Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ ครับ ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ AMP KUSTOM SIENNA30 หน่อยครับ  (อ่าน 2445 ครั้ง)

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
มีใครเคยใช้บ้าง ดีมั๊ยครับ เผอิญจริงๆ แล้วผมอยากได้แอมป์อคุสติกมาเก็บไว้ใช้งานบ้างอ่ะครับ

welovely007

• member
  • นัทนว
ใช้อยู่ครับ เสียงก็พอได้ แต่ปรับเสียงได้ไม่ค่อยกว้าง พวกคอรัส......
ให้ลองพวก เซียน่า 35 ดู เห็นเขาว่าโอเคกว่าครับ ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
ใช้อยู่ครับ เสียงก็พอได้ แต่ปรับเสียงได้ไม่ค่อยกว้าง พวกคอรัส......
ให้ลองพวก เซียน่า 35 ดู เห็นเขาว่าโอเคกว่าครับ ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน

น้าครับ ถ้าเพิ่มเงินอีกนิดไปเล่น ultrasound 30 จะปรับได้หลากหลายกว่า และเสียงดีกว่ามั๊ยครับ

welovely007

• member
  • นัทนว
ไม่รู้จ้า ไม่เคยลอง ultrasound 30 ครับ เลยไม่รู้จะตอบอย่างรัย
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Mubintmin

• member
ตามที่ได้เห็นรีวิวมา รู้สึก Ultrasound จะมีความเป็นอคูสติกกว่า เต็มอิ่มกว่า

ส่วน KUSTOM ครบเครื่องกว่าครับ ไมค์ + เอฟเฟค + Out พร้อม แต่จะได้เสียงที่เหมือนโฟล์กสมัยใหม่นิดหน่อย

แล้วแต่ชอบครับ ของแบบนี้ ต้องลอง^^

Ods16339

• member
ultrasound รุ่น30watt  ปรับอะไรแทบไม่ได้เลยครับ
เสียงกีตาร์ล้วนๆไม่มีeffect
รุ่น50watt  น่าเล่นกว่าครับ