Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หามือคาฮอง/กีต้าร์คอร์ด/ มาร่วมวงทำโฟล์ค  (อ่าน 3316 ครั้ง)

hammer

• member
สวัสดีครับ ผมชื่อพลนะครับ อายุ31ปี เคยเล่นโฟล์คซองอยู่ที่โคราช ชื่อร้านฅนดนตรีและร้านคืนถิ่น
ตอนนี้มาอยู่กรุงเทพได้3ปีแล้ว เล่นวงแต่ไม่ประจำ อยากออกมาตั้งกลุ่มทำโฟล์คเอง
อยากได้สมาชิกสัก4คน ที่มีใจรักจริงๆ มีเวลาซ้อมบ้าง
เคยลงประกาศในลักษณะนี้แล้วเมื่อหลายเดือนก่อน น้องที่เคยมาซ้อมและไปออตามร้าน เค้าสู้ไม่ไหว
เพราะออเราไม่ได้เงินนะครับ และมีร้านที่สนใจ เค้าให้1000 ต่อชั่วโมง ต่อ3คน
น้องเค้าไม่เอา เค้าบอกเค้าเคยร้องได้ชั่วโมงละ500-600 ทั้งที่คุยกันตอนแรก ตกลงว่าเท่าไหร่ก็เอาไว้ก่อน
ขอให้ได้งาน อยากได้คนที่มีใจรักจริงๆ ซ้อมจนokแล้ว เรื่องร้านไม่ต้องห่วง ผมจะติดต่อหาร้านลงเอง
ต้องการมือกีต้าร์เล่นคอร์ดอย่างเดียว ผมถนัดแกะเมโลดี้มากกว่า เพื่อความไพเราะของดนตรี มาช่วยกัน
มือคาฮอง อันนี้ง่าย แค่ตีเข้าจังหวะอย่างเดียวก็ได้แล้ว แต่ขอให้มีอุปกรณ์นะครับ
ส่วนนักร้องก็ช่วยๆกันร้องไป แต่จะหานักร้องหญิงอีกคน แล้วค่อยหาอีกที
ตอนนี้มีน้องที่เป็นทอมอยู่1คนแล้ว แต่ต้องลองเทสเสียงกันอีกที
คิดว่าได้บอกอย่างละเอียดแล้ว ขอใจรัก และอดทนนะครับ  สถานที่ฝั่งธนครับ จรัญ35 ขอบคุณครับ

ภูเบศ

• member
Re: หามือคาฮอง/กีต้าร์คอร์ด/ มาร่วมวงทำโฟล์ค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:57:22 »
สวัสดีครับ ชื่อบอย อายุ31ปี สนใจร่วมวงครับ ยังไม่เคยเล่นตามร้านครับ เป็นความฝันอยากมีเพื่อนทำวงเล่นร้านหรืองานต่างๆ ปกติผมโชว์ฝีมือตามงานเลี้ยงสังสรรค์ งานอีเว้นของบริษัทฯน่ะครับ เป็นแนว Acoustic กีต้าร์ แนวที่ชอบก็ทั้งเมโลดี้และตีคอร์ดครับ มีแกะแนว fingerstyle บ้าง เคยมีวงสมัยเรียนพอทำงานก็แยกย้ายไปกันหมดครับ ผมทำงานประจำแต่ว่างช่วงเย็นหรือ เสาร์-อาทิตย์ ได้ครับ แกะเพลงเล่นเพลงเน้นฟังชิวๆสบายๆหลายแนว 0911207037 ขอบคุณครับ  :)

sarawutm

• member
Re: หามือคาฮอง/กีต้าร์คอร์ด/ มาร่วมวงทำโฟล์ค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:50:33 »
น้า hammer เล่นแนวไหนคับ สนใจคับ ผมเล่นกีต้าร์

hammer

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 15:52:24 »
สวัสดีครับ ชื่อบอย อายุ31ปี สนใจร่วมวงครับ ยังไม่เคยเล่นตามร้านครับ เป็นความฝันอยากมีเพื่อนทำวงเล่นร้านหรืองานต่างๆ ปกติผมโชว์ฝีมือตามงานเลี้ยงสังสรรค์ งานอีเว้นของบริษัทฯน่ะครับ เป็นแนว Acoustic กีต้าร์ แนวที่ชอบก็ทั้งเมโลดี้และตีคอร์ดครับ มีแกะแนว fingerstyle บ้าง เคยมีวงสมัยเรียนพอทำงานก็แยกย้ายไปกันหมดครับ ผมทำงานประจำแต่ว่างช่วงเย็นหรือ เสาร์-อาทิตย์ ได้ครับ แกะเพลงเล่นเพลงเน้นฟังชิวๆสบายๆหลายแนว 0911207037 ขอบคุณครับ  :)

คุณบอย ดูน่าจะเล่นในstyleแนวเดียวกันกับผม ถ้าเล่นรวมกันน่าจะประสานกันได้ลงตัว
ถ้าแบบนี้ น่าจะลงaudition ตามร้านได้ไม่ยาก แต่ผมขอเช็คเรื่องเวลาซ้อมดูสักนิดนะครับ
พอดีผมจะซ้อมช่วงกลางวันเป็นส่วนใหญ่  แต่ถ้าฝีมือได้จริงๆ ก็คงไม่ต้องซ้อมกันมาก
แต่อาจจะมีคนสนใจติดต่อไปก่อนผมก็ได้
เพราะมีคนต้องการมือกีต้าร์โฟล์คเยอะอยุ่เหมือนกัน ขอเช๊คเวลาดูก่อนนะครับ ขอบคุณที่สนใจครับ

hammer

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 15:54:08 »
น้า hammer เล่นแนวไหนคับ สนใจคับ ผมเล่นกีต้าร์
กีต้าร์ตอนนี้ มีอยู่ในการตัดสินใจบ้างแล้วครับ
ตอนนี้อยากได้มือคาฮอง

Park

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:16:01 »
ผมเล่นคาฮองครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ แล้วตอนนี้มีสมาชิกกันกี่คนแล้วครับ

Tonynarm

• member
  • Vocal / Guitar
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 16:23:39 »
สนใจค่ะ เล่นกีต้าร์ ร้อง และกาฮองได้ค่ะ
[email protected]

handdydrummer

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 05:22:15 »
มือ cajon ครับ 080 6227821

nemoplay

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 00:48:34 »
มีกลองไฟฟ้าคับแต่ทำเป็นเพอคัสชั่นได้

เพื่อยอากได้คนที่รับผิดชอบงานคับ

08-3926-1166 ครับ

Line : mo-rescue

pistol_harmony

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:34:03 »
อายุ 18 ค่ะ เล่นกีตาร์ได้ ตีคาฮองได้ ร้องเพลงพอได้ แต่ดูท่าอายุจะไม่ถึงใช่มั้ยคะ

hammer

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 03:16:09 »
ไม่ได้เข้ามาเลย เนื่องจากติดงานประจำอยู่ พอมีสนใจอยู่บ้าง
ขอเคลียเวลาให้ลงตัวสักนิด อาจได้ร่วมงานกันนะครับ
อยากเล่นเพลงมันส์ๆโจ๊ะๆ หรือเพลงสมัยใหม่บ้างแล้วเหมือนกัน
ขอเคลียงานที่ยังคั่งค้างอยุ่ก่อนนะครับ
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ร้านที่เล่นอยู่ตอนนี้
ไว้ใจ ไฮดรา @ ฅนดนตรี บ้านเพลงเก่า

sathun

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 15:43:38 »
ไม่ทราบยังขาดคนอยู่ป่าว
คาฮองได้ กีต้าร์ได้ ไม่เก่งมาก แล้วก็ไม่มีประสบการณ์เล่นร้านเลย 5555
พอดีอยู่แถวปิ่นเกล้า เดินทางสะดวกมาก เลยอยากลองดูค่ะ จะขยันซ้อมมากๆๆ

https://www.facebook.com/wasathun "วา"

pommelotto

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:44:38 »
ยังขาดคาฮองอยู่หรือเปล่าครับ สนใจเคยเล่นร้านมานานแล้ว 0888876386 ไปได้ทุกร้านหางานเพิ่ม ป้อม