กๆ จะไปซ่อมไหน?
วันผมไปรับของแกก็หยิบกีร์ต้าเฟนเดอร์ สต๊าก...มาให้ดู ผมเห็นแล้วติดในใจว่าทำไมดุมันเก่าขนาดนี้ ปิ๊กอัพ ลูกบิดสนิมเคลอะ 
ตัวบอร์ดี้สีสึกถึงเนื้อไม้  แตกลายงา เฮดสต็อกมีรอยไหม้ของบุหรี่ คงผ่านสมรภูมิมาเยอะ แต่ลุงแกบอกว่านี่มันของใหม่น๊ะ จะบอกให้
มีคนเขาเอามาให้แกทำให้เก่า(อย่างนี้ก็มีด้วย เสียดายของ) แกเลยจัดการขัดถู ทำสี่(สนิม)ซะเยินเลย
แต่คุณภาพเหมือนเดิมเล่นง่ายกว่าเดิม แกยิ้มด้วยความภูมิใจในผลงาน
พอดีเจ้าของเข้ามาในร้านพอดี เป็นดาราทีวี แต่ผมจำชื่อไม่ได้ชอบเล่นเป็นผู้ร้ายมีหนวดเครานิดหน่อย 
รู้สึกเขาพอใจในผลงานของลุงมาก คุยกันสนุก ที่ทำของเขาได้เยินสมความตั้งใจ
ลุงจงแกเป็นศิลปินไม่ใช่ช่างซ่อมกีร์ต้า
Acoustic only

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เซทอัพอย่างเดียวราคาไม่แพงครับ โทรไปคุยได้เลย
ส่วนเรื่องสาย ถ้าสายยังใหม่ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ดีครับ ผมเคยให้ลุงเซ็ทกีร์ต้าไฟฟ้า(ยี่ห้อ Cort)ลูกชายทำหล่นพื้นบริดหลุด บางชิ้นงอ ทำเองแล้วไม่สำเร็จ ลุงแก่ทำและให้เซ็ทแอ็กชั่นให้ด้วยเล่นง่ายกว่าเดิมเยอะเลย ห้าร้อยเอง เลยให้เปลียนสายอีกชุด และได้ยกกีร์ต้าโปร่งไปให้ลุงดูแลอีกตัว(โครงหลุด)และเซ็ทแอ็กชั่น ดีมากเลย
แต่ต้องใจเย็นนะ ลุงแกงานเยอะ แกรับงานหมดทุกอย่างไม่ว่าถูกหรือแพง แกบอกว่าบางทีเด็กๆเอากีร์ต้าถูกๆมาซ่อม ก็ต้องทำให้ ถ้าไม่ทำให้แล้วเด็กๆ จะไปซ่อมไหน?
วันผมไปรับของแกก็หยิบกีร์ต้าเฟนเดอร์ สต๊าก...มาให้ดู ผมเห็นแล้วติดในใจว่าทำไมดุมันเก่าขนาดนี้ ปิ๊กอัพ ลูกบิดสนิมเคลอะ 
ตัวบอร์ดี้สีสึกถึงเนื้อไม้  แตกลายงา เฮดสต็อกมีรอยไหม้ของบุหรี่ คงผ่านสมรภูมิมาเยอะ แต่ลุงแกบอกว่านี่มันของใหม่น๊ะ จะบอกให้
มีคนเขาเอามาให้แกทำให้เก่า(อย่างนี้ก็มีด้วย เสียดายของ) แกเลยจัดการขัดถู ทำสี่(สนิม)ซะเยินเลย
แต่คุณภาพเหมือนเดิมเล่นง่ายกว่าเดิม แกยิ้มด้วยความภูมิใจในผลงาน
พอดีเจ้าของเข้ามาในร้านพอดี เป็นดาราทีวี แต่ผมจำชื่อไม่ได้ชอบเล่นเป็นผู้ร้ายมีหนวดเครานิดหน่อย 
รู้สึกเขาพอใจในผลงานของลุงมาก คุยกันสนุก ที่ทำของเขาได้เยินสมความตั้งใจ
ลุงจงแกเป็นศิลปินไม่ใช่ช่างซ่อมกีร์ต้า

อ่านแล้วประทับใจ อยากไปใช้บริการมากครับ  :)
คิดถึงเมืองภูเก็ต

guitaroa47

• member
กีต้าร์ผมทุกตัว เอาไปให้แก set หมดเลย
เพราะใกล้บ้าน 55

บางอารมณ์ ลุงแก ก็โหด พูดจาห้วนๆ หน่อยนะครับ

แต่แกจริงใจครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
ใช่เลยครับ ลงแกเป็นคนตรงๆ ดีก็ว่าดีไม่จำเป็นต้องทำแกก็จะบอก
ให้คำปรึกษาได้ว่าสมควรทำรึป่าว เเต่คิวเยอะใจเย็นๆนิดนึงนะครับ

น้าจี

• member
ผมว่าแกทำดีนะ คอนเฟิม

Realalifeify

• บุคคลทั่วไป
อยากไปลองจังแต่ไกลมากก ^^

MUI

• member
ดาราทีวี ผู้ร้าย มีเครา

ชื่อวงยังกะวงร้อง รีเฟลคชั่น ออฟ มาย ไลฟ์

Mr.Gula101

• member

ชื่อวงยังกะวงร้อง รีเฟลคชั่น ออฟ มาย ไลฟ์
****.... ไปทีไรก็เจอแต่ดาราเสื้อเหลืองในรูปครับ ผมเอากีต้าร์ไปซ่อมทีไร มาวกลับทุกที......

peak

• member

****.... ไปทีไรก็เจอแต่ดาราเสื้อเหลืองในรูปครับ ผมเอากีต้าร์ไปซ่อมทีไร มาวกลับทุกที......
ใช่เลยครับน้ามุ่ยน้ากุลา คนเสี้อเหลือง แต่ต้องขอโทษผมไม่รู้ชื่อเขา

Mr.Gula101

• member

ใช่เลยครับน้ามุ่ยน้ากุลา คนเสี้อเหลือง แต่ต้องขอโทษผมไม่รู้ชื่อเขา
****..... พี่หมูครับ เป็นนักดนตรีวงMamaladeวงเดียวกับลุงจง(วงนี้มี2หมู อีกคนเป็นมือกีต้าร์คาไลโดสโคป) ชอบไปสถิตอยู่ร้านลุงจงกันครับ...

MUI

• member

japu

• member
บอกได้ คำเดว ว่าฮา..... 555

peak

• member
ขอบคุณน้ากุลา น้ามุ่ย กูรู(้)ตัวจริง แต่อ่านชื่อไม่ออก อะ?

MUI

• member
หอ มอ อุ ยอ หมุย ไม้เอก หมุ่ย ครับ

(พี่ชายผมชื่อ เปี๊ยก ครับ จริงนะครับ)

Mr.Gula101

• member
หอ มอ อุ ยอ หมุย ไม้เอก หมุ่ย ครับ

(พี่ชายผมชื่อ เปี๊ยก ครับ จริงนะครับ)
****.... ชื่อเท่ดีนะครับ...

rg4700

• member
เพิ่งเอา  takamine ED55SC ไปให้น้าแกทำมาครับ ไป set action เนื่องจากซื้อมาใหม่
เล่นแล้วมันเจ็บนิ้ว ไม่ค่อยหนุก
หลังทำมา โอ้ววว เล่นสบายขึ้นเยอะเลย น้าแกเอา Bridge ลงไปซะเกือบมิด เลยต้องเซาะร่องด้วย ไม่มี buzz เลย
เล่นสบายขึ้น แต่ต้องแลกกับเสียงที่รู้สึกว่าความดัง และ กังวาล จะลดลงไปหน่อยนะครับ แต่ผมว่าดีกว่าเล่นแล้ว ไม่ happy (-_-)'
งานเรียบร้อยดีครับ ช่างอัธยาศัยดี
ค่าทำไม่บอกแล้วกันนะครับ เด๋วมีตัดราคากัน ^^ แต่ไม่แพงครับ สมราคา
ไม่ได้เปลี่ยนสาย เกิน 500 มานิดหน่อย