Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญมือกีต้าร์สมัครเล่นหรืออาชีพไม่เกี่ยงค่าตัว กิ่งแก้ว อ่อนนุช บางพลี อุดมสุข  (อ่าน 3187 ครั้ง)

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
ตอนนี้ที่ร้านผมเล่น ยังขาดมือกีต้าร์เล่นได้ทุกแนวเน้นเพื่อชีวิต(ร้านเหล้า) อยากเชิญชวนพี่น้องมือกีต้าร์ทั้งสมัครเล่นหรือมืออาชีพก็ได้ หรือมือกีต้าร์อยากหาประสบการณ์ร่วมแจมกับที่ร้าน ค่าตัวไม่มากมายอะไรเน้นเมาและสนุกครับแต่ทิปเราเก็บ เล่นวันอังคาร-วันอาทิตย์ สองทุ่ม-เหนื่อย หรือตามความถนัด คือไม่กำหนดเวลาแล้วแต่คุณ เพราะผมจะเล่นจนกว่าร้านจะปิด ที่ร้านเป็นกันเอง ลูกค้าส่วนมากมีแต่ผู้ใหญ่มาฟังเพลงไม่เน้นเรื่องโน๊ต ไม่มีสคลิป เล่นสดล้วนไม่ต้องเป๊ะมากมาย  ร้องเพลงไม่ได้ไม่เป็นไรเพราะเจ้าของร้านร้องช่วย ร้านอยู่ ติดกับนิคมเจโมโปลิศ ประเวศเขตติดต่อบางพลี- อ่อนนุช-ลาดกระบัง อยู่ตรงกลางระหว่างสามเขตนี้ครับ   เน้นหรือต้องเป็นผู้ไม่เสพยาเสพติดนะครับเรื่องนี้สำคัญเพราะทางร้านไม่ชอบครับ สนใจอยากมาหาประสบการณ์หรือร่วมแจมติดต่อได้ครับ 0811777848 อู๊ดครับ
นักดนตรี..ฟรีค่าตัว

sarawutm

• member
มีแผนที่ร้านมั๊ยคับน้า ผมอยู่แถวประเวศ
สนใจอยากหาประสบการณ์อ่ะคับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

เดี๋ยวผมบอกให้รุ่นน้องโทรไปคุยครับ ขอบคุณน้าkikmobile2 มากครับ  ;D ;D ;D
noomxman

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
เครได้ครับตอนนี้มี คุณตั้มโทรมาติดต่อแล้วครับนัดเจอกีนที่ร้านพรุ่งนี้ขอบคุณน้า noomxman ส่วนน้าsarawutm แผนที่ไม่มีครับแต่ทางเข้าอยู่ตรงซอยอ่อนนุช80กว่าๆจำไม่ได้  ตรงแยกแม็กอ่ะครับรู็จักมั้ย โทรหาผมได้ครับอยากมีคนมาร่วมแจม(ช่วยงานอีกแรงอิๆๆ)

kikmobile2

• member
ไม่ทราบน้าท่านใดว่างวันอังคาร-วันอาทิตย์ หรือไม่ได้เล่นประจำทุกวัน สะดวกที่เตรียมตัวทันก่อนเล่นสักสองชั่วโมงคือจะโทรแจ้งหากมีการเล่นติดต่อได้เลยครับ คือแสตนบายได้ตลอดนะครับ ส่วนน้องตั้มสามารถเล่นได้วันไหนบ้างแจ้งด้วยครับ พี่วุธสะดวกวันไหนเชิญอีกนะครับ

kikmobile2

• member

เดี๋ยวผมบอกให้รุ่นน้องโทรไปคุยครับ ขอบคุณน้าkikmobile2 มากครับ  ;D ;D ;D
ขอบคุณน้าNOOMXMANมากครับ น้องตั้มเสียงดีมากๆเจ้าของร้านชอบแต่เรื่องการเล่นกีต้าร์คอร์ดแน่นขึ้นมาอีกนิดนึงและการลงเบสยังขาดนิดๆในการตีคอร์ด ได้เพิ่มอีกนิดจะดีมากๆ ภาพรวมโอเคเลยครับ

sarawutm

• member
เสียดายเมื่อคืนวันเสาร์ ไม่ได้ร่วมแจม มีธุระต้องตื่นไปแต่เช้าคับ
แนวเพลงที่น้าเล่นเป็นแนวที่ผมชอบเลยอ่ะคับ
ถ้าขาดมือโซโล่/ริทึ่ม หรือเล่นให้นักร้องร้อง บอกได้นะคับ ผมว่างจัดๆก็วันศุกร์,เสาร์อ่ะคับ
ฟรีคับ อยากหาประสบการณ์บนเวทีคับ ;D

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ขอบคุณน้าNOOMXMANมากครับ น้องตั้มเสียงดีมากๆเจ้าของร้านชอบแต่เรื่องการเล่นกีต้าร์คอร์ดแน่นขึ้นมาอีกนิดนึงและการลงเบสยังขาดนิดๆในการตีคอร์ด ได้เพิ่มอีกนิดจะดีมากๆ ภาพรวมโอเคเลยครับ

ขอฝากน้องตั้มเขาด้วยแล้วกันครับน้าอู๊ด น้องเขายังเป็นมือใหม่แต่ใจสู้และกล้าดีครับผมชอบน้องตั้มเขาตรงนี้ละครับ ;D ;D ;D

ปล.เห็นน้องตั้มบอกกับผมว่าน้าอู๊ดเล่นกีต้าร์เก่งมากและเจ้าของร้านร้องเพลงเพราะอีกตะหากเดี๋ยวผมจะหาจังหวะไปเยี่ยมที่ร้านครับ
noomxman

kikmobile2

• member
เสียดายเมื่อคืนวันเสาร์ ไม่ได้ร่วมแจม มีธุระต้องตื่นไปแต่เช้าคับ
แนวเพลงที่น้าเล่นเป็นแนวที่ผมชอบเลยอ่ะคับ
ถ้าขาดมือโซโล่/ริทึ่ม หรือเล่นให้นักร้องร้อง บอกได้นะคับ ผมว่างจัดๆก็วันศุกร์,เสาร์อ่ะคับ
ฟรีคับ อยากหาประสบการณ์บนเวทีคับ ;D
ยินดีเลยครับพี่วุธมาโซ่โล่ให้ผมก็ได้ช่วงแรกเดี๋ยวให้น้องตั้มลุยเดี่ยว แล้วพี่วุธขึ้นกับผม และช่วงท้ายขึ้นกับเจ้าของร้านได้ครับหามือเพอคัสชั่นมาฝากสักคนด้วยนะครับ ;D

kikmobile2

• member

อ้างถึง
  ขอฝากน้องตั้มเขาด้วยแล้วกันครับน้าอู๊ด น้องเขายังเป็นมือใหม่แต่ใจสู้และกล้าดีครับผมชอบน้องตั้มเขาตรงนี้ละครับ ;D ;D ;D

ปล.เห็นน้องตั้มบอกกับผมว่าน้าอู๊ดเล่นกีต้าร์เก่งมากและเจ้าของร้านร้องเพลงเพราะอีกตะหากเดี๋ยวผมจะหาจังหวะไปเยี่ยมที่ร้านครับ
ยินดีครับเพราะที่ร้านขาดน้องร้องแนวนี้มานานแล้ว ส่วนมากสาวๆชอบครับ แต่ไม่รับประกันเรื่องเสียตัวนะครับ อิๆๆเพราะตอนแรกผมก็มาแบบน้องตั้มนี่โดนแขกออฟทุกคืนอิๆแต่ตอนนี้เลิกแล้ว  วันไหนว่างเชิญเลยครับ

kikmobile2

• member