Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แท้ แน่นอน fender montara ไม้แห้ง อายุ25ปี เสียงแจ่มๆ 12,000บาท  (อ่าน 2342 ครั้ง)

สุนทร ปาลี

• member
ถนนริมทางรถไฟเชียงใหม่ โทร 084-8051615 / 093-2967844

คลิป คร่าวๆครับ https://youtu.be/Y5ZEBSjG-d4

OldiesHunter

• member
Re: แท้ แน่นอน fender montara ไม้แห้ง อายุ35ปี เสียงแจ่มๆ 12,000บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 23:11:08 »
Fender Montara เป็นหนึ่งในตระกูล California Series ที่มีเอกลักษณ์ประจำตัวของตระกูลนี้คือ จะเป็นกีต้าร์โปร่งที่เอาลักษณะ Headstock ของกีต้าร์ไฟฟ้า Fender Stratocaster มาใช้  ตัวนี้น่าจะทำในเกาหลี(ผิดพลาดขออภัย)   แต่ด้วยความเคารพท่านเจ้าของกระทู้นะครับ  ข้อมูลจากเว็บของFenderเองระบุว่า รุ่นนี้เริ่มผลิตในปี 1990  เลิกผลิตในปี 1992  ดังนั้นอายุไม่น่าจะเกิน 25 ปี  ผมเองก็สะสม California Series ไว้จำนวนหนึ่ง รุ่นนี้หาได้มาสองปีแล้ว ตัวนี้จะเป็นตัวบางนะครับ และเอกลักษณ์อีกอย่างที่ต่างจากรุ่นอื่นในซีรี่ย์นี้คือ Sound hole จะเป็นวงรีครับ  สเปคเป็น all laminated  Top Spruce / Back Magogany  หุ่นสวยมากครับ  นักสะสมที่เก็บ California Series แต่ยังไม่มีรุ่นนี้ไม่ควรพลาดนะครับ  ผมเอารายละเอียดจากเว็บFender มาฝาก ดังนี้ครับ

Model Name: Montara
Model Number: 094-5732-000
Series: CALIFORNIA - SERIES
Source: Japan/Korea
Body Style: Downsized single cutaway with convex back
Top: Spruce
Back and Sides: Mahogany
Neck: Mahogany
Fingerboard: Rosewood
Scale Length: 25.3" (643mm)
No. Of Frets: 22
Machine Heads: Chrome diecast
Bridge: Rosewood
Electronics: Ceramic pickup with volume control and 3-band EQ, Treble, Mid, Bass
Finish: Gloss
Colors: Sunburst
Unique Features: Strat style headstock
Snowflake position marker inlays
U.S. MSRP: $575 to $695
Introduced: 1990
Discontinued: 1992

Birra Alla Vita

• member
Re: แท้ แน่นอน fender montara ไม้แห้ง อายุ35ปี เสียงแจ่มๆ 12,000บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 04:10:46 »
35ปีน่าจะอายุคนขาย
แซวเล่นๆนะครับพี่ (^^ เชียร์ครับรุ่นนี้

สุนทร ปาลี

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 09:51:24 »
Fender Montara เป็นหนึ่งในตระกูล California Series ที่มีเอกลักษณ์ประจำตัวของตระกูลนี้คือ จะเป็นกีต้าร์โปร่งที่เอาลักษณะ Headstock ของกีต้าร์ไฟฟ้า Fender Stratocaster มาใช้  ตัวนี้น่าจะทำในเกาหลี(ผิดพลาดขออภัย)   แต่ด้วยความเคารพท่านเจ้าของกระทู้นะครับ  ข้อมูลจากเว็บของFenderเองระบุว่า รุ่นนี้เริ่มผลิตในปี 1990  เลิกผลิตในปี 1992  ดังนั้นอายุไม่น่าจะเกิน 25 ปี  ผมเองก็สะสม California Series ไว้จำนวนหนึ่ง รุ่นนี้หาได้มาสองปีแล้ว ตัวนี้จะเป็นตัวบางนะครับ และเอกลักษณ์อีกอย่างที่ต่างจากรุ่นอื่นในซีรี่ย์นี้คือ Sound hole จะเป็นวงรีครับ  สเปคเป็น all laminated  Top Spruce / Back Magogany  หุ่นสวยมากครับ  นักสะสมที่เก็บ California Series แต่ยังไม่มีรุ่นนี้ไม่ควรพลาดนะครับ  ผมเอารายละเอียดจากเว็บFender มาฝาก ดังนี้ครับ

Model Name: Montara
Model Number: 094-5732-000
Series: CALIFORNIA - SERIES
Source: Japan/Korea
Body Style: Downsized single cutaway with convex back
Top: Spruce
Back and Sides: Mahogany
Neck: Mahogany
Fingerboard: Rosewood
Scale Length: 25.3" (643mm)
No. Of Frets: 22
Machine Heads: Chrome diecast
Bridge: Rosewood
Electronics: Ceramic pickup with volume control and 3-band EQ, Treble, Mid, Bass
Finish: Gloss
Colors: Sunburst
Unique Features: Strat style headstock
Snowflake position marker inlays
U.S. MSRP: $575 to $695
Introduced: 1990
Discontinued: 1992

ขอบพระคุณน้าๆมากครับ เพื่อนฝากมาขาย สงสัยจำผิด เดี๋ยวแก้ให้ครับ ขอบคุณสำหรับสเปคด้วยครับ^____^

สุนทร ปาลี

• member
อัพๆ ครับผม