Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แลก crafter GAE 18 กับ ovation ครับ  (อ่าน 7588 ครั้ง)

nai chic

• member
    • www.facebook.com
แลก crafter GAE 18 กับ ovation ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 04:13:56 »
ผมมีcrafter GAE18  สภาพ100%ครับ..พึ่งซื้อมา3วัน..เล่นแล้วไม่เข้ามือเลยครับน้าๆเคยใช้แต่ ovation ขอกลับไปใช้ของเดิมดีกว่า ขอตีราคาไว้เท่าทุนนะครับ..14000..ถ้าน้าๆท่านไดเบื่อ  ovation อยากเปลี่ยนกันใช้มั่งพร้อมพิจารณาครับ..ขอให้ตีราคาได้พอๆกันนะครับ..ขอย้ำสภาพ100%ครับ..

nhoy

• member
Re: แลก crafter GAE 18 กับ ovation ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 00:01:29 »
ผมมีcrafter GAE18  สภาพ100%ครับ..พึ่งซื้อมา3วัน..เล่นแล้วไม่เข้ามือเลยครับน้าๆเคยใช้แต่ ovation ขอกลับไปใช้ของเดิมดีกว่า ขอตีราคาไว้เท่าทุนนะครับ..14000..ถ้าน้าๆท่านไดเบื่อ  ovation อยากเปลี่ยนกันใช้มั่งพร้อมพิจารณาครับ..ขอให้ตีราคาได้พอๆกันนะครับ..ขอย้ำสภาพ100%ครับ..
สวัสดีครับน้า nai chic  เสียใจด้วยที่น้าไม่ชอบ GAE18 แต่น้าไม่ลองปรับแอคชั่นดูก่อนละครับ  ถ้าน้าเทียบกับโอเวชั่นก็จะเป็นพวก celebrity ซึ่งเสียงเปล่าจะบางกว่านะครับ

ohm_pea

• member
Re: แลก crafter GAE 18 กับ ovation ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 00:32:17 »
สวัสดีครับน้า nai chic  เสียใจด้วยที่น้าไม่ชอบ GAE18 แต่น้าไม่ลองปรับแอคชั่นดูก่อนละครับ  ถ้าน้าเทียบกับโอเวชั่นก็จะเป็นพวก celebrity ซึ่งเสียงเปล่าจะบางกว่านะครับ
อ้า....นั้นนะสิ ลองดูก่อนนนน
จันทาร ดีกว่า จันไร

nai chic

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 04:01:31 »
ไม่ไหวแล้วครับน้า nhoy ผมเองเริ่มมาจากกีตาร์ไฟฟ้าครับเลยเคยชินกะสายนิ่มๆพอมาเล่นตัวไม้แล้วถอดใจครับ....ขอบคุณน้าๆที่ให้กำลังใจครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:03:50 »
น้าลองเล่นไปซักพัก ซัก เดือน สองเดือน เดี๋ยวก็ชินครับ
ตอนที่ผมเปลี่ยนมาใช้ JE18(คอเหมือน GAE) ผมก็ไม่ชินเหมือนกันครับ เพราะกีตาร์ตัวเก่าของผม คอมัน บาง ครับ แต่เล่นไปซักระยะ ก็ชินไปเองครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

เคนนี่

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 08:59:43 »
คอมันหนาขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ ถ้าหนาก็เสียดายจริงๆ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 10:01:33 »
ลองเล่นไปสักพัก ก็จะชินไปเองครับ กีต้าร์ โอเวชั้น เสียงเปล่าสู้ คราฟเตอร์ ไม่ได้เลยครับ เหมือนอย่างที่น้าหน่อย เค้าบอกครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nai chic

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:46:39 »
กำลังพยายมทุกอย่างเลยครับน้าๆ..ผมเองเคยชินกับovationเพราะมีตั้ง4ตัวและก็ใช้มาตลอดคอมันบางกว่ากันเยอะเลยครับ..แต่เสียงก็อย่างที่น้าๆบอกแหละครับ..ตอนนี้ก็สู้กับใจตัวเองมากกว่าพยายามจะเล่นเยอะๆครับ ทั้งลดสายลง ทั้งเปลี่ยนสายใหม่ สองจิตรสองใจอยู่ครับน้าๆถ้าให้ขายคงไม่ขายครับ..สงสารมันเหมือนมันไม่มีค่ายังไงไม่รู้ ผมรู้สึกว่าผมรักกีตาร์เหมือนมันเป็นอะไรสักอย่างที่มีชีวิตรครับ ถ้าผมจะขายกีตาร์ผม ผมยกให้ใครสักคนฟรีๆที่ผมรู้สึกว่าเขารักมันดีกว่าครับ..

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 14:30:15 »
ไม่ไหวแล้วครับน้า nhoy ผมเองเริ่มมาจากกีตาร์ไฟฟ้าครับเลยเคยชินกะสายนิ่มๆพอมาเล่นตัวไม้แล้วถอดใจครับ....ขอบคุณน้าๆที่ให้กำลังใจครับ
เรียนน้า nai chic   ผมพลอยเป็นกังวลไปกับน้าด้วย ด้วยความรู้สึกห่วงใยนะครับ  ผมอยากจะให้ปรับแอคชั่นดูก่อนครับถ้าปรับแอคชั่นเหมาะสมแล้วจะทำให้สัมผัสการเล่นสบายขึ้นแบบหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ และตามความเคยชินของน้า nai chic เองที่ชอบกีต้าร์ที่สัมผัสนิ่ม ผมคงจะไม่แนะนำท่านอื่นแบบนี้เพราะน้าๆ เหล่านั้นแทบทุกท่านชอบสายเบอร์ 12 ซึ่งเป็นสายมาตรฐาน แต่ผมจะแนะนำให้น้า nai chic ลองใช้สายเบอร์ 10 ครับ ใช้ EXP15 ของ D'ad ครับ หรือไม่ก็ EJ15  ถ้าหาซื้อตามท้องตลาดทั่วไปไม่ได้ก็ติดต่อกับน้าตะวันครับ น้า nai chic ใจเย็นๆ นะครับ ยังไม่อยากให้น้าปล่อยเค้าไป เสียดายครับ

tao

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 14:54:32 »
ลองเล่นไปสักพัก ก็จะชินไปเองครับ กีต้าร์ โอเวชั้น เสียงเปล่าสู้ คราฟเตอร์ ไม่ได้เลยครับ เหมือนอย่างที่น้าหน่อย เค้าบอกครับ

น้ามนตรีไม่ลองแลกไว้สักตัวหรือเห็นโอเวชั่นมีตั้งหลายตัว

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 17:28:45 »
ตอนเปลี่ยนสาย อย่าลืมเอาซัดเดิ้ลออกมา ใต้นั้นจะมีแผ่นรองอยู่ 2 ตัว เอาออกให้หมด ใส่ซัดเดิ้ลกลับเข้าที่ ใส่สายตามปกติ รับรองเล่นง่ายขึ้น 10 เท่าครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 17:39:42 »
ตอนเปลี่ยนสาย อย่าลืมเอาซัดเดิ้ลออกมา ใต้นั้นจะมีแผ่นรองอยู่ 2 ตัว เอาออกให้หมด ใส่ซัดเดิ้ลกลับเข้าที่ ใส่สายตามปกติ รับรองเล่นง่ายขึ้น 10 เท่าครับ
ตามนี้ครับ  ลองทำเป็นสิ่งแรกเลย ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตามมาอาจจะลงตัวพอดีสำหรับน้า nai chic เลยก็ได้  แต่ถ้ายังไม่ลงตัวค่อยลองทำตามที่ผมบอกต่อไปนะครับ   ขอบคุณน้า [D][E]@[R]2006 ด้วยครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 19:04:04 »
ด้วยความยินดีครับน้าหน่อย รู้อะไรก็แบ่งๆกันไปครับ คนรักีต้าด้วยกันทั้งนั้น

ปล. พอเอาแผ่นรองใต้ซัดเดิลออก อย่าว่าแต่สายเบอร์ 10 เลยครับ สายเบอร์ 12 ที่ว่าแข็งๆ หนาๆ ยังเล่นสบายเลยครับ

ปล.2 ผมว่า GAE18 นี่คอบางแล้วนะครับ เทียบกับทาคา Taylor ที่เคยลองมา  อ้วนก่านี้เยอะเลยครับ

nai chic

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 21:53:01 »
  ผมเอาออกมาอันเดียวมันก็บัสแล้วครับน้าๆ...สายเบอร์11นะครับ แอ็คชั่นมันต่ำแล้วครับ..นิ่มกว่าเดิมแล้วแต่มันบัสครับ..ถ้าเอาออกหมดนี่เล่นแนวอินเดียๆได้เลยครับ..ถ้าเปลี่ยนเป็นเบอร์12มันจะใจร้ายไปใหมครับ..

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 22:04:53 »
สงสัยต้องขันคอช่วยแล้วล่ะครับ ของผมเอาออกทั้ง 2 แผ่น ไม่มีบัสซักเส้น ซักเฟรทเลยครับ พอดีเจ้าของเก่าเค้าเซ็ทคอมาดีแล้วน่ะครับ ส่วนเรื่องสายเบอร์ 12 ไม่โหดร้ายหรอกครับสเปคโรงงานให้ใส่เบอร์ 12 อยู่แล้ว ตอนซื้อมาจากร้านเค้าก็ใส่เบอร์ 12 มาอยู่แล้วครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 22:39:33 »
 ผมเอาออกมาอันเดียวมันก็บัสแล้วครับน้าๆ...สายเบอร์11นะครับ แอ็คชั่นมันต่ำแล้วครับ..นิ่มกว่าเดิมแล้วแต่มันบัสครับ..ถ้าเอาออกหมดนี่เล่นแนวอินเดียๆได้เลยครับ..ถ้าเปลี่ยนเป็นเบอร์12มันจะใจร้ายไปใหมครับ..
น้า nai chic คงจะไม่ค่อยสบายใจใช่ไหมครับ  ถ้าเป็นผม ผมว่าเป็นเรื่องของการปรับแอคชั่นแล้วล่ะ  น้าเอากลับไปให้ร้านที่ซื้อมาปรับแอคชั่นให้ครับ  

nhoy

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 23:07:58 »
อีกอย่างนะครับ เวลาเราเปลี่ยนสายซึ่งเดิมทีคอกีต้าร์ได้ถูกปรับไว้ให้รองรับสายเบอร์ 12 แล้วมาเปลี่ยนเป็นเบอร์ 11 ซึ่งเล็กลง จะทำให้คอกีต้าร์แอ่นเนื่องจากแรงดึงลดลง อาการที่ตามมาคือบัซซ์ครับ   และสำหรับกรณีของน้าที่บอกว่ารู้สึกไม่นิ่มเล่นไม่สะดวกซึ่งก็คือน้าชินกับการเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามา ถ้าน้าเปลี่ยนกลับเป็นเบอร์ 12 อีกอาการบัซซ์อาจหายไปก็ได้แต่น้าก็คงต้องไม่ชอบอยู่ดี  ทางที่ดีที่สุดคือน้า nai chic ต้องตัดสินใจก่อนครับว่าน้าจะเลือกใช้สายเบอร์ใด แล้วจึงบอกใช้ช่างเปลี่ยนเป็นสายเบอร์นั้นพร้อมกับปรับแอคชั่นไปด้วยเลยครับ

nai chic

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 06:35:17 »
ขอบคุณน้ามากครับ..สายที่มาจากโรงงานนี่มันเบอร์11นะครับน้า ไม่ใช่12 ผมว่าผมคงต้องเอาเข้าอู่แล้วล่ะครับถ้าตัดสินใจจะเก็บมันไว้ แต่ก่อนที่ไม่อยากทำอะไรมากเพราะคิดว่าถ้ามีน้าๆมารับไปดูแลอาจจะชอบแบบแข็งๆก็ได้ครับ..เอาเป็นว่ามีอู่แถวรามคำแหงใหมครับน้าๆ..แนะนำผมหน่อย

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 07:31:08 »
สายที่ติดมาจากโรงงานคือสาย Dad Exp 11 ตัวเลข 11 เป็นรุ่นของสายครับ ไม่ใช่เบอร์สาย สายรุ่นนี้เป็นเบอร์ 12 ครับผม

nai chic

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:01:22 »
เห็นพี่คนขายเขาบอกว่าเบอร์11 น่ะครับน้า..เคยอ่านเจอในสเปกมันก้เบอร์11น่ะครับ..