Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้ว กีตาร์ผมตกพื้น จะพังไหมครับ ช่วยเ้ด้วยครับ  (อ่าน 4513 ครั้ง)

nesta kaka

• member
ผมวางกีตาร์ Martin สุดที่รัก ไว้บนเก่้าอี้มีผนัก มีล้อ เผอิญผมนั่งกะเอาหลังชนไว้ มันดันไหลเฉียง ลักษณะหล่นเฉียง เอาลูกบิดฟาดลงพื้น แต่เก่้าอี้ก็ไม่สูงมากนะครับ ผมเลยรีบเอามาเช็คดู เคาะๆดู ไม่มีค่อกแค่ก ภาคไฟฟ้าก้อโอเค มีรอยที่หีััวนิดหน่อย ดี กีตาร์ผมจะเปนอะไรมากไหมครับ ขอบคุณครับที่ตอบครับ

nesta kaka

• member
จะมีผลอะไรไหมครับ

poopoo@

• member
  • I love acoustic
น่าจะมีผลต่อจิตใจนะคับ 555

nhoy

• member
ผมวางกีตาร์ Martin สุดที่รัก ไว้บนเก่้าอี้มีผนัก มีล้อ เผอิญผมนั่งกะเอาหลังชนไว้ มันดันไหลเฉียง ลักษณะหล่นเฉียง เอาลูกบิดฟาดลงพื้น แต่เก่้าอี้ก็ไม่สูงมากนะครับ ผมเลยรีบเอามาเช็คดู เคาะๆดู ไม่มีค่อกแค่ก ภาคไฟฟ้าก้อโอเค มีรอยที่หีััวนิดหน่อย ดี กีตาร์ผมจะเปนอะไรมากไหมครับ ขอบคุณครับที่ตอบครับ
ลองเช็คดูตรงลูกบิดด้วยนะครับ ถ้าเป็นปกติก็คงไม่เป็นไรครับน้า nesta kaka

GFGolf

• member
ดูตรงช่วงรอยต่อระหว่างคอกับตัวบอดี้ครับ ว่ามีรอยร้าวหรือไม่ครับ

ขอให้ไม่เป็นอะไรมากครับ  ;)

aroonnakp

• member
ไม่น่าจะมีผลข้างเคียงอะไรกับกีตาร์   แต่ทว่าเรื่องของจิตใจ ต้องใช้เวลาเยียวยา  จำไว้ว่าไม่มีสิ่งใดไม่บุบสลาย ไม่วันใดก็วันหนึ่ง ...ทำใจให้ได้แล้วจะมีความสุข....ข้าพเจ้ามีเครื่องดนตรีหลายชิ้นหลายยี่ห้อบางตัวหายากเย็นแสนเข็น แพงก็แพง  เป็นหนี้ไปหลายแสน  ยกตัวอย่างข้าพเจ้าได้แอคคอร์เดียนไฟฟ้าอิตาลี ขนาด 120 เบส มาไว้ในครอบครอง เช็ดถูดูแลอย่างดี  วันนึง นำไปผึ่งแดด ไล่ความชื้น โดยวางไว้ที่สูง เพื่อให้พ้นมือเด็ก มันคงเป็นเวรกรรม ใอ้เหมียวข้างบ้านมันกระโดดขึ้นไปเกาะแอคคอร์เดียนข้าพเจ้าหล่นลงกระแทกพื้นปูนเต็มๆพังยับเยิน  มีผลต่อจิตใจข้าพเจ้าเป็นอย่างยิ่ง กระทั้งกินข้าวไม่ได้  จนวันหนึ่งได้ฝึกจิตใจใหม่ ฝึกสมาธิ  เข้าใจความความเกิดดับ  และทำใจได้  ...เฮิ่อ  ไปซะใกล...แต่ก็อยู่ในหัวข้อของรักของหวง

mai_911

• member
เอาแล้ว ....!!!!

TOM1869

• member
ครั้งต่อไป หลังเล่นทุกครั้ง ต้อง ลง case น่ะ ครับ
Line id: 081-8718003

1900

• member
ครั้งต่อไป หลังเล่นทุกครั้ง ต้อง ลง case น่ะ ครับ
ขออ้างอิงน้าทอมหน่อย อย่างที่น้าทอมว่าครับหลังเล่นก็เก็บลงเคส/กระเป๋า

ของผมมี วิธีที่ทําประจํา ขาตั้งกีต้าร์จะอยู่ใกล้ๆที่นั่งเล่นตลอด แต่ถ้าเอาออกไปใกลเช่นหน้าบ้าน หลังบ้าน ในห้อง ก็จะติดเอาขาตั้งไปด้วยครับ อีกอย่างคือวางนอนบนโซฟา(อันนี้เสี่ยงแมวจะมามุดลงซาวด์โฮล)
แต่ปัญหาที่ผมพบบ่อยของตัวเองคือ การกระแทกตอนที่เดินถือไปที่ต่างๆในบ้านครับ

taylor814aura

• member
Re: แย่แล้ว กีตาร์ผมตกพื้น จะพังไหมครับ ช่วยเ้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 14:33:47 »
 ;)