Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ ..  (อ่าน 31824 ครั้ง)

kittaphart

• member
Re: ขายแล้วครับ ..
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 06:23:08 »
  ทบทวนความจำหน่อยนะ วันนี้ ดีเดย์ ทำแบบนี้หมายความว่ายังไง โพสไว้ว่าอยางไร  ขาย takamine eg-460sc   สภาพ 97% ไร้รอยแมวข่วน   แต่ส่งมาสภาพดูไม่ได้เลย  ใช้งานมาอย่างโชกโชน ริ้วรอยเพียบ  บอกแต่ว่าด้านหน้ามีแต่ลายเซ็นต์ปูพงษ์สิทธิ์ เท่านั้น ไม่ได้บอกทั้งหมดนี่ว่ากีต้ารน้อง มันห่วยแตกสิ้นดี ไม่เป็นไร เดี๋ยวได้ชื่อที่อยู่อีกไม่นาน

the_ting

• member
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:48:48 »
มาดูกันให้ละเอียดอีกที ผมคิดว่าแผลต่างๆมันเป็นมาก่อนส่งด้วยซ้ำ รอยที่เกิดจากการกระแทกระหว่างส่งคือด้านข้าง
ตอนถ่ายรูปมาขายคงจะหลบมุมกล้องเอาครับ แสดงว่าเจตนาหลอกขายแน่นอนครับ
เข้าข่ายหลอกลวง ต้มตุ๋น ต้องเอาให้ถึงที่สุด เอาเป็นตัวอย่างในบ้านไม้แห่งนี้
ช่วยกันล่าแม่มดหน่อยครับน้าๆ และช่วยดันกระทู้อย่าให้ตกครับ จนกว่าเขาจะมารับผิดชอบสิ่งที่ทำไว้ครับ
กล้าก้าว อย่างศรัทธา

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:11:57 »
กระทู้แรงแซงทุกกระทู้ ผมขอซื้อต่อในราคา 10000บาท ไม่บวกค่าขนส่งเรื่องจะได้จบ น้าGuitartist คืนส่วนต่างให้น้าเขาไปดีม้ายย ครับ
              โอเค ถ้าคุณ the_ting จะซื้อต่อ ก็ไม่ว่ากันแต่สภาพอย่างที่เห็นนะ รับได้ไหมครับ ส่วน 4000  ที่เหลือผมจะจัดการเอง
              แค่หมายไปถึงแค่นั้นรอที่อยู่ก่อนไม่ยาก   5555  หัวเราะสมน้ำหน้าตัวเอง

รอยที่เกิดขึ้น เหมือนเกิดจากการ ใช้กระดาษทราย ขัด รอยมีด กรีดตามแผ่น หลัง  ไม่ได้เกิดจากการขนส่งอย่างแน่นอน    สามารถส่งช่าง เอ๋ ซ่อม ทำสีได้ ออกมาเหมือน ใหม่ครับ

แต่กรณีนี้ สามารถเอาผิด แจ้งความดำเนินคดีได้  ค่าเสียหายของจำเลยผู้ขาย จะมากกว่า 4000 บาท แน่นอน   และที่สำคัญจะต้องเสียประวัติ     ชื่อ ที่อยู่ ของผู้ขายสามารถแจ้งร้องขอจาก ทางธนาคาร ตามหมายเลขบัญชีที่เราโอนไปได้ครับ
Line id: 081-8718003

Olanla

• member
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 13:32:14 »
สภาพนางฟ้า แกะกล่อง  นี่มันไม่ใช่สภาพแกะกล่องแล้วครับ มันสภาพไม่ดูแลรักษาแล้ว  หลายๆคนเค้าเล่นกีตาร์ตัวเดียวมาเป็นสิบๆปีสภาพยังดีกว่านี้เลยครับ

ถ้าจะขายกีตาร์แล้วบอกว่าสภาพดีมากแต่มีตำหนิเล็กน้อยก็ควรลงรูปตำหนิให้ชัดเจนครับ  ไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่  ตอนผมขายกีตาร์ตัวก่อนไป มีรอยตรงแลกเกอร์เล็กเท่าหัวปากกามองด้วยตาเปล่าไม่เห็น ผมยังเอาไปสะท้อนไฟแล้วถ่ายรูปลงเลย

ผมว่ารับคืนเถอะครับ เรื่องใหญ่จะได้เล็กลง

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 13:40:47 »
น้องเขาบอกว่าไม่เคยโกงใคร เวปไหนๆเขาก็ไม่เคยโกง จริงๆนะhttp://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=1027916  แต่มี  blacklist เฉยเลย   ไม่เคยกล่าวหาใครลอยๆนะครับ หลักฐานมันฟ้อง  ภานุวัฒน์   แสงนาค 089-5755779 หาดูครับคนทีเท่าไหร่ 

Jack of Clubs

• member
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 13:46:18 »
น่าเห็นใจทั้ง2นะคะ แต่ก็โทษใครไม่ได้ผู้ซื้อก่อนจะซื้อก็ควรตัดสินใจดีๆนะคะ ผู้ขายน่าจะแพ็คดีๆหน่อย
อย่างว่าแหละค่ะโทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวเอง

ก่อนคอมเมนท์น่าจะศึกษากระทู้แรกๆมาให้ดีก่อนนะครับ มีหลายกรณีครับที่เกิดจากความเข้าใจผิดของผู้ซื้อเองแล้วมาประจานกันหน้าเวบซึ่งก็เป็นที่น่าเห็นใจผู้ขายครับ แต่กรณีนี้มันตรงกันข้ามกัน ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะแสดงความเห็นใจผู้ซื้อสักนิดก็ยังดีนะครับ ภาพลักษณ์ของคุณเองก็ดูสวยงามขึ้นเช่นกัน

Eggs Banana, elinoy, kaerk, Por SC, kittaphart, zeezar, Paxx, pongpra, Panit, Guitartist, MeRCILesS และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ไหนๆก็เข้ามาอ่านแล้ว เขียนอะไรสักหน่อยดีไหม หลายคนรออ่านอยู่ครับ

zeezar

• member
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 15:16:18 »
เห็นใจน้า kittaphartค่ะ จากที่เห็นสภาพค่อนข้างมีริ้วรอยเยอะทีเดียวค่ะ เคยเข้ามาดูกระทู้ที่ น้าguitartistประกาศขายไว้
จำได้ว่าในรูปกีต้าร์ค่อนข้างใหม่ค่ะ
เเนะนำให้ น้า guitartist รับคืนเถอะค่ะ
ทั้งผู้ซื้อเเละผู้ขายจะได้สบายใจด้วยน่ะค่ะ
 :)

putitti

• member
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 15:52:22 »
เจ้าของกีต้าร์ หายไปไหนแล้ว
ถ้าบริสุทธิ์ใจจริง แสดงความรับผิดชอบด้วยครับ
สภาพแบบนี้ ไม่ใช่ 97 % แล้วครับ
พร่ำพร่ำ จำนรรจา

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 16:02:20 »
เอาใจช่วยให้เคลียร์กันได้โดยดีครับ...
Acoustic Only...!

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 16:33:39 »
ลดคร้าบบบ 14,000 ไม่ได้เล่นเลยใหม่มากกก ไร้รอยแมวข่วน

ไร้รอยแมวข่วนอันนี้หลอกลวงกันชัดๆสมควรเอาผิดให้ถึงที่สุด หายไปไหนแล้วละครับบริสุทธิ์ใจอะ
แบบนี้สามารถดำเนินคดีๆได้ตามกฏหมายเลยนะครับ

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 16:44:38 »
                 www.pantown.com/board.php?id=4818&area=4&name=board16&topic=1789&action=view

เป็นรายชื่อล่าสุดที่ตรวจสอบพบว่ามีการโกง  มี เกือบ 100  รายชื่อ มีทั้ง บ/ช ธนาคารเปิดลวงไว้เพื่อโอนเงินเข้าพอได้แล้วก็ปิดบัญชี
หนีหายหัว  มีภานุวัฒน์   แสงนาค  เป็น 1 ในจำนวนนั้นด้วย  เยี่ยมไปเลย  ความคิดเห็นที่ 2 ลำดับที่ 81  ซึ่งคุณชิดชัย ในเวปบอรด์ pantown เป็นคน update ข้อมูลล่าสุด   ต่อไปจะได้มีข้อมูลเล่นงานเจ้าพวกนี้ได้ พวกเหลือบ ริ้น  ไร พวกนี้  จะได้ไม่ทำตัวเสื่อมเสียในที่อื่นๆ หรือโดยอาศัยเวปหากิน  ทำให้เสียชื่อเวปไซด์  ที่เปิดด้วยความปราถนาที่ดีต่อกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ซื้อขายกันด้วยใจที่บริสุทธิ์ เป็นธรรม ไม่หลอกลวงกัน   ถ้าช่วยเหลือกันอย่างงี้มีความเห็นอกเห็นใจกัน สังคมจะอยู่ได้อย่างสงบสุข  ไม่มีทะเลาะเบาะแว้งกัน อย่างที่เห็นอยู่ในขณะนี้ ถ้าน้องเขามีสามัญสำนึกของความเป็นคน ก็ควรจะเป็นฝ่ายโทรมาหาผมจึงจะถูกเพราะผมเป็นผู้ใหญ่กว่า อย่างน้อยก็อยากได้ยินเพียงคำว่า น้าครับผมขอโทษ จะไม่ทำเยี่ยงนี้อีก ขอให้สังคมอภัยผมได้ไหม เพราะตอนนี้สังคมประณามในการกระทำของคุณอยู่  ว่าสิ่งที่กระทำมันไม่ถูกต้องเลยแม้แต่นิดเดียว  ถ้างานนี้มีการเคลียร์กันด้วยดีได้  มีเกมส์ให้เล่นแจก sakura guitar electric 24 fret สภาพ เกือบ 100 % 1 ตัว ไม่ได้โม้นะจริงๆสภาพไม่ใช่ 97 ไม่มีริ้วรอย ใดๆ ไร้รอยแมวข่วน ธนาคารยังไม่ตอบกลับมาเลย ให้เพื่อนเชคให้ เย็นนี้คงรู้เรื่อง เรื่องที่อยู่ ถ้าไม่โทรมางานนี้มีหมายไปเยือนแน่ๆ ชุมแพกับอุบล ไม่ไกลกันหรอกนะครับ น้องภานุวัฒน์  แสงนาค   คิดดีๆ คิดนานๆ

giggscii

• member
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 17:18:03 »
เงียบ สงสัยใช้เงินหมดไปแล้ว ช่วยดัน

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 17:32:12 »
เป็นสภาพ 97% ที่น่ากลัวมากครับ ดูก็รู้แล้วครับว่าไม่ใช่รอยจากการกระแทกจากการขนส่ง

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 17:46:23 »
เอาใจช่วยนะครับน้า

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:54:45 »
น้องภานุวัฒน์  โทรมาว่าจะรับผิดชอบส่วนต่าง 4000 เพราะเขาเห็นคุณ the_ting สนใจที่จะซื้อต่อ 10000  บาท จากผม  แต่ไงเสียให้น้องภาณุวัฒน์โอนเต็มจำนวนจะดีกว่านะ ถ้าคุณ the_ting เขาเอาจริงและโอนให้พี่   ก็จะโอนต่อให้น้อง 10000  คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะ ค่าโอนไม่กี่ตังค์รับได้ไหมล่ะ

MeRCILesS

• member
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 21:41:24 »
น้องภานุวัฒน์  โทรมาว่าจะรับผิดชอบส่วนต่าง 4000 เพราะเขาเห็นคุณ the_ting สนใจที่จะซื้อต่อ 10000  บาท จากผม  แต่ไงเสียให้น้องภาณุวัฒน์โอนเต็มจำนวนจะดีกว่านะ ถ้าคุณ the_ting เขาเอาจริงและโอนให้พี่   ก็จะโอนต่อให้น้อง 10000  คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะ ค่าโอนไม่กี่ตังค์รับได้ไหมล่ะ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่าถ้าน้าKittiphart ชอบกีต้าตัวนี้ ให้น้องเค้าโอนตังส่วนต่างก็คงเพียงพอเเล้วไปเคลือบใหม่กับช่างในบอร์ดนี้  รับรองเหมือนได้มือ1มาเลยเเหละครับ เพราะดูจากรอยเเล้วไม่มีรอยเเตกร้าว ส่วนมากจะเป็นรอบขีดข่วนซะมากกว่า (บางทีอาจจะติดปัญหาด้านการเงินหรือป่าวเลยโอนเต็มจำนวนไม่ได้ เเต่ก็ขอปรบมือให้ครับสำหรับความรับผิดชอบ)  เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายจบลงด้วยดีครับ 

meng_man77

• member
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:34:16 »
ถ้าผมเป็นพี่ ผมเอา 4000 ไว้ก่อนครับ  ;)
เล่นดนตรี..เพราะสนุก

sudd

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 06:07:24 »

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่าถ้าน้าKittiphart ชอบกีต้าตัวนี้ ให้น้องเค้าโอนตังส่วนต่างก็คงเพียงพอเเล้วไปเคลือบใหม่กับช่างในบอร์ดนี้  รับรองเหมือนได้มือ1มาเลยเเหละครับ เพราะดูจากรอยเเล้วไม่มีรอยเเตกร้าว ส่วนมากจะเป็นรอบขีดข่วนซะมากกว่า (บางทีอาจจะติดปัญหาด้านการเงินหรือป่าวเลยโอนเต็มจำนวนไม่ได้ เเต่ก็ขอปรบมือให้ครับสำหรับความรับผิดชอบ)  เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายจบลงด้วยดีครับ 

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 06:37:15 »
เอางั้นก็ได้ เดี๋ยวแต่รอดูว่าจะโอนให้ได้เท่าไหร่ 4000  หรือทั้งหมด   ขอเบอร์ช่างเอ๋หน่อยสิครับจะได้ ส่งไปซ่อม ใจน่ะอยากได้ถอยใหม่ไปเลย
เพราะกีต้าร์ตัวนี้มันมีรอยด่างเสียแล้วนี่สิ   แต่ถ้าคุณ the_ting  จะรับช่วงต่อก็ไม่ว่ากัน โทรหาได้ที่เบอร์ 089-8463991

sudd

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 07:06:50 »
ช่างเอ๋ ลำปลายมาศ (ช่างเอ๋ NNG) 081-6113301