Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ  (อ่าน 2931 ครั้ง)

gttle

• member
Re: แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 14:38:11 »
ผมก็เป็นครับอยากจะพักเลิกเล่นซักช่วงเพราะรู้สึกว่าตอนนี้ไม่ใช่แนวที่ตัวเองเล่นเหมือนตอนเริ่มใหม่ๆหลุดมาค่อยข้างเยอะแต่คนอื่นในวงยังจำเป็นต้องมีรายได้..คนเยอะขยับตัวลำบากจะออกก็ต้องเห็นใจคนอื่น..สมาชิกอื่นในวงยังต้องการงานต้องการเงินมันก็พูดยากครับบางทีก็ต้องยอม

เล่นอาชีพก็ต้องทำใจนิดนึงผมเล่นมาปีนี้ก็เข้าปีที่ 10 ตอนนี้ถ้าหาร้านใหม่เล่นก็พยายามหาร้านที่เล่นแนวที่ตัวเองอยากเล่นถ้าไม่ีได้ก็ไม่เล่นดีกว่าส่วนที่เล่นๆอยู่ก็เล่นไปแต่ตามใจตัวเองมากขึ้นตามใจร้านกับลูกค้าน้อยลงถ้าเจ้าของร้านจะเปลี่ยนก็ไม่ว่ากัน..

ในความคิดผมนะถ้าเราเล่นแนวที่ตัวเองชอบมีแนวชัดเจนหางานยากแต่มีความสุขครับและลูกค้าจะจำได้จะกลายเป็นมาเพื่อฟังสิ่งที่เราเล่นครับไม่ต้องเหนื่อยตามใจตลาดบางคนไม่เจอผม 6-7 ปียังขอเพลงที่ผมเคยเล่นอยู่เลย 

furch1975

• member
Re: แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 15:36:22 »
ธรรมดาครับ..ผมก็เคยเป็นเล่นอาชีพมา 7 ปี มันก็มีอารมณ์นี้บ้าง แต่คิดไว้ว่ามันคืออาชีพ เราไม่ใช่ศิลปินจะได้เล่นแต่เพลงของเราที่เราอยากเล่นเท่านั้น..บางคืนเล่นร้านนี้ไปเจออีกร้านรอบดึกขอเพลงเดียวกันนี้ซ้ำอีก หรือเป็นแนวที่เราไม่ค่อยชอบ ก็แก้มันโดยเปลี่ยนจังหวะมันซะเลย เช่น อาจเปลี่ยนเป็นเล่นจังหวะbossaหรือswingไปเลย หลีกหนีความจำเจเพื่อไม่ให้ตัวเองเบื่อครับ..เป็นวิธีการฝึกฝนไปในตัวด้วย..
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 16:50:11 »
กีต้าร์น้าปิ๊คน่าเล่นมาก วันนี้มีแรงบันดาลใจเพิ่ม ขึ้นมาเพราะว่ามีน้าจากบ้านไม้จะร่วมเล่นและช่วยเะล่นในวันที่ผมไม่ว่างอีกแรงนึงเย็นนี้  ขอบคุนน้าๆทุกท่านครับ
นักดนตรี..ฟรีค่าตัว

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 16:55:50 »
อารมณ์เดียวกันเลยครับน้าgttle
นักดนตรี..ฟรีค่าตัว