Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนใครเป็นเหมือนแฟนผมบ้าง เฮ้อออ...  (อ่าน 2215 ครั้ง)

skykick555

• member
แฟนใครเป็นเหมือนแฟนผมบ้าง เฮ้อออ...
« เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:49:14 »
วันนี้แฟนใจดีครับ ให้ยืมบัตรมาซื้อกีตาร์ ไม่ต้องเม้มเงิน เอ๊ะหรือจะเป็นแผนที่ให้คืนเงินที่เม้มมา แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นจะให้บัตรเรายืมมาทำไม ... อันนี้นี่ผมงง บางวันก็ใจดีบางวันก็ใจร้าย แต่ได้บัตรมาแล้วครับ
อย่างไรก็ดี ผมขอคำแนะนำเพิ่มเติมได้ไหมครับ
1.aria asp-100 น่าสนใจไหมครับ มีใครเคยใช้ผมรบกวนขอรายละเอียดพร้อมบทวิจารณ์ด้วยยิ่งดีครับ ตัวนี้เป็นจัมโบ้ใช่ไหม
2.crafter มีตัวไหนน่าใช้บ้าง ในงบไม่เกิน8000 เห็นว่าcrafter เป็นแบรนด์ที่มีความเสมอต้นเสมอปลายทั้งคุณภาพและราคา ผมอยากได้กีตาร์ที่เป็นคู่แข่งกับVeelah v1d น่ะครับเอาที่เปรียบเทียบกันแล้วเหนือ  กว่าVeelah v1d ทั้งคุณภาพและราคา
3.คือใจจริงผมอยากได้all solid ช่วยแนะนำall solidที่เป็นขนาดมาตรฐานแล้วราคาถูกสุด

TOM1869

• member
Re: แฟนใครเป็นเหมือนแฟนผมบ้าง เฮ้อออ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 12:15:47 »
งบ 8000 คงจะหา All solid คุณภาพดีได้ยาก  ที่เคย ลองมา ชอบ Yamaha L10 ครับ
Line id: 081-8718003

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
Re: แฟนใครเป็นเหมือนแฟนผมบ้าง เฮ้อออ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 12:24:48 »
แฟนน่ารักมากครับ ใจดี ผมเคยพาแฟนไปดู matin omcp1 ที่บางนา ยังไม่ทันได้ลอง ก็เดินออกไปก่อน 55 ต้องเดินตามออกมา แต่ก็โชคดีอย่าง อยากซื้ออะไรก็ซื้อได้เลย เรื่องของชอบส่วนตัวของผมหลายๆอย่าง ไม่เคยจุกจิกมาถามอะไรมาก ผมซื้อมาเท่าไรก็ตอบไปตรงๆ อันนี้ถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัว ของเรา ส่วนกีต้าร์ all solid ราคาหมื่นนิดๆ ที่เคยมีและชอบ tanger tj 56c กับ tanger to50 ก็ok นะครับ

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 14:17:52 »
ใจดีแบบแปลกๆ ระวังจะมีอะไรตามมานะครับ
ประมาณว่าเธอเล็งของใหญ่ไว้แต่ยังไม่กล้าสอย (เช่นกระเป๋า รองเท้า เครื่องสำอางค์แบรนด์เนม)
หลอกล่อให้เราสอยก่อนพอถึงคราวเธอบ้าง....เราจะได้พูดไม่ออก

Satit25

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 14:39:42 »
พูดถึงแฟนและเรื่องมันยาว เอาเป็นว่า น้า skykick555 ได้โอกาสและรีบโฉบฉวยเลยครับ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นแผนการของเค้าหรือไม่ก็ตาม อิอิ ขอให้เจอกีต้าร์ที่ชอบนะครับ งบ 8000 ลองดู crafter GA7/N ครับ เกินงบมา 800 ไม้หน้าเป็น solid Ceda

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 17:08:18 »
วันนี้แฟนใจดีครับ ให้ยืมบัตรมาซื้อกีตาร์ ไม่ต้องเม้มเงิน เอ๊ะหรือจะเป็นแผนที่ให้คืนเงินที่เม้มมา แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นจะให้บัตรเรายืมมาทำไม ... อันนี้นี่ผมงง บางวันก็ใจดีบางวันก็ใจร้าย แต่ได้บัตรมาแล้วครับ
อย่างไรก็ดี ผมขอคำแนะนำเพิ่มเติมได้ไหมครับ
1.aria asp-100 น่าสนใจไหมครับ มีใครเคยใช้ผมรบกวนขอรายละเอียดพร้อมบทวิจารณ์ด้วยยิ่งดีครับ ตัวนี้เป็นจัมโบ้ใช่ไหม
2.crafter มีตัวไหนน่าใช้บ้าง ในงบไม่เกิน8000 เห็นว่าcrafter เป็นแบรนด์ที่มีความเสมอต้นเสมอปลายทั้งคุณภาพและราคา ผมอยากได้กีตาร์ที่เป็นคู่แข่งกับVeelah v1d น่ะครับเอาที่เปรียบเทียบกันแล้วเหนือ  กว่าVeelah v1d ทั้งคุณภาพและราคา
3.คือใจจริงผมอยากได้all solid ช่วยแนะนำall solidที่เป็นขนาดมาตรฐานแล้วราคาถูกสุด
สำหรับผมเองถ้าในงบประมาณ 6-7 พันบาทแล้ว และเน้นที่เสียงเปล่าดี ผมยังคงยกให้เป็น V1-DCE ของ Veelah อยู่ครับ
ถ้าเป็นผมเองมีงบอยู่แปดพันตอนนี้ ผมจะเก็บรวบรวมไว้ก่อน แล้วค่อยขยับงบเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ และค่อยมองหากีต้าร์ตัวที่ชอบต่อไปครับ

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 01:59:14 »
แฟนผมทำงานขายสินค้าทางเนท กำไรเดือนนึง ไม่กี่พันบาท เธอแอบเก็บเงินเดือนละพันบาท รอจนถึงวันครบรอบวันเกิดผม เธอเอาเงินที่เธอเก็บไว้ให้ผม แล้วบอกว่าชอบกีต้าร์ไม่ใช่เหรอ เอาเงินนี้ไปซื้อสิ เราให้วันเกิดเธอ  ผมว่าเราอย่าแคลงใจคนที่รักเราเลยครับ แฟนเจ้าของกระทู้ อาจจะทำไปเพราะความรักก็ได้ครับ
ส่วนกีต้าร์ All solid ที่คุ้มค่า ราคาไม่แพง ผมมองไปที่ walden d810 และ Tanger to50 ครับ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 15:26:57 »
แฟนผมทำงานขายสินค้าทางเนท กำไรเดือนนึง ไม่กี่พันบาท เธอแอบเก็บเงินเดือนละพันบาท รอจนถึงวันครบรอบวันเกิดผม เธอเอาเงินที่เธอเก็บไว้ให้ผม แล้วบอกว่าชอบกีต้าร์ไม่ใช่เหรอ เอาเงินนี้ไปซื้อสิ เราให้วันเกิดเธอ  ผมว่าเราอย่าแคลงใจคนที่รักเราเลยครับ แฟนเจ้าของกระทู้ อาจจะทำไปเพราะความรักก็ได้ครับ
ส่วนกีต้าร์ All solid ที่คุ้มค่า ราคาไม่แพง ผมมองไปที่ walden d810 และ Tanger to50 ครับ

แม่พระแท้ๆ

Lekjang2513

ballee45

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 19:24:02 »
ผมทำงานอาชีพอิสระครับ  ให้เมียถือเงินทุกบาททุกสตางค์ จะได้ซื้อกีตาร์ แต่ละที ต้องรอให้เธอซือ ของที่เธอชอบก่อน แล้ว ผมก็จะได้ซื้อบ้าง

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 21:19:20 »
ออลโซลิด ราคาถูกเกินไป ก็ไม่ได้หมายความว่าเสียงจะกว่าท็อปโซลิดในราคาเท่ากันนะครับ
ยิ่งน่ากลัวเรื่องมาตรฐานการประกอบด้วย
:)

fang9559

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 20:09:22 »
ยินดีกับน้าๆด้วยนะครับ แต่ไม่มีใครสู้แฟนผมได้เลยครับ ตอนซื้อseagull coaslineมาด้วยกะตังผมเอง เธอไม่คุยกับผมไป2-3วัน มันน่าเศร้าซะจริงๆเห้อ...(ถ้าต่อไปจะขยับไปเล่นตัวโหดๆบ้าง คงต้องแอบซินะครับ)

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 14:29:44 »
โอว... นับถือแฟนน้า Dokdiao จริงๆ เลย ถ้าแฟนผมทำแบบนี้บ้าง ผมคงไม่กล้าเอาไปใช้ซื้อกีต้าร์แน่ๆ

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 00:42:46 »
ขอบคุณน้ากีต้าร์ฮาๆ ที่ชมนะครับ ต่อมาเงินจำนวนนั้น ผมนำมารวมกับของผม ซื้อสร้อยข้อมือให้เธอครับ ผมลูกผู้ชายและเป็นสามี ไม่กล้านำเงินนั้นไปซื้อจริงๆ  ผมจะซื้อกีต้าร์ ด้วยความพากเพียรของผม มันน่าจะดีกว่าครับ

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 08:31:35 »
เข้ามาฟังด้วยครับผม

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 11:22:14 »
ผู้หญิงเขามองการณ์ไกลครับ ซื้อกีต้าร์มาฝึกเล่นเองที่บ้าน หมื่นกว่าบาท ดีกว่าปล่อยให้เราไปนั่งฟังคนอื่นเล่นตามผับแถวๆ รัชดาซอยสี่ หรือ แถวทองหล่อ - เอกมัย
แพงกว่าเยอะ แต่ที่สำคัญกว่าราคากีต้าร์ก็คือ .. คุณจะอยู่ในสายตาของเธอตลอดเวลา ..