Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Walden G730CE จะดีหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5174 ครั้ง)

aa

• member
Walden G730CE จะดีหรือเปล่าครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:35:49 »
Walden G730CE จะดีหรือเปล่าครับ ใครได้ลองแล้วช่วยอธิบายเพื่อช่วยในการตัดสินใจด้วยครับ

-ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของเสียง ทั้งเสียงเปล่า และปรีแอมป์
-ความคงทนแข็งแรง
-ราคาประมาณเท่าไหร่
-สามารถเทียบกับรุ่นอะไรได้บ้าง

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

artanfield

• member
Re: Walden G730CE จะดีหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:38:55 »
ลองหาอ่านกระทู้ล่างๆ นะครับ เกี่ยวกับ Walden มีน้าหลายๆ ท่านใช้อยู่ คงได้ข้อมูลดีๆ ครับ

คุ้มค่าครับ ราคาอยู่ประมาณ 6400 ครับ
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

aa

• member
Re: Walden G730CE จะดีหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:48:54 »
แก้ไขครับ เป็น G730CE

aa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:50:19 »
ถ้าน้าๆมี Clip ลงให้ด้วยครับ
                   ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:20:49 »
ขออนุญาตตอบละกันนะครับ
ตอนแรกตั้งใจว่าจะไม่ออกมานอกกระทู้ Walden ที่มีเปิดไว้แล้ว 2 กระทู้ครับ
เพราะความตั้งใจเดิม คือจะเข้ามาทำหน้าที่ให้ข้อมูล กับทุกท่านที่สนใจกีตาร์ Walden ครับ
เนื่องจากเป็นสินค้าใหม่ หลายๆท่านจึงอาจจะอยากทราบข้อมูลครับ

ดังนั้น กลัวว่าถ้าเข้าไปหลายๆกระทู้ น้าๆหลายท่าน อาจจะรู้สึกไม่สบายใจ ว่าจะเข้ามาโน้มน้าวขายสินค้าในเวปบอร์ดครับ

G730CE เป็นกีตาร์ที่ถือว่าเป็นรุ่นพิเศษครับ คือเป็นกีตาร์ที่เราไม่เคยนำเข้ามาก่อนครับ
และนำเข้ามาได้ล๊อตนี้แค่ล๊อดเดียวครับ เพราะทาง Walden ได้เปลี่ยน Model สำหรับปีนี้เป็นรุ่น G700CE แล้วครับ
ล๊อตนี้ จึงเป็นครั้งสุดท้ายที่ Walden จะทำ G730CE ออกมาครับ

สองรุ่นนี้สเปคคล้ายกันครับ

G730CE เป็น Solid Cedar Top, Solid Rosewood Back, Laminate Rosewood Side ครับ
ส่วน G700CE จะมีหน้าเป็น Solid Spruce ครับ สเปคที่เหลือเหมือนกันครับ

folkbeach

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:50:58 »
ผมว่ารอสินค้าเข้ามาก่อน แล้วไปลองที่ร้านเลยดีกว่าครับ น่าจะได้กีต้าร์ตัวที่ถูกใจกลับไป

รออ่านรีวิว ดูแต่สเปคไม้หน้า ไม้หลัง ไม้ข้าง อาจจะไม่ได้กีต้าร์ที่ถูกใจ และเข้ามือเท่ากับไปเลือกเอง

แต่ก่อนผมเคยจอง Walden G740CE ไว้เพราะคิดว่า อยากลอง Rosewood แต่พอไปเลือกที่ร้าน กลับชอบเสียงของ waldenD550ce มากกว่า เพราะผมเสียงโทนและสไตล์การเล่นเหมาะกับผม

ฉะนั้นลองไปฟังไปเล่นที่ร้านแล้วค่อยซื้อดีกว่าครับ ตรงความต้องการก็เอาตัวนั้นเลยครับ เคยเห็นหลายคนซื้อตามเพื่อน เพื่อนบอกว่าดี

ใช้งานจริงไม่ถูกใจไม่เข้ามือก็ต้องเจ็บตัวปล่อยราคาถูกไป แล้วไปฟัง review ของรุ่นอื่นอีก เป็นวงจรแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ยอมเสียเวลาเลือกดีๆ ตอนซื้อดีกว่าครับตัวเดียวจบเลย ผมใช้เวลาเลือกกีต้าร์ประมาณ 2 ชั่วโมง ถึงจะซื้อ แนะนำให้ไปช่วงเช้าตอนเปิดร้านใหม่ๆ คนจะน้อย

ลองให้หมดทุกตัว ลองจนคนขายอ่อนใจ  ;D ;D ;D  

แต่พนักงานที่ Music city ใจดีครับ ไม่แสดงความรำคาญใจหรือดีดกีต้าร์เสียงดังๆ ใส่ลูกค้าเหมือนร้านอื่น อันนี้ขอชม ;D ;D ;D

แต่เป็นสิทธิ์ของเรานะที่จะเลือกตัวที่ตรงความต้องการของเราที่สุด ลองทั้งเสียงเปล่า และออกแอมป์ แต่ระวังจะได้  amp roland ไปอีกตัว เพราะเสียงมันดีจริง

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:21:49 »
เห็นด้วยเลยครับ
ใจจริง ก็อยากให้ทุกท่านเข้ามาลองก่อนตัดสินใจจองหรือซื้อนะครับ
อยากให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจจริงๆครับ ก่อนตัดสินใจ

แต่ถ้าท่านไหนเคยลองกีตาร์ล๊อตที่แล้ว และต้องการจองกีตาร์ล๊อตนี้ก็ติดต่อได้ครับ

artanfield

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:45:49 »
อืม น่าจะนัดกันไปลองนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน ผมเองก็อยากได้สักตัวเหมือนกัน อิอิ
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 14:04:18 »
ขออนุญาตตอบละกันนะครับ
ตอนแรกตั้งใจว่าจะไม่ออกมานอกกระทู้ Walden ที่มีเปิดไว้แล้ว 2 กระทู้ครับ
เพราะความตั้งใจเดิม คือจะเข้ามาทำหน้าที่ให้ข้อมูล กับทุกท่านที่สนใจกีตาร์ Walden ครับ
เนื่องจากเป็นสินค้าใหม่ หลายๆท่านจึงอาจจะอยากทราบข้อมูลครับ

ดังนั้น กลัวว่าถ้าเข้าไปหลายๆกระทู้ น้าๆหลายท่าน อาจจะรู้สึกไม่สบายใจ ว่าจะเข้ามาโน้มน้าวขายสินค้าในเวปบอร์ดครับ

G730CE เป็นกีตาร์ที่ถือว่าเป็นรุ่นพิเศษครับ คือเป็นกีตาร์ที่เราไม่เคยนำเข้ามาก่อนครับ
และนำเข้ามาได้ล๊อตนี้แค่ล๊อดเดียวครับ เพราะทาง Walden ได้เปลี่ยน Model สำหรับปีนี้เป็นรุ่น G700CE แล้วครับ
ล๊อตนี้ จึงเป็นครั้งสุดท้ายที่ Walden จะทำ G730CE ออกมาครับ

สองรุ่นนี้สเปคคล้ายกันครับ

G730CE เป็น Solid Cedar Top, Solid Rosewood Back, Laminate Rosewood Side ครับ
ส่วน G700CE จะมีหน้าเป็น Solid Spruce ครับ สเปคที่เหลือเหมือนกันครับ

มีรุ่นเล็กๆบ้างมั้ยครับ แบบไม่แพงอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 14:51:46 »
ราคา Walden พร้อมถุง ล๊อตใหม่เริ่มต้นที่ประมาณสี่พันกว่าบาทครับ

รบกวนฝากคำถามที่สงสัยไว้ในกระทู้นี้ได้ไหมครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=14795.0

ไม่อยากให้มีกระทู้เยอะน่ะครับ
เกรงใจน้าๆท่านอื่นครับ