Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ bridge กีต้าร์คลาสสิคมันอ้าออกครับทำไงดีครับ  (อ่าน 4524 ครั้ง)

nang555

• member
ผมได้คลาสสิคเก่าๆมาครับ ตรง bridge มันอ้าออกครับแต่ไม่มากนะครับ ตอนนี้เอาสายออกหมดแล้วครับ
พอจะมีวิธีซ่อมเองได้หรือเปล่าครับ หรือถ้าส่งช่างราคาจะเท่าไหร่ครับ แนะนำช่างให้ด้วยนะครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ผมได้คลาสสิคเก่าๆมาครับ ตรง bridge มันอ้าออกครับแต่ไม่มากนะครับ ตอนนี้เอาสายออกหมดแล้วครับ
พอจะมีวิธีซ่อมเองได้หรือเปล่าครับ หรือถ้าส่งช่างราคาจะเท่าไหร่ครับ แนะนำช่างให้ด้วยนะครับ
คงต้องส่งช่างล่ะครับ..ไม่แพงหรอกครับค่าซ่อมแค่ติดกาวใหม่..น้าอยู่เเถวใหนครับจะได้แนะนำร้านช่างถูก..

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ทำเองก็ต้องมีเครื่องมือครับ ผมว่าส่งช่างซ่อมดีกว่า ราคา ไม่น่าจะเกิน 1000-1500 ครับ

Mook :)

• member
หุบมันซะ

nai chic

• member
น้ามุขมาซะเห็นภาพเลยครับ...

nang555

• member
คงต้องส่งช่างล่ะครับ..ไม่แพงหรอกครับค่าซ่อมแค่ติดกาวใหม่..น้าอยู่เเถวใหนครับจะได้แนะนำร้านช่างถูก..
ผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการครับ

nai chic

• member
....ผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการครับ.....
ร้านน้าตุ้ย ซ.โรงเรียนบางเมืองเทพารักครับ...ใกล้ๆเอง..น้าแกใจดีครับ

nang555

• member
....ผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการครับ.....
ร้านน้าตุ้ย ซ.โรงเรียนบางเมืองเทพารักครับ...ใกล้ๆเอง..น้าแกใจดีครับ

ผมอยู่หมู่บ้านเด่นชัยครับ ร้านน้าตุ้ย อยู่ติดถนนที่เปิดเป็นห้องซ้อมดนตรีหรือเปล่าครับ

nang555

• member
ถ้าจะซื้อ bridge clamp มาทำเอง ราคามันเท่าไหร่ครับ อยากลองทำดูครับ ที่บ้านมีกีต้าร์หลายตัว

TKCN

• member
ถ้าจะซื้อ bridge clamp มาทำเอง ราคามันเท่าไหร่ครับ อยากลองทำดูครับ ที่บ้านมีกีต้าร์หลายตัว
ไม่ใช่แค่มีเครื่องมือแล้วจะทำได้ครับ

การติดกาวต้องใช้กาวชนิดพิเศษ
ต้องไล่ฟองอากาศด้วย

ส่งช่างชัวร์กว่าครับ(แต่ระวังเจอช่างไม่ดีนะครับ)

nang555

• member
ไม่ใช่แค่มีเครื่องมือแล้วจะทำได้ครับ

การติดกาวต้องใช้กาวชนิดพิเศษ
ต้องไล่ฟองอากาศด้วย

ส่งช่างชัวร์กว่าครับ(แต่ระวังเจอช่างไม่ดีนะครับ)

นั่นแหละครับ ผมก็กลัวเจอช่างไม่ดีเหมือนกันครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เคยทำมาแล้ว ราคา ห้าร้อยบาท
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
หา F แคล้ม มาแล้วก็กาวครับ ต้องใช้ F แคล้มแล้วเอาไม้รองด้วยครับ ทากาวบีบไว้สักคืนน่าจะอยู่แล้ว
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

nang555

• member

ร้านน้าตุ้ยเข้าไปหามาแล้วครับ น้าเขาทำแต่ไฟฟ้าครับ
เคยทำมาแล้ว ราคา ห้าร้อยบาท
ถูกดีครับ ทำที่ไหนครับ แนะนำหน่อยครับ แถวสมุทรปราการไม่ค่อยมีเลย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
หุบมันซะ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดด.....อิอิ

Mook :)

• member
ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดด.....อิอิ
แหนม....(คุ้นๆ) อิอิ :D

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!

ถูกดีครับ ทำที่ไหนครับ แนะนำหน่อยครับ แถวสมุทรปราการไม่ค่อยมีเลย
[/quote]
ผมทำที่เชียงใหม่ครับ  
ช่างติดกาวให้ แล้วเจาะรูใส่น็อต สังเกตุจะมี รอย เจาะ อยู่ สองที่ แล้วช่างโป้วปิดด้วยขี้เลี้อยรับประกันตลอดชีพครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nai chic

• member
ยิงสาวถนนสุขุมวิทมาประตูน้ำเซ็นเตอร์เลยครับ...ช่างศักดิ์บริการดีครับ

nang555

• member
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่แนะนำ