Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทรรศนะจากน้าๆเรื่อง กีตาร์ทรงD ระหว่าง Martin vs Taylor vs Guild  (อ่าน 5857 ครั้ง)

nhoy

• member
ขอบคุณมากทุกคำแนะนำ ผมลืมไปอีกแบรนด์ครับ Guild เป็นอย่างไรบ้างครับ
เรียนน้า Paxx
ทรง D ของ Guild นี่ สตรัมมิ่งได้แน่นเต็มดีมากนะครับ โดยเฉพาะ D-55 น่าเล่นมากๆ ชอบสตรัมมิ่งหาไว้ได้เลยครับ
และถ้าเป็นรุ่นที่ผลิตในจีน ตัว D-150 ก็เสียงดีน่าเล่นครับ

max555max

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากทุกคำแนะนำ ผมลืมไปอีกแบรนด์ครับ Guild เป็นอย่างไรบ้างครับ
ทรง D ของ Guild นี่ สตรัมมิ่งได้แน่นเต็มดีมากนะครับ โดยเฉพาะ D-55 น่าเล่นมากๆ ชอบสตรัมมิ่งหาไว้ได้เลยครับ
และถ้าเป็นรุ่นที่ผลิตในจีน ตัว D-150 ก็เสียงดีน่าเล่นครับ
น้าครับ
D55 ใส่สาย เบอร์12 ของ อีเลเซอ แจ่มใหมครับ

nhoy

• member
น้าครับ
D55 ใส่สาย เบอร์12 ของ อีเลเซอ แจ่มใหมครับ
เหมาะทั้ง EXP16 และ Elixir Nanoweb Phosphor Bronze ครับ สุดแล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านครับน้า max555max

gengnid

• member
https://www.youtube.com/watch?v=r-MX2piDsd0&feature=youtube_gdata_player

นี้แหละครับ ซานต้าครูสกีต้า ฉ่ำมาก หนักแน่น

tanakornton

• member
ชอบ Guild อีกเสียงนึงครับ โดยเฉพาะ D55
Fb : ธนกร พละรังสี

wawar

มาร์ติน ครับ

max555max

ผมพึ่งได้.guild. d55มาวันนี้
ตีคอดมันดีครับ บิคกี้งก็แหล่ม.ครบเครื่องดี
แถมได้มาราคามือ8สภาพเกือบ100%
ถึงจะมีซ่อมมาบ้างแต่เสียงนี้สุดยอดเลยครับพี่น้อง

nhoy

• member
ผมพึ่งได้.guild. d55มาวันนี้
ตีคอดมันดีครับ บิคกี้งก็แหล่ม.ครบเครื่องดี
แถมได้มาราคามือ8สภาพเกือบ100%
ถึงจะมีซ่อมมาบ้างแต่เสียงนี้สุดยอดเลยครับพี่น้อง

ยินดีด้วยนะครับน้า max555max

notinuse

• member
บางอารมณ์ก็ชอบ Taylor นะครับรู้สึกกับทรง dมันลงตัวดี แต่บางอารมณ์ก็ชอบ d ของมาตินเพราะหนักแน่นดี แต่ถ้าครอบคลุมทุกอารมณ์ในปัจจุบันผมว่า taylor น่าจะตอบโจทย์ได้กว่า

If I Fell The Beatles 古澤剛 Taylor 810 テイラー

Piyawat.H

• member
จากประสบการณ์เล็กๆ น้อยกับกีต้าร์ 3 แบรนด์ดัง ทรง Dreadnought
Taylor 410 เสียงใสๆ พริ้วๆ หวาน ไม่ดังมาก
Matin D-35, HD-28V, เสียงกลมกล่อม นุ่มนวล ลงตัว สตรัมแรงๆ ก็ไม่พล่าไม่เป๋
Guild D150,D50,D-55 โดยเฉพาะ D-50,D55 เป็นกีต้าร์ที่เสียงดังมากๆ ครบสูตร
ถ้าเล่นสายเปล่า Martin HD-28V, Guild D-55 เหมือนฟัง placido domingo ร้องสดๆ
จริงๆ แล้วหลายๆ ยี่ห้อก็สามารถเล่นทดแทนกันได้หมด อยู่ที่จริตของเราเองว่าชอบเสียง
แบบไหน งบประมาณที่จะซื้อหามาเล่นด้วย