Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง Hardcase GS mini  (อ่าน 2754 ครั้ง)

Bobbybrown

• member
รบกวนถามเรื่อง Hardcase GS mini
« เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 16:57:32 »
พอจะมีขายบ้างไหมครับ ถ้าใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ หรือว่าต้องทำขึ้นมาเอง ถ้าทำขึ้นเองหรือจ้างทำต้องสั่งที่ไหนครับ รบกวนด้วยนะครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: รบกวนถามเรื่อง Hardcase GS mini
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 17:52:45 »
เคยเมล์ไปถาม ที่ mc แล้ว ทางร้านไม่นำเข้ามาครับ เพราะจะมีค่าภาษี 40 % ทำให้ราคาสูง ประมาณ 4000 - 5000 บาท
(เฉพาะฮาร์ดเคสเปล่า  แต่ถ้ามากับกีต้าร์ ค่าภาษี แค่10% )
ทุกวันนี้ผมใส่ ฮาร์ดเคส ของกีต้าร์ คลาสสิคอยู่ครับ   
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Bobbybrown

• member
Re: รบกวนถามเรื่อง Hardcase GS mini
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 18:04:18 »
น้
เคยเมล์ไปถาม ที่ mc แล้ว ทางร้านไม่นำเข้ามาครับ เพราะจะมีค่าภาษี 40 % ทำให้ราคาสูง ประมาณ 4000 - 5000 บาท
(เฉพาะฮาร์ดเคสเปล่า  แต่ถ้ามากับกีต้าร์ ค่าภาษี แค่10% )
ทุกวันนี้ผมใส่ ฮาร์ดเคส ของกีต้าร์ คลาสสิคอยู่ครับ   

น้าครับแล้วพอดีเลยรึป่าวครับ หาได้ที่ไหนครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 18:16:26 »
ส่วยปั้นท้ายพอดีเลยครับ  ส่วนหัวจะเหลือนิดหน่อยครับ
hard case กึต้าร์คลาสสิค หาซื้อได้ตามร้านกีต้าร์ทั้วไปครับ ราคาประมาณ 2500 ครับ
ลองเอากีต้าร์ติดไปลองด้วยนะครับ  เดี่ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ตอนนี้กล้องไม่อยู่ครับ 

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 19:23:53 »
ส่วยปั้นท้ายพอดีเลยครับ  ส่วนหัวจะเหลือนิดหน่อยครับ
hard case กึต้าร์คลาสสิค หาซื้อได้ตามร้านกีต้าร์ทั้วไปครับ ราคาประมาณ 2500 ครับ
ลองเอากีต้าร์ติดไปลองด้วยนะครับ  เดี่ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ตอนนี้กล้องไม่อยู่ครับ 

ขอบคุณมากครับน้ามนตรี

TheDuck

• member
  • เล่นตามหัวใจเป็ด...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:31:23 »
กำลังหาอยู่เหมือนกัน ขอรอชมด้วยนะครับ ;)

Montri

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 15:10:12 »
ใส่เคสกีต้าร์คลาสสิค จะใส่ได้พอดีครับ

ส่วนหัวกีต้าร์จะเหลือนิดหน่อยครับ

เคสใบนี้ก็ใส่ได้พอดีเหมือนกันครับ

Montri

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 15:28:12 »
เน็ตหลุดครับ มาต่อกันใหม่

ส่วนหัว จะใส่เคสใบนี้ไม่ได้ครับ เพราะช่องเก็บของ เค้าทำมาใหญ่ มันติดลูกบิดสาย  1 และ  6  ครับ เลยไม่กล้าปิดฝาเคสครับ

เวลาไปซื้อเคสให้เอากีต้าร์ไปด้วยนะครับ จะได้ลองว่าใส่ได้หรือไม่

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 05:51:02 »
กำลังหาอยู่เหมือนกัน ขอรอชมด้วยนะครับ ;)

น้าครับถ้าเป็นแบบนี้พอได้ป่าวครับ แล้วในไทยจะมีขายรึป่าวครับ

Gator GWE-Acou-3/4 Hardshell 3/4-Size Acoustic Guitar Case

Montri

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 19:18:22 »
เคสอย่างข้างบน ใช้ได้ดีเลยครับ พอดีตัว
เคสยี่ห้อ  GATOR  ลองโทรไปถามที่  MC  ดูนะครับ

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 13:31:06 »
เคสอย่างข้างบน ใช้ได้ดีเลยครับ พอดีตัว
เคสยี่ห้อ  GATOR  ลองโทรไปถามที่  MC  ดูนะครับ

น้าครับลองโทรถามดูแล้วครับ ทางร้านบอกว่าไม่มีครับ
พอจะมีทางอื่นแนะนำเพิ่มมั๊ยครับ นอกจากเคสกีตาร์คลาสสิก

Montri

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 19:49:02 »
ฮาร์ดเคส 3/4 ที่ mc ไม่มี ไม่ได้นำเข้ามา    แต่ร้านอื่นอาจจะมีก็ได้ครับ
ลองหาไปเรื่อย ๆ  แถวหลังกระทรวง หรือ เวิ้ง ฯ อาจจะมีก็ได้ครับ
ยี่ห้อ skb  ก็แข็งแรงทนทาน ลองดูครับ http://www.skbcases.com/music/products/prodlist.php?o=&c=83&s=75