Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆ ช่วยเป็นที่ปรึกษาในการเลือกซื้อกีต้าร์หน่อยครับ  (อ่าน 708 ครั้ง)

Porcheang

• member
ตอนนี้ที่สนใจ มีwalden D810ce กับ Takamine GD93CE
งบ 20000+- ครับ สไตล์ ฟิงเกอร์ ครับ (ผมมือใหม่นะครับ พึ่งจะฝึกใช้มือขวาได้ซักพัก)
อยากได้กีต้าร์เสียงดีๆ ซักตัวครับ

chung2009

• member
ส่วนตัวนะครับ...
เพิ่งเริ่ม ลองหาดูกีต้าร์มือสองตัวไม่เกินหมื่น มาฝึกมือก่อนครับ ฝึกให้ฝีมือเกินราคากีต้าร์ไป
แล้วค่อยมองดูกีต้าร์ที่ตัวเรา แนวเรา ชอบจริงๆ (มันจะรู้ได้โดยไม่ต้องอ่านกระทู้ครับ)ถึงตอนนั้นจะได้กีต้าร์ที่ใช้สำหรับเรา
ตอนนี้ถ้าหา กีต้าร์ราคาตามงบที่ตั้ง อาจไม่ใช้กีต้าร์ที่ถูกแนวเรา และถ้าฝึกและเรียนรู้ไปเยอะๆ งบนี้อาจไม่พอ
..สรุปคือ ไม่อยากให้จัดแพงแต่แรกครับ..

mai_911

• member
ตามน้า chung2009 เลยครับ ซื้อซัก 10,000 มาฝึกก่อนก็ดีครับ เพราะส่วนตัวเท่าที่เคยลองมา กีต้าร์ราคา 10,000 กับ 20,000 ไม่ได้มีอะไรที่แตกต่างกันเท่าไหร่ในเรื่องของการเล่นและเสียงที่ได้

คำแนะนำอีกอย่างนึง สำหรับมือใหม่ อย่างเพิ่งปักใจว่าเราจะต้องเป็น Finger style หรืออะไรครับ หัดเล่นให้ครอบคลุมก่อนก็ดี แต่อาจจะเน้น finger style ก็แล้วแต่ชอบนะจ๊ะ