Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รอยของปิ็กการ์ด  (อ่าน 1261 ครั้ง)

newsfolder

• member
  • ดนตรีคือหัวใจ
รอยของปิ็กการ์ด
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 16:02:59 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ วันนี้พอดีมีเรื่องรบกวนสอบถามครับ
หลังจากที่จัดการกับรอยบริเวณหลัง sound holeเเล้ว
อยู่ๆปิ็กการ์ดมันก็เผยอหลุดออกมาซะงั้น สงสัยmorrisผมมันกึกจริง
ผมเลยเเกะมันออกเเล้วมันเป็นรอยกาวของปิ็กการ์ดครับ
ไม่ทราบว่าสามารถรบเรือนริ้วลอยได้ด้วยวิธีใดบ้างครับ
เพราะพอดีกะว่าจะไม่ติดใหม่เเล้วโดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบปิ็กการ์ด
อย่างไรขอคำชี้เเนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: รอยของปิ็กการ์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 17:08:25 »
ถ้าเป็น กาก ติดอยู่ แห้งๆ หรือ เหนี่ยวๆ ก็เอา น้ำยาล้างเล็บ ชุ๊บสำลี เช็ดออกได้เลยครับ

แต่ถ้าเป็นรอยด่างของไม้ที่อยู่ใตปิ๊กการ์ด อันนี้ แก้ไม่ได้ครับ มีวิธีเดียว หาอันใหม่มาแปะทับลงไปครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

newsfolder

• member
  • ดนตรีคือหัวใจ
Re: รอยของปิ็กการ์ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 18:28:34 »
ขอคุณครับ ลองเอาน้ำยาทาเล็บออกเเลวครับ
หลุดออกหมดเลย