Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้จ้า  (อ่าน 3793 ครั้ง)

leerasantana

• member
ปิดกระทู้จ้า
« เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 15:32:27 »
 :)

tuduts

• member
เหลืออีก 1 เล่ม  ;D

• member
ผมจัดส่งหนังสือ Picking กับ คอร์ด ไปตอน 10 โมงเช้าวันนี้ แล้วนะครับ รอรับจ้า

• member
พอดีมีน้องๆ บางคน โทรมาถามผมว่า ไอ้การเล่นแนว tab guitar มันคืออะไร

ฮึ่มๆ แย่ละสิ ทฤษฎียิ่งไม่ค่อยแน่นอยู่ด้วย 555

อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะจ๊ะ ถ้าจะบอกว่าคล้ายๆแนว picking มั้ย มันก็คล้ายอะนะครับ

แต่การอ่าน + เล่น tab เป็น จะทำให้ท่านเป็นเทพบุตรกีต้าร์ไม้ ดีดสายกีต้าร์ที่ละเส้นตามโน๊ต เล่นไล่ทำนองตามเพลงไปเลย

ลองดูในยูตู๊บ 2 อันนี้ละกัน น่าจะเห็นภาพการเล่นตาม tab ได้ชัดเจนขึ้นนะจ๊ะ

พ่อหนุ่มคนนี้เค้าบอกว่าเค้าเพิ่งหัดเล่นแต่ฝีมือไม่ธรรมดาเลย

ลูกอม -
ลูกอม - วัชราวลี ( WhatChaRaWaLee ) Intro + Guitar Tab.wmv

ทะเลสีดำ -
ทะเลสีดำ - Guitar Tab + Lyrics

ย้อนอดีตไปตอนวัยใส ผมใช้เวลาอยู่นานเหมือนกันนะ หัดเล่นสัปดาห์ละท่อน 555 กว่าจะเล่นให้จบได้สักเพลง

แต่ ขอบอกว่าความรู้สึก ตอนผมเล่น tab เพลงแรก ได้เป็นเพลงนั้นอะนะ...มันหล่อมากเลยฮาฟฟฟฟ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนจ้า

• member
เหลือ TAB เล่มเดียวแล้วจ้า

1900

• member
ขายหมดไวๆนะครับ ;D

• member
ขายหมดไวๆนะครับ ;D
ขอบคุณคร้าบบบผม

Jazserise

• member

tuduts

• member
ของได้แล้ว อิอิ ช่วยดัน

• member
ของได้แล้ว อิอิ ช่วยดัน
ขอบคุณมากคร้าบ

• member

• member

• member

hoycivil26

• member
ช่วยเชียร์ครับ ของดีราคาย่อมเยาว์ควรมีติดเป็นตู้ยาสามัญประจำบ้าน
ผมก็รับมาหลายเล่มเหมือนกัน
สำหรับtab guitar เป็นระบบการบันทึกแบบหนึ่งใช้กับเครื่องสายอ่ครับ คือมีคนหัวหมอดัดแปลง
จากระบบโนัตดนตรีมาปรับใช้กับกีต้าร์ให้ดูง่ายๆกว่าระบบโน้ต

• member
ช่วยเชียร์ครับ ของดีราคาย่อมเยาว์ควรมีติดเป็นตู้ยาสามัญประจำบ้าน
ผมก็รับมาหลายเล่มเหมือนกัน
สำหรับtab guitar เป็นระบบการบันทึกแบบหนึ่งใช้กับเครื่องสายอ่ครับ คือมีคนหัวหมอดัดแปลง
จากระบบโนัตดนตรีมาปรับใช้กับกีต้าร์ให้ดูง่ายๆกว่าระบบโน้ต
ขอบคุณจ้า เทพตัวจริงมาให้ความรู้แล้ววว  ;D

hoycivil26

• member
แก้ข่าวครับ แค่มือสมัครเล่นรักกีต้าร์แค่นั้นเองครับ
เด็กๆแชงหน้าไปหลายขุมแล้ว
อะไรพอทราบก็แนะนำกันไปวงการจะได้กว้างขวางอบอุ่น
คิดถึงตอนตัวเองเป็นเด็กบ้านนอกเข้ากรุงมาไม่รู้จักดนตรีกีต้าร์
อะไรเลย ทำให้หลงทางเสียเวลาไปมากก็อยากแนะนำไม่ให้คนมา
ทีหลังเสียโอกาสในการพัฒนาตนครับ

wutzaghot

• member
หัดเล่นกีต้าร์ด้วยการอ่าน TAB โดย Calo "Guitarist"

ยังอยู่ รึเปล่าครับ ข้อน้อยอ่อนด้อยเรื่องนี้ยิ่งนัก

นี้เฟสผมครับ
https://www.facebook.com/wut.monkolkit

ถ้ายังอยู่ติดต่อมาทีนะครับ
ดนตรีคือชีวิต

wutzaghot

• member
ฮี่ๆ รอรับของ :)
ดนตรีคือชีวิต

• member
แก้ข่าวครับ แค่มือสมัครเล่นรักกีต้าร์แค่นั้นเองครับ
เด็กๆแชงหน้าไปหลายขุมแล้ว
อะไรพอทราบก็แนะนำกันไปวงการจะได้กว้างขวางอบอุ่น
คิดถึงตอนตัวเองเป็นเด็กบ้านนอกเข้ากรุงมาไม่รู้จักดนตรีกีต้าร์
อะไรเลย ทำให้หลงทางเสียเวลาไปมากก็อยากแนะนำไม่ให้คนมา
ทีหลังเสียโอกาสในการพัฒนาตนครับ
ต้องพูดว่า KEEP CALM AND PLAY GUITAR ใช่มะครับ

• member
ฮี่ๆ รอรับของ :)
สอยเล่มสุดท้ายแฟนสวยครับ