Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากที่เคยลองทำ Glider Capo เอง ตอนนี้ได้ของจริงแล้วครับ  (อ่าน 6520 ครั้ง)

KRiS

• member
ฝากญาติซื้อจากอเมริกามาครับ เพราะมันถูกกว่าสั่งจากไทยมากโข ราคาตกประมาณ 22 USD ประมาณ 700 เท่านั้น ถ้าสั่งจากไทย จากคนรับซื้อผ่าน e-bay หรือ Amazon ราคาตกที่ 1500-1600 ประจวบเหมาะ กับได้ Veelah V1DCE มาเป็นสมาชิกใหม่ จึงขอทดสอบทั้งสองอย่าง พร้อมๆ กันไว้ ณ ที่นี้ครับ ใช้แอมป์ Roland Minicube ของเพื่อน ยังไม่มี Acoustic Amp เป็นของตัวเองเลยครับ ส่วนที่อัดเสียง ใช้ App SoundAMP R ในไอโฟน ภาพโดย iPad 2 ครับ

(Sungha Jung)My Heart Will Go On - Covered by KRiS

TOM1869

• member
เพราะมากครับ ขออีกครับ
Line id: 081-8718003

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ไพเราะมากครับ

Finger Picking Style

ละอ่อนโจ้

• member
  • ยางม่ายมาว
เพราะมากเลยครับน้า KRis ว่างๆทำมาให้ฟังอีกนะครับ

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
เก่งจังเลยครับ ^^
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
เสนาะหู ดีเหลือเกินครับ.
No 1 Does It Better.

ดำล่ำเตี้ย

• member
เพราะมากครับ

vchadon

• member
เพาะมากครับ Capo ตัวนี้แหละที่ผมอยากได้มาเป็นปีแล้ว เอามาเล่นเพลงนี้เหมือนกันแต่หาในไทยไม่ได้ ฝากซื้ซักอันซิครับอยากได้ 55

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เพราะมากครับน้า แอบไป subscribe ใน youtube ไว้แล้วครับ รอติดตามผลงาน
:)

AdisaiBall

• member
เสียง V1 ข่มตัวที่วางข้างหน้าจริงๆเลยครับ.. เพราะมากครับ  ;D

winnie

• บุคคลทั่วไป
มีผลต่อคอกีต้าร์มาน้อยแค่ไหนครับเวลาดันขึ้นลง ทำให้เกิดรอยหรือเปล่า?

กรุณา Login

• member
บรรเลงได้ไพเราะมากครับ อยากได้เหมือนกันครับตอนนี้ใช้แค่หลอดได้ ดินสอและยางยืด ลองหัดเล่นดุอยู่ครับ

vchadon

• member
มีผลต่อคอกีต้าร์มาน้อยแค่ไหนครับเวลาดันขึ้นลง ทำให้เกิดรอยหรือเปล่า?

ข้างหลังมันเป็นยางลูกกลิ้งสัมผัสกะคอด้านหลัง ผมว่าเป็นก็เป็นน้อย เพราะ Capo ธรรมดาแบบบีบถูกของผม น่าจะบีบแน่นกว่าตัวนี้อีกครับ เดี่ยวรอน้า KRIS มาให้ความเห็นอีกที

KRiS

• member

ข้างหลังมันเป็นยางลูกกลิ้งสัมผัสกะคอด้านหลัง ผมว่าเป็นก็เป็นน้อย เพราะ Capo ธรรมดาแบบบีบถูกของผม น่าจะบีบแน่นกว่าตัวนี้อีกครับ เดี่ยวรอน้า KRIS มาให้ความเห็นอีกที
โดยส่วนตัวคิดว่าตอนเล่น ไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะออกแบบมาได้ดีทีเดียว
จุดที่ควรระวัง คือบางทีกลิ้งเบี้ยว หรือเวลาถอด ที่ต้องง้างสปริง อาจมีการกระแทกได้ แต่ถ้าระวังใช้ คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เพราะมากมาย

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ยังไม่สามารถจัดซื้อได้ เอาอย่างงี้ไปก่อนแล้วกัน Aip studio เอ๋ย T^T

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

KRiS

• member
ยังไม่สามารถจัดซื้อได้ เอาอย่างงี้ไปก่อนแล้วกัน Aip studio เอ๋ย T^T

ไอ้นี่ก็ฝีมือผมแหละครับ ฮ่าๆๆ ผมเป็นคนเอามาลงเอง ยูสเซอร์เก่า ผมใช้ ns4334
แต่หนังยางมันเสื่อมง่าย แล้วเวลาใส่ก็ลำบาก พอดีญาติจะกลับจากอเมริกาพอดี เลยฝากซื้อมา

nhoy

• member
ฝากญาติซื้อจากอเมริกามาครับ เพราะมันถูกกว่าสั่งจากไทยมากโข ราคาตกประมาณ 22 USD ประมาณ 700 เท่านั้น ถ้าสั่งจากไทย จากคนรับซื้อผ่าน e-bay หรือ Amazon ราคาตกที่ 1500-1600 ประจวบเหมาะ กับได้ Veelah V1DCE มาเป็นสมาชิกใหม่ จึงขอทดสอบทั้งสองอย่าง พร้อมๆ กันไว้ ณ ที่นี้ครับ ใช้แอมป์ Roland Minicube ของเพื่อน ยังไม่มี Acoustic Amp เป็นของตัวเองเลยครับ ส่วนที่อัดเสียง ใช้ App SoundAMP R ในไอโฟน ภาพโดย iPad 2 ครับ

(Sungha Jung)My Heart Will Go On - Covered by KRiS

เพราะมากครับ

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
เพราดีครับ