Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ระหว่าง YAMAHA G250 กับ Altamira N 100 ควรเลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 2100 ครั้ง)

fungi321

• member
เคยเล่นแต่โฟล์ค อยากลองคลาสสิคดูบ้าง เลยอยากถามพี่ๆว่า ระหว่าง YAMAHA G250 กับ Altamira N 100 ควรเลือกตัวไหนดีครับ
ตัวไหนจับเล่นง่าย และเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

hotman555

• member
เรื่องเสียง Altamira เสียงดังกว่าสไตล์สเปนแม้นจะทำในจีน g250 top solid เสียงก็จะเบากว่า แต่รุ่นนี้เก่าแล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าสภาพจะเป็นอย่างไร ซึ่งกีต้าร์อายุมากขนาดนี้อยากให้เห็นตัวจริง จับเล่นจริงจะดีกว่าครับ ถ้าสภาพดี ชอบเสียง ก็น่าสน

fungi321

• member
ขอบคุณร้า hotman555 ที่มาช่วยตอบครับ

hoycivil26

• member
ยามาฮ่ามาตรฐาน. แอดทามิร่าแนวสเปนงานชัยนาท เสียงน่าจะดังกว่าครับ มือแรกราคาราวสิบห้าเค
ก็อยู่ที่งบกับคถนัดเข้ามือครับ

h5555

• member
g250รุ่นนี้เก่ามากแล้วนะครับ  ต้องดูสภาพด้วยครับ

nuchinge

• member
มี Gd10 yamaha อยู่ตัวครับ ราคาเมื่อก่อน อยู่ 2หมื่นปลายๆ ไปเอาของคนรู้จักมา แต่เล่นไม่ถนัด เนื่องจากคอเล็กไป เก็บไว้ในกล่องหลายปี พอเอาออกมาดูฝ้าเต็มตัวเลย หูกระเป๋าหักเนื่องจากความเก่า แต่ case ไม่มีรอยเลย เพราะเก็บไว้มุมห้องเฉยๆ  ขายถูกครับ เพราะเอากองไว้เฉยๆไม่ได้ใช้ทำอะไร ไม้หน้าเป็น EZo spruce + yamaha case ครับ 
line:0851549450

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
ได้แล้ว. อัดคลิปให้ฟังบ้างนะครับ
classical guitarist