Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครในนี้ เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า บ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 8438 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: มีใครในนี้ เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า บ้างหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 18:47:45 »
ผมใช้อยู่ประจำครับ
ตัวแรกเป็น Strat น่าจะเป็น American Standard อีกตัวเป็น Tele รุ่นครบรอบ 60 ปีครับ ใช้ได้ดีทั้งคู่เลยครับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
Re: มีใครในนี้ เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า บ้างหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 19:33:00 »
ชอบ Fender แต่ซื้อ Squier Deluxe
เพราะอะไร..ติกต๊อก
เพราะมันเหมือนกันครับ
เล่นกีตาร์หลักหมื่นเหลือหลักพัน....

สำหรับผม  Squier Deluxe ก็หรูแล้วครับ
เล่นน้อย เก็บเยอะ ว่าจะขายไปซื้อโป่รงดีกว่า
แต่ยังไม่มีเป้าหมายครับ
ลองดู มีกลิ่นเฟนเดอร์ครับ
งบเยอะ..ลุยแหลก อย่าลืมลอง Clapton ด้วยนะครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 21:34:15 »
เล่นหมดทุกประเภทแหละจ้าพวกกีต้าร์แต่เอาดีไม่ได้ซักอย่าง กีต้าร์ไฟฟ้าเล่นได้กว้างกว่ากีต้าร์โปร่งมาก เล่นได้หลากหลาย ผมถึงทุ่มให้กีต้าร์ไฟฟ้ามากกว่าโปร่ง...ถึง30ต่อ7ตัว...อิอิ.....

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 23:28:21 »
เล่นหมดทุกประเภทแหละจ้าพวกกีต้าร์แต่เอาดีไม่ได้ซักอย่าง กีต้าร์ไฟฟ้าเล่นได้กว้างกว่ากีต้าร์โปร่งมาก เล่นได้หลากหลาย ผมถึงทุ่มให้กีต้าร์ไฟฟ้ามากกว่าโปร่ง...ถึง30ต่อ7ตัว...อิอิ.....

ซี๊ดดดด
ขวาสุดนี่แหละ สีที่อยากได้ !!!

nantfa

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:57:25 »
พอดีเห็นช่างทำ Relic เจ้านึงในกีต้าร์ไทย เคยขัด fender max  มา 5 ตัว

ถ้า Body   มีการต่อไม้เป็นเอกลักษณ์ ตามรูป อันนี้ น่า จะรุ่น ล่างๆ 

ในราคาพอๆ กัน ซักหมื่นหน่อยๆไม่เกิน 2 หมื่น  NNG น่าจะเเหล่มกว่านะ  เเต่อาจจะไม่มีกลิ่น fender

จากกระทู้นี้ http://www.guitarthai.com/webboard/question.asp?QID=318448
คำตอบที่ 17- 21   เครดิตคุณ satip    guitarthai

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
ของผมตัวนี้ครับ ยี่สิบปี ที่สภาพเก่าเก็บ  

guitaroa47

• member
ของผมตัวนี้ครับ ยี่สิบปี ที่สภาพเก่าเก็บ 

จะขายหรอครับ

อิอิ