Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: **ปรึกษาน้าครับ ด่วนมากช่วยด้วยครับ__เกี่ยวกับepiphone ej200  (อ่าน 2123 ครั้ง)

jintkapao

• member
สวัสดี น้าบ้านไม้หลังนี้ทุกท่านทุกคนนะครับ
พอดีตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจซื้อ epiphone ej-200 มือสอง
ระหว่าง ตัวแรก ผลิตเกาหลี สภาพเยินหน่อย มีรอยบุบ ที่ก้น อายุ10 กว่าปี

jintkapao

• member
ขอโทษครับขอความไม่ครบ...
ตัวที่สอง ผลิตอินโดนิเซีย สภาพดี ใหม่มาก
น้าช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี
ระหว่างหล่อแต่เสียงธรรมดาVsแก่แต่เก๋า..ผมอยากรู้ว่าผลิตที่เกาหลีเสียงมันดีจิงหรอครับซึ่งผมยังไม่เคยจับดีดเลยรุ่นนี้...ความฝันผมชอบgibson j-200มากค่ับแต่เอาตัวนี้ความสุขทางใจทางกายจริงๆ

กฤษณ์

• member
มีหลายคนบอกว่างานเกาหลีดีกว่าเยอะครับ ผมเองไม่เคยลองก็เลยไม่กล้ายืนยัน ยืนยันใด้อย่างเดียวว่าหลังจากที่ย้ายโรงงานมาผลิตที่จีนและอินโดเขาลดราคาขายลงเกือบ 50%

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
เกาหลีครับ ครั้งนึงผมเคยคิดจะซื้อ ทางร้านคอนเฟริม ว่าเสียงต่างกันเยอะครับ แต่ถ้าเยินนี้ ก็น่าคิดนะครับ ราคาน่าจะต้องถูกลงไปมาก และถ้าเราทำใจได้ก็ซื้อครับ พิจารณาดูดีๆก็แล้วกันครับ

Birra Alla Vita

• member
เคยลองทั้ง2ล๊อตชอบ เกาหลีครับ

nhoy

• member
สวัสดี น้าบ้านไม้หลังนี้ทุกท่านทุกคนนะครับ
พอดีตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจซื้อ epiphone ej-200 มือสอง
ระหว่าง ตัวแรก ผลิตเกาหลี สภาพเยินหน่อย มีรอยบุบ ที่ก้น อายุ10 กว่าปี

ขอโทษครับขอความไม่ครบ...
ตัวที่สอง ผลิตอินโดนิเซีย สภาพดี ใหม่มาก
น้าช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี
ระหว่างหล่อแต่เสียงธรรมดาVsแก่แต่เก๋า..ผมอยากรู้ว่าผลิตที่เกาหลีเสียงมันดีจิงหรอครับซึ่งผมยังไม่เคยจับดีดเลยรุ่นนี้...ความฝันผมชอบgibson j-200มากค่ับแต่เอาตัวนี้ความสุขทางใจทางกายจริงๆ
หาโอกาสไปลองดูทั้งสองตัวด้วยตัวเองดีที่สุดครับ
สำหรับผมโดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยถูกกับล็อตอินโดนิเซียนักครับ
ถ้ารับสภาพล็อตเกาหลีได้ ไม่แย่จนเกินไป ถ้าสภาพเดิมๆ และดีพอสมควรแล้ว น่าพิจารณาล็อตเกาหลีเหมือนกันครับ

jintkapao

• member
....ขอบคุณร้าๆ นะครับ ว่าแต่เสียงของเกาหลีดีกว่าหรอครับ ดีกว่ามากเลยหรอ
รูปแรกคือตัว อินโดนใหม่ แต่ปรีแอม เสีียเขาเลยติดใหม่ โมร้าน มูเก้น
รูปสองคือตัวเกาหลี เก่ามีรอยบุบ ก้นขอบหลัง ติดปรีแอม แต่เก่าเหมือนกันครับ

jintkapao

• member
กีต้าร์สองตัวนี้เป็นของนักดนตรี เล่นกลางทั้ง2 ตัวเลยนะ ครับ

ตัวแรกของเกาหลี มีรอยบุบ ลูกบิดเก่า อายุ10กว่าปี นักดนตรีออกงานบ่อย

ตัวนี้ อินโดน สวย ใหม่มาก โมดิฟายร้าน มูเก้น เปลี่ยนมุดพิน ซัดเดิล ทำสปา

nhoy

• member
^^
เรียนน้า jintkapao
เห็นรูปแล้ว ถ้า "เฉพาะสองตัวนี้" หาโอกาสไปลองดูตัวอินโดครับ ดูซิว่าชอบหรือไม่ครับน้า jintkapao ค่อยๆ ดูไปครับ

Dokdiao

• member
ของอย่างนี้ มันต้องลองครับ

tata3

• member
    • ออแกน
เข้ามาฟังคำปรึกษาด้วยจ้า  ;)

jintkapao

• member
น้าครับ แล้วเราจะเช็คตรวจสอบได้ไหม ว่าตัวนี้ ผลิตที่ไหนครับ เอา เลขประจำเครื่องไปเช็คได้ไหม เช็คที่เว็บอะไร ขอลิงค์ด้วยครับ  8) ???

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
น้าครับ แล้วเราจะเช็คตรวจสอบได้ไหม ว่าตัวนี้ ผลิตที่ไหนครับ เอา เลขประจำเครื่องไปเช็คได้ไหม เช็คที่เว็บอะไร ขอลิงค์ด้วยครับ  8) ???
เชคที่ที่กีต้าร์ครับ ลองส่องดูป้าย ว่า เมดอินที่ไหน มันจะมีบอกครับ ในรุ่นใหม่ๆไม่มีผลิตเกาหลีแล้วครับ ค่อยๆเลือกไปครับ ใจเย็นอย่ารีบร้อน ตัวนี้ไม่ดี ค่อยดูตัวอื่นไปเรื่อยครับ แต่สภาพที่นำมาให้ดูไม่ค่อยน่าซื้อเท่าไหร่ครับ เหมือนกีต้าร์จะถูกกระแทกจนแตกครับ