Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับน้าที่ใช้กีต้าร์ Walden มีน้าท่านใดเคยเปลี่ยนลูกบิด Gotoh 510 แทนของเดิมบ้างคับ  (อ่าน 1326 ครั้ง)

Kai Acoustic™

• member
สำหรับน้าที่ใช้กีต้าร์ Walden มีน้าท่านใดเคยเปลี่ยนลูกบิด Gotoh 510 แทนของเดิมบ้างครับ อยากรบกวนสอบถามด้วยครับว่า รูน็อตยึดลูกบิดมันตรงกับของเดิมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
เข้ามารอฟังด้วยคนครับผม  :)

yoki5270

• member
เช็คที่เว็บของ Gotoh เลยครับ
ปกติ จะทำมา 2 แบบ ต่อ 1 รุ่น
เป็นรุ่นรูตรง กับ รูเฉียง

แล้วก็ดูรูน็อตของกีต้า ว่าเป็นแบบไหน
แล้วก็ซื้อมาให้ตรงกัน

samaklen

• member
ถ้าไม่ตรงรู ก็เอา putty สีไม้อุด (มีหลายสีให้เลือก)
แล้วเจาะใหม่ครับ 

Kai Acoustic™

• member

แล้วก็ดูรูน็อตของกีต้า ว่าเป็นแบบไหน

ขอบคุณครับ อันนี้ผมพอจะทราบเพราะสั่งจากเว็บ JPpart  มาใส่กีต้าร์ไปบ้างแล้ว มันมีสองแบบล่ะครับรูน๊อตของ รุ่น 510   แบบ 8 โมงกับ 6 โมง Walden รูเจาะน็อตยึดจะเป็นแบบ 8 โมง เพียงแต่ไม่แน่ใจว่า walden รูน็อตองศามันตรงกันหรือเปล่า  ถ้าตรงก็จะได้ไม่เจาะใหม่

ยังไงขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

yoki5270

• member

ขอบคุณครับ อันนี้ผมพอจะทราบเพราะสั่งจากเว็บ JPpart  มาใส่กีต้าร์ไปบ้างแล้ว มันมีสองแบบล่ะครับรูน๊อตของ รุ่น 510   แบบ 8 โมงกับ 6 โมง Walden รูเจาะน็อตยึดจะเป็นแบบ 8 โมง เพียงแต่ไม่แน่ใจว่า walden รูน็อตองศามันตรงกันหรือเปล่า  ถ้าตรงก็จะได้ไม่เจาะใหม่

ยังไงขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

เท่าที่ผมเคยซื้อของ Grover มาเปลี่ยน
กับกีต้าร์ผม เป็นแบบ 8 โมง(ซึ่งไม่ใช่ walden)

ปรากฏว่ามันมีเอียงๆ เบี่ยงๆ กันอยู่นิดหน่อยอ่ะนะคับ
แต่ไม่ถึงขั้นเจาะใหม่