Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆเคยเจอแบบนี้ใหมครับ..  (อ่าน 6547 ครั้ง)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: น้าๆเคยเจอแบบนี้ใหมครับ..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 18:21:12 »
คนที่ไม่รักษาคำพูดเนี่ยผมว่าปล่อยให้เค้าไปดีไปที่ๆเค้าชอบเถอะครับน้า  nai chic

ผมคิดว่าสัจจะนี่สำคัญมากนะครับ  ขนาดว่าของที่ผมคิดว่าไม่อยากใด้แล้วแต่ผมสั่งใว้โดยไม่มัดจำ

เค้าเลื่อนนัดเกือบเดือน พอของมาผมยังไปรับเลยเพราะกลัวเสียคำพูดครับ

แต่ผมก็เคยเจอกับตัวเองครับ  ผมไปซื้อรถให้ลูกน้องติดต่อกันอย่างดีก่อนผมออกจากบ้านก็บอกคนขายว่าผม

กำลังไป ขับจากคลองเตย ไป   ก.ม.8 พอถึงที่นัดโทรถามเค้า  กลับบอกว่ามีอีกคนไปถึงก่อนมัดจำแล้ว

ผมเลยถามว่าแล้วทำไมไม่บอกผมก่อนว่านัดคนอื่นผมจะใด้ไม่ต้องเสียเวลามา  เค้าวางหูเลยครับ

คนแบบนี้ผมก็ใด้แต่ภาวนาอย่าใด้เจอกันอีกเลย  สาธุ ;D ;D ;D ;D

noomxman

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 21:20:55 »
แย่พอกันเลยครับน้า..คนแบบนี้ขออย่าได้มาเฉียดใกล้บ้านไม้เราเลยครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:56:04 »
แย่พอกันเลยครับน้า..คนแบบนี้ขออย่าได้มาเฉียดใกล้บ้านไม้เราเลยครับ
นั้นนะสิครับ ผมขอให้บ้านใม้ของเราอบอุ่นและเป็นกันเองอย่างนี้ตลอดไปเถอะครับ  ผมเล่น internet มาหลายปีแล้วแต่ส่วนใหญ่

ดู และเก็บข้อมูลที่ต้องการไม่เคยตั้งหรือตอบกระทู้ พอมาเจอบ้านไม้เข้าเจอการพูดคุยเป็นกันเอง แนะนำกันฉันพี่น้อง เลยติดหนึบอยู่นี่เลยครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:00:37 »
ผมลงขายกีตาร์รุ่นหนึ่งในเว็บ..แล้วมีน้องคนหนึ่งโทรมาจองผมก็บอกปฎิเสธกะพี่คนอื่นๆที่โทรมาไปว่ามีคนจองแล้วประมาณ7-8ท่านได้ที่โทรมาขอต่อคิว พอนัดรับของผมก็นำกีตาร์มาให้ดูน้องเขาอยู่แถวคลองเตยครับ ผมอยู่ลาดกระบัง ตอนแลกก็โทรคุยกันดีๆพอผมมาถึงคลองเตยปิดเครื่องเฉยเลย ผมก็รอสักพักติดต่อไม่ได้ก็เลยกลับ วันหลัีงด้วยความรักษาคำพูดเราก็ยังไม่ขายให้คนอื่น แต่โทรกลับไปหาน้องเขาอีกปรากฏว่าให้เพื่อนรับบอกว่าติดธุระอยู่..เป็นอย่างนี้มา3วันแล้วครับ..กีตาร์ผมก็ขายให้แบบว่าถูกมากๆ..ถ้าไม่ซื้อก็น่าจะบอกกันดีๆผมก็ไม่เข้าใจว่าเขาต้องการอะไร..ตัดโอกาศของคนอื่นหมด เจอแบบนี้ผมก็เลิกขายไปเลยครับ..เก็บไว้ดีกว่า

เจอประจำจากเวบข้างบ้านครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

nai chic

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:26:57 »
ผมลงขายกีตาร์รุ่นหนึ่งในเว็บ..แล้วมีน้องคนหนึ่งโทรมาจองผมก็บอกปฎิเสธกะพี่คนอื่นๆที่โทรมาไปว่ามีคนจองแล้วประมาณ7-8ท่านได้ที่โทรมาขอต่อคิว พอนัดรับของผมก็นำกีตาร์มาให้ดูน้องเขาอยู่แถวคลองเตยครับ ผมอยู่ลาดกระบัง ตอนแลกก็โทรคุยกันดีๆพอผมมาถึงคลองเตยปิดเครื่องเฉยเลย ผมก็รอสักพักติดต่อไม่ได้ก็เลยกลับ วันหลัีงด้วยความรักษาคำพูดเราก็ยังไม่ขายให้คนอื่น แต่โทรกลับไปหาน้องเขาอีกปรากฏว่าให้เพื่อนรับบอกว่าติดธุระอยู่..เป็นอย่างนี้มา3วันแล้วครับ..กีตาร์ผมก็ขายให้แบบว่าถูกมากๆ..ถ้าไม่ซื้อก็น่าจะบอกกันดีๆผมก็ไม่เข้าใจว่าเขาต้องการอะไร..ตัดโอกาศของคนอื่นหมด เจอแบบนี้ผมก็เลิกขายไปเลยครับ..เก็บไว้ดีกว่า

เจอประจำจากเวบข้างบ้านครับ  ;D
เปนที่รู้กันครับน้า บลูมูลครับ..

tootoo

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:06:01 »
เอาใจช่วยครับพี่นาย...ใครไม่เอาเดี๋ยวผมเอาเอง..อิอิ..ว่าแต่ matin hd28 จาปล่อยใหมครับ..ผมพอมีตังค์แล้วนะครับ..จ่ายก่อนครึ่งนึงได้ใหม..อิอิ

nai chic

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 21:05:07 »
เอาใจช่วยครับพี่นาย...ใครไม่เอาเดี๋ยวผมเอาเอง..อิอิ..ว่าแต่ matin hd28 จาปล่อยใหมครับ..ผมพอมีตังค์แล้วนะครับ..จ่ายก่อนครึ่งนึงได้ใหม..อิอิ
ยังไม่มีโครงการครับ..ช่วงนี้ไปต่างประเทศบ่อยเลยไม่มีเวลาเล่นเลยครับ..