Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากนำกีต้าร์ไปตั้ง action แนะนำที่หน่อยได้ไหมคับ แถวเกษตร หรือใกล้เคียง  (อ่าน 3746 ครั้ง)

ninemic

• member
เป็นกีต้าร์ Yamaha รุ่น f340 อะคับ  หลังจากไม่ได้เล่นมานาน แต่เล่นแล้วไม่เคยติดเฟรต หลังจากเอาไปตั้ง action ที่ร้านย่านเมเจอร์นนท์มา ติดเฟรตกระจายเลยคับ  T T 

แล้วปกติสาย รุ่นนี้เค้าใส่ขนาดเท่าไรกันถึงไม่ติดเฟรต แล้วเล่นง่ายไม่ปวดขอมืออะคับ     

รบกวนด้วยนะคับ ผมเป็นน้องใหม่อยากลองกลับมาหัดเล่นกีต้าร์จริงจังอีกครั้ง จำมาขอคำแนะนำ นะที่นี้ รบกวนด้วยนะคับ

teeexii

• member
เมื่อก่อนไม่ติดเฟรต แล้วเอาไปตั้งแอคชั่นใหม่ทำไมล่ะครับ

Plankton

• member
แนะนำนะครับ
ไปหาช่างนิด พญาไท ตรงโบสถ์คริสต์ เลยพิพิธพันธ์วังสวนผักกาดไปนิด ถึงซอยศรีอยุธยา3
เอาไปซ่อมน่าจะรอรับได้เลย
บริการประทับใจ เป็นกันเอง ราคามิตรภาพด้วยครับ พึ่งไปมาสดๆร้อนๆวันนี้ครับ

ไม่ไกลจากเกษตรมากหรอกครับ นั่งรถไฟฟ้าไปลงพญาไท แล้วเดินเข้าไปหน่อย
หรือขยันก็เดินจากสาวรีย์ไปก็ได้ครับ

Plankton

• member
เบอร์ช่างนิดนะครับ
0812745103

ASDFasdfASDF

• member
ลองขันคอดูครับ อาจจะหมุน 2 กึก หายนะ

bird20151

• member
ทาคาเอาไปทำให้ action ต่ำ แล้วแก้ fret buzz ได้ปะครับ ร้านช่างนิดเนี่ย?
Bakemonogatari ™

Swell Season

• member
แก้ได้ชัวครับช่างนิด หรือจะลองหาสาเหตุของ fret buzz แล้วลองทำเองดูก็ได้ครับ เช่นคอตรงเกินก็คันคอ nutไม่แน่น หรือ saddle ต่ำเกินประมาณนี้ครับลองดู

ninemic

• member
เมื่อก่อนไม่ติดเฟรต แล้วเอาไปตั้งแอคชั่นใหม่ทำไมล่ะครับ

มันเมื่อยมือครับเคยไปเล่นของคนอื่นมาแล้วมันเล่นง่ายกว่าเยอะเลยอยากไปให้ช่างทำดูบ้าง เผื่อจะเล่นง่ายขึ้น

ninemic

• member
แก้ได้ชัวครับช่างนิด หรือจะลองหาสาเหตุของ fret buzz แล้วลองทำเองดูก็ได้ครับ เช่นคอตรงเกินก็คันคอ nutไม่แน่น หรือ saddle ต่ำเกินประมาณนี้ครับลองดู

ผมลองแล้วอะครับ ขันขวาก็ติด ขันซ้าย ก็กดยากเกิน T T 

ninemic

• member
แนะนำนะครับ
ไปหาช่างนิด พญาไท ตรงโบสถ์คริสต์ เลยพิพิธพันธ์วังสวนผักกาดไปนิด ถึงซอยศรีอยุธยา3
บริการประทับใจ เป็นกันเอง ราคามิตรภาพด้วยครับ พึ่งไปมาสดๆร้อนๆวันนี้ครับ

ไม่ไกลจากเกษตรมากหรอกครับ นั่งรถไฟฟ้าไปลงพญาไท แล้วเดินเข้าไปหน่อย
หรือขยันก็เดินจากสาวรีย์ไปก็ได้ครับ

ถ้าผมขับรถไปจะมีที่จอดรึป่าวครับ

Plankton

• member
แนะนำนะครับ

ถ้าผมขับรถไปจะมีที่จอดรึป่าวครับ
มีครับ หน้าโบสถ์

welovely007

• member
  • นัทนว
ลองขันคอดูครับ อาจจะหมุน 2 กึก หายนะ

+1 ครับ ลองดูก่อน เพราะผ่านช่างจงมา น่าจะ โอเคแล้ว

นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

nhoy

• member
เป็นกีต้าร์ Yamaha รุ่น f340 อะคับ  หลังจากไม่ได้เล่นมานาน แต่เล่นแล้วไม่เคยติดเฟรต หลังจากเอาไปตั้ง action ที่ร้านย่านเมเจอร์นนท์มา ติดเฟรตกระจายเลยคับ  T T 

แล้วปกติสาย รุ่นนี้เค้าใส่ขนาดเท่าไรกันถึงไม่ติดเฟรต แล้วเล่นง่ายไม่ปวดขอมืออะคับ     

รบกวนด้วยนะคับ ผมเป็นน้องใหม่อยากลองกลับมาหัดเล่นกีต้าร์จริงจังอีกครั้ง จำมาขอคำแนะนำ นะที่นี้ รบกวนด้วยนะคับ
สวัสดีครับน้า ninemic หลังจากนำไปให้ช่างแต่งแอคชั่นแล้ว น้ากลับมาเปลี่ยนสายอีกหรือเปล่าครับ เวลาช่างเขาแต่งแอคชั่นเขาใส่สายเบอร์ใดแอคชั่นก็เหมาะสำหรับสายเบอร์นั้นครับ 

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1

+1 ครับ ลองดูก่อน เพราะผ่านช่างจงมา น่าจะ โอเคแล้ว

+1 เหมือนกัน........