Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการบริการของร้าน นครหลวงการดนตรี มั่งคับ  (อ่าน 25970 ครั้ง)

baszie

• member
ผมเคยแวะเข้าไปสาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า รู้สึกว่าเค้าบริการไม่ดีเลย คนขายหน้างอตลอดเวลา แถมยังพูดจาแบบไม่ง้อลูกค้าอีกด้วย เหมือนประมาณว่ากูไม่แคร์ ท่านอื่นๆมีประสบการณ์กันแบบไหนมั่งคับ แชร์กันหน่อย ขอบคุณคับ  :P

xibo

• member
เอ ปกติผมไปร้านนี้เค้าบริการดีนา คนขายยิ้มแย้มตลอด จะลองตัวไหนก๋ไม่เห็นเค้าบ่นอะไร

nontaburi

• member
เอ ผมว่าร้านนี้นี่ดีนะครับ เป็นลูกค้าเค้ามานาน ไม่เคยโดนสักที
ดีเสมอต้นเสมอปลาย

mermirud

• member
สยามพาราก้อน เฮฮาครับ

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
ผมเคยแวะเข้าไปสาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า รู้สึกว่าเค้าบริการไม่ดีเลย คนขายหน้างอตลอดเวลา แถมยังพูดจาแบบไม่ง้อลูกค้าอีกด้วย เหมือนประมาณว่ากูไม่แคร์ ท่านอื่นๆมีประสบการณ์กันแบบไหนมั่งคับ แชร์กันหน่อย ขอบคุณคับ  :P

ลองมาที่นครหลวง ฟอร์จูน ชั้น3 ดิ.....ครับ..
facebook/seksak.s

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
กล่าวโดยสรุปแล้ว ร้านนี้ดีเยี่ยมยอดสุโค่ยประทับใจเหนือคำบรรยายกิ๊บเก๋กู๊ดที่สุดของที่สุดในประเทศชาติไทยแล้วครับ โดยเฉพาะสาขาเจ๊ดา อิอิ..

มีหลายเรื่องที่ฮา ๆ น่าประทับใจ เช่น ไปร้านทีไร เจ๊ดาแกจะต้องหยิบตัวโน้นตัวนี้มาให้ลองให้จงได้ วันไหนบอกมาดูเฉย ๆ แกก็จะหยิบมายัดใส่มือ บังคับให้ลองจนได้ บางวันแกก็ชวนกินข้าว บางวันแกก็ฝากให้เฝ้าร้านหน่อยจะไปเข้าห้องน้ำ บางทีผมก็ลองแป๊บเดียวตามมารยาท เพราะจะไปธุระต่อ แกบอกอย่าเพิ่งไปดิ ลองแปบเดียวจะไปรู้เรื่องอะไร เครื่องดนตรีมันต้องลองนาน ๆ  อีกอย่างนึงที่สำคัญคือข้อมูลแกปึ๊กมากครับ ไม่ว่าจะถามอะไรยากขนาดไหน แกตอบได้หมด มีร้านไหนในโลกเป็นแบบนี้มั่งครับ เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละ  ;D

ปล. วันนั้นพนักงานที่เซนปิ่นคนนั้นอาจจะท้องเสีย /เพิ่งทะเลาะกะสามี/ประจำเดือนไม่มา/ปวดฟัน ก็เป็นไปได้ครับ  :D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
ผมว่า Muisc Collection ดีสุดเเล้วครับ
ระบบคือหัวใจ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
สาขานี้ก็เคยไปลองอยู่นะครับ ก็ยังไม่ถึงกับย่ำแย่ แต่สู้สาขาฟอร์จูนไม่ได้ เสียดายบ้านไกลไปหน่อยไม่งั้นจะหาเรื่องไปลองมันทุกวันเลย ^^ ลองข้ามไปลองที่ music collection ดูครับ สาขานี้เค้าก็บริการดีนะผมไปลองบ่อย ๆ เหมือนกัน รอจังหวะเหมาะ ๆ จะหิ้วเทเลอร์กลับบ้านซักตัว อยู่ชั้นเดียวกันเลยครับแต่คนละฝั่ง

Traveler

• member
กล่าวโดยสรุปแล้ว ร้านนี้ดีเยี่ยมยอดสุโค่ยประทับใจเหนือคำบรรยายกิ๊บเก๋กู๊ดที่สุดของที่สุดในประเทศชาติไทยแล้วครับ โดยเฉพาะสาขาเจ๊ดา อิอิ..

มีหลายเรื่องที่ฮา ๆ น่าประทับใจ เช่น ไปร้านทีไร เจ๊ดาแกจะต้องหยิบตัวโน้นตัวนี้มาให้ลองให้จงได้ วันไหนบอกมาดูเฉย ๆ แกก็จะหยิบมายัดใส่มือ บังคับให้ลองจนได้ บางวันแกก็ชวนกินข้าว บางวันแกก็ฝากให้เฝ้าร้านหน่อยจะไปเข้าห้องน้ำ บางทีผมก็ลองแป๊บเดียวตามมารยาท เพราะจะไปธุระต่อ แกบอกอย่าเพิ่งไปดิ ลองแปบเดียวจะไปรู้เรื่องอะไร เครื่องดนตรีมันต้องลองนาน ๆ  อีกอย่างนึงที่สำคัญคือข้อมูลแกปึ๊กมากครับ ไม่ว่าจะถามอะไรยากขนาดไหน แกตอบได้หมด มีร้านไหนในโลกเป็นแบบนี้มั่งครับ เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละ  ;D

ปล. วันนั้นพนักงานที่เซนปิ่นคนนั้นอาจจะท้องเสีย /เพิ่งทะเลาะกะสามี/ประจำเดือนไม่มา/ปวดฟัน ก็เป็นไปได้ครับ  :D

เรื่องปกติครับสำหรับคนหล่อคนนี้ไปสาขาไหนของนครหลวงก็โอหมดครับ ยกเว้นร้านที่คนขายเป็นผู้ชายครับ หล่อเกินหน้าเกินตา ผมเป็นคนขายผมก็จะแกล้งครับ หมั่นไส้หล่อกว่าเรา ฮ่ะฮ่ะ  :P :P :P

นครหลวง เป็นร้านที่ใจดีกับลูกค้ามากที่สุดแล้วครับ และก็ดีทุกสาขา มันเป็นหลักการของพี่เจ้าของบริษัทเลยครับ ไม่ต้องกังวลถ้าไปดูกีต้าร์ร้านนี้ขอลองได้หมดที่โชว์ ยังไงเวลาลองก็ระมัดระวังให้กับทางร้านด้วยก็แล้วกัน

Traveler

• member
สาขานี้ก็เคยไปลองอยู่นะครับ ก็ยังไม่ถึงกับย่ำแย่ แต่สู้สาขาฟอร์จูนไม่ได้ เสียดายบ้านไกลไปหน่อยไม่งั้นจะหาเรื่องไปลองมันทุกวันเลย ^^ ลองข้ามไปลองที่ music collection ดูครับ สาขานี้เค้าก็บริการดีนะผมไปลองบ่อย ๆ เหมือนกัน รอจังหวะเหมาะ ๆ จะหิ้วเทเลอร์กลับบ้านซักตัว อยู่ชั้นเดียวกันเลยครับแต่คนละฝั่ง
Taylor Taylor Taylor

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Taylor Taylor Taylor

อย่ายุสิครับ คนยิ่งกำลังมีกิเลสอยู่ เดี๋ยวก็ได้ขโมยเงินเมียไปซื้อกันพอดี - -"

5555

• member

เรื่องปกติครับสำหรับคนหล่อคนนี้ไปสาขาไหนของนครหลวงก็โอหมดครับ ยกเว้นร้านที่คนขายเป็นผู้ชายครับ หล่อเกินหน้าเกินตา ผมเป็นคนขายผมก็จะแกล้งครับ หมั่นไส้หล่อกว่าเรา ฮ่ะฮ่ะ  :P :P :P

นครหลวง เป็นร้านที่ใจดีกับลูกค้ามากที่สุดแล้วครับ และก็ดีทุกสาขา มันเป็นหลักการของพี่เจ้าของบริษัทเลยครับ ไม่ต้องกังวลถ้าไปดูกีต้าร์ร้านนี้ขอลองได้หมดที่โชว์ ยังไงเวลาลองก็ระมัดระวังให้กับทางร้านด้วยก็แล้วกัน

;D ไม่หรอกครับพี่ตู่ ปกติเวลาไปร้านเครื่องดนตรี ผมจะแต่งตัวโทรม ๆ โหลยโท่ย ๆ ทำหน้าตาไม่หล่อ ไม่ให้ใครจำได้ครับ แต่ไม่ค่อยได้ผลครับ :-\
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member

อย่ายุสิครับ คนยิ่งกำลังมีกิเลสอยู่ เดี๋ยวก็ได้ขโมยเงินเมียไปซื้อกันพอดี - -"

5555

อย่าช้าครับ น้าสนธยา คืนนี้เลย อิอิ..

Traveler

• member
Taylor Taylor Taylor (Swift) 555555

คุณกบ ไม่ใช่ว่าเขาจำได้หรือจำไม่ได้ ต่อให้แต่งตัวโทรมก็ไม่ได้ผลครับ มันมีรอยอยู่ที่พื้นครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เข้ามาอ่าน

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ผมเคยแวะเข้าไปสาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า รู้สึกว่าเค้าบริการไม่ดีเลย คนขายหน้างอตลอดเวลา แถมยังพูดจาแบบไม่ง้อลูกค้าอีกด้วย เหมือนประมาณว่ากูไม่แคร์ ท่านอื่นๆมีประสบการณ์กันแบบไหนมั่งคับ แชร์กันหน่อย ขอบคุณคับ  :P

ลองมาที่นครหลวง ฟอร์จูน ชั้น3 ดิ.....ครับ..
ตามน้า barkarm เลยครับ บริการดีมาก ทำให้เรารู้ว่ากีตาร์ราคาหลายหมื่น-แสนกว่าบาทเสียงเป็นยังไง ลองได้ทุกตัวครับ ^^

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
นครหลวงการดนตรี สาขาปิ่นเกล้า : ผมว่าเจ๊แกเงียบๆนะครับ  แต่ถามอะไรก็ตอบครับ บริการโอเคนะครับ  แกอยู่คนเดียวคงจะเหงาอ่ะ แต่คอมเมนต์นิดนึงนะครับ ตัวเด็ดๆ มีน้อยไปหน่อย
มิวสิค คอลลเลคชั่น สาขาปิ่นเกล้า : ผมว่าสาขานี้ฮาสุดๆ ปล่อยมุขตลอดเลยครับ เปลี่ยนสายกีตาร์ให้ฟรีไม่คิดเงินถ้าซื้อที่ร้านนะครับ แต่กลับกัน mc บางนากับคิดเพิ่ม 50 บาทค่าใส่สาย

นานาจิตตัง ครับ เรื่องพรรณนี้

• member
Taylor Taylor Taylor (Swift) 555555

คุณกบ ไม่ใช่ว่าเขาจำได้หรือจำไม่ได้ ต่อให้แต่งตัวโทรมก็ไม่ได้ผลครับ มันมีรอยอยู่ที่พื้นครับ

รอยตีนกาเหรอครับพี่ตู่ อิอิ ..  ;D

The Mahogany

• member
ถ้าผมเป็นเจ๊เจ้าของนครหลวงการดนตรี ผมจะเลื่อนตำแหน่งให้พี่วนิดาแห่งฟอจูนเป็นรองประธานกรรมการบริหารบริษัทนครหลวงเลยครับ  ;D

PASTRY

• member
แล้ว music collection สาขาบางกะปิหละคะ เค้าเปลี่ยนคนรึยัง คนขายหน้าตาเหมือนไม่อยากขาย

แถวลาดพร้าว-บางกะปิ มีร้านกีต้าร์ดีๆบ้างมั้ยคะ น้าๆช่วยแนะนำที
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ