Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าๆที่ใช้ Crafter Gae 18 n ใส่สายเบอร์ 12 ไหวไหมครับ  (อ่าน 17136 ครั้ง)

mermirud

• member
Re: ถามน้าๆที่ใช้ Crafter Gae 18 n ใส่สายเบอร์ 12 ไหวไหมครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 22:53:28 »
ขอบคุณครับน้าหน่อย ^^

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ถามน้าๆที่ใช้ Crafter Gae 18 n ใส่สายเบอร์ 12 ไหวไหมครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 22:57:34 »
รู้สึกว่า คราฟเตอร์ แทบทุกรุ่น ใส่เบอร์ 12 มาครับ ผมใช้ JE18 ก็เบอร์ 12 ครับ
วันนี้ก็ไปลองมา GA7 GA8 TCxx(จำไม่ได้) ก็ใส่เบอร์ 12 มาครับ
เรียนน้าเส้นขอบฟ้า  มีคราฟเตอร์บางรุ่นครับที่ทางบริษัทแนะนำให้ใช้สายเบอร์ 11 เช่นรุ่น GAE7/N   แต่โดยส่วนใหญ่ก็ใช้สายเบอร์ 12 ครับ

ขอบคุณครับน้าน้อย (อ่านว่าน้อยถูกมั้ยครับ อิอิ)
เรียนน้าเส้นขอบฟ้า  ชื่อหน่อยครับ  น้ามีกีต้าร์ที่ดีเลยทีเดียว ถ้าจำไม่ผิด JE-18/n ใช่ไหมครับ

ใช่เลยครับน้าหน่อย
ขอโทษทีครับน้าหน่อย ผมเรียกน้าน้อยไปหลายกระทู้เลยครับ อิอิ
ไม่เป็นไรครับน้าเส้นขอบฟ้า  ผมยินดีมากที่ได้มีโอกาสพูดคุยกับน้าครับ

ผมก็ยินดีที่ได้คุยกับน้าหน่อยเช่นกันครับ
บ้านไม้เรามีบุคลากรที่ให้ความรู้ เพิ่มขึ้นมาอีกคนนึงแล้ว ^ ^''
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:01:44 »
ขอบคุณครับน้าหน่อย ^^
ยินดีครับน้า mermirud

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:17:09 »
รู้สึกว่า คราฟเตอร์ แทบทุกรุ่น ใส่เบอร์ 12 มาครับ ผมใช้ JE18 ก็เบอร์ 12 ครับ
วันนี้ก็ไปลองมา GA7 GA8 TCxx(จำไม่ได้) ก็ใส่เบอร์ 12 มาครับ
เรียนน้าเส้นขอบฟ้า  มีคราฟเตอร์บางรุ่นครับที่ทางบริษัทแนะนำให้ใช้สายเบอร์ 11 เช่นรุ่น GAE7/N   แต่โดยส่วนใหญ่ก็ใช้สายเบอร์ 12 ครับ

ขอบคุณครับน้าน้อย (อ่านว่าน้อยถูกมั้ยครับ อิอิ)
เรียนน้าเส้นขอบฟ้า  ชื่อหน่อยครับ  น้ามีกีต้าร์ที่ดีเลยทีเดียว ถ้าจำไม่ผิด JE-18/n ใช่ไหมครับ

ขอโทษทีครับน้าหน่อย ผมเรียกน้าน้อยไปหลายกระทู้เลยครับ อิอิ
ไม่เป็นไรครับน้าเส้นขอบฟ้า  ผมยินดีมากที่ได้มีโอกาสพูดคุยกับน้าครับ

ผมก็ยินดีที่ได้คุยกับน้าหน่อยเช่นกันครับ
บ้านไม้เรามีบุคลากรที่ให้ความรู้ เพิ่มขึ้นมาอีกคนนึงแล้ว ^ ^''
ขอบคุณน้าเส้นขอบฟ้าที่กรุณาให้เกียรติผมครับ  ผมก็ติดตามการตอบกระทู้ของน้าเส้นขอบฟ้าและรู้สึกถึงสิ่งดีๆ ที่น้าให้กับชาวบ้านไม้เช่นกันครับ  ผมชื่นชมกับคำตอบของน้าในหลายๆ กระทู้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่น้าตอบคำถามของน้า niece เกี่ยวกับเรื่องของ  pin ครับ  

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:44:22 »
โอ้โห ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณน้าหน่อยมากๆครับผม ^^

nhoy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 13:28:36 »
โอ้โห ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณน้าหน่อยมากๆครับผม ^^
ด้วยความยินดีครับ น้า dear2006 

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 14:55:34 »
เรียนน้าเส้นขอบฟ้า  มีคราฟเตอร์บางรุ่นครับที่ทางบริษัทแนะนำให้ใช้สายเบอร์ 11 เช่นรุ่น GAE7/N   แต่โดยส่วนใหญ่ก็ใช้สายเบอร์ 12 ครับ

เรียนน้าเส้นขอบฟ้า  ชื่อหน่อยครับ  น้ามีกีต้าร์ที่ดีเลยทีเดียว ถ้าจำไม่ผิด JE-18/n ใช่ไหมครับ

ไม่เป็นไรครับน้าเส้นขอบฟ้า  ผมยินดีมากที่ได้มีโอกาสพูดคุยกับน้าครับ

ขอบคุณน้าเส้นขอบฟ้าที่กรุณาให้เกียรติผมครับ  ผมก็ติดตามการตอบกระทู้ของน้าเส้นขอบฟ้าและรู้สึกถึงสิ่งดีๆ ที่น้าให้กับชาวบ้านไม้เช่นกันครับ  ผมชื่นชมกับคำตอบของน้าในหลายๆ กระทู้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่น้าตอบคำถามของน้า niece เกี่ยวกับเรื่องของ  pin ครับ   

อ่าครับ จำได้ครับ
ขอบคุณครับ ^ ^''
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...