Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้สายเบอร์10อยู่จะเปลี่ยนใหม่เป็นเบอร์12เลยได้ไหมครับ  (อ่าน 2239 ครั้ง)

Marzaro

• member
  • ก็คนมันรักกีต้าร์โปร่ง^^
1.ผมใช้กีต้าร์YAMAHA F-210 ใส่สายเบอร์10อยู่จะเปลี่ยนใหม่เป็นเบอร์12เลยได้ไหมครับ
2.ร้านMusic Collection รับ Set Up กีต้าร์โปร่งไหมครับ(แต่เราไม่ได้ซื้อกีต้าร์ที่ร้านเค้านะ- -*)
3.ถ้าเราเอากีต้าร์ไป Set Up จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
ข้อสุดท้าย. ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกของบ้านไม้ด้วยคนนะครับพี่ๆน้องๆป้าๆลุงๆตาๆครับ^^

Misery

• member
ตอบเท่าที่ผมรู้นะครับ
1.ผมใช้กีต้าร์YAMAHA F-210 ใส่สายเบอร์10อยู่จะเปลี่ยนใหม่เป็นเบอร์12เลยได้ไหมครับ
• ลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ 11 ก่อน ดูว่าคอกีตาร์+ไม้หน้า รับไหวไหม ครั้งต่อไป ค่อยลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ 12
2.ร้านMusic Collection รับ Set Up กีต้าร์โปร่งไหมครับ(แต่เราไม่ได้ซื้อกีต้าร์ที่ร้านเค้านะ- -*)
• ผมไม่รู้ครับ
3.ถ้าเราเอากีต้าร์ไป Set Up จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
• 500 โดยประมาณ รวมค่าเปลี่ยนสาย
" พอเป็นก็เย็นใจ "

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
1. ควรใส่เบอร์ 11 ก่อนครับ ลองก่อนว่านิ้วเราจะรับได้หรือป่าว...
2. รับครับ แต่รู้สึกว่าต้องเป็นกีตาร์ที่ซื้อกับเค้าอ่าครับ
3. ประมาณ 300 บาท ครับ ถ้าเปลี่ยนสายด้วย ก็ประมาณ 500 ครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ระวังท้องจะป่องนะครับ

เวลาเปลี่ยน เบอร์สาย ควร ไต่ระดับ จากเล็กไปใหญ่ครับ อย่าข้ามกระโดด

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
F210 เหรอ
พอดีเคยถอดสายเบอร์ 12 ยกให้ลูกศิษย์ไปใส่
ใส่ได้ไม่ป่องครับผม
:)

Marzaro

• member
  • ก็คนมันรักกีต้าร์โปร่ง^^
แล้วแถวปิ่นเกล้ามีที่ไหนรับทำบ้างครับ ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ^^