Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ  (อ่าน 24186 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 13:29:16 »
ชอบลีลาการรีวิวน้าเบียรครับ สนุกสนานดี  :D

"ถ้าไปถือของสเปนพวก... แค่ถือก็หล่อแล้ว" พูดได้เท่ห์มากครับ

มีเสียงจิ้งจกด้วย ได้ feel มาก
บอดี้สวยจริงๆ ครับ  8)

น้าเบียร์คิดว่าเสียงเป็นอย่างไรครับ หากเทียบกับรุ่นนี้
http://www.music.co.th/product_model.php?product_model_id=111842&category=12&product_type=12

ขอบคุณที่แนะนำกีตาร์ดีๆ นะครับ

ระบบอัดน้าเบียรใช้ไมค์จากกล้องเลยใช่มั้ยครับ หรือว่าต่อไมค์แยกต่างหาก เสียงดีจัง

5555.....มัน เมาๆ มึน นะซิครับ

ตัวในลิ๊งค์ ก็อย่างที่ผมบอก เลย แค่ถือก็หล่อแล้ว  แต่ถ้าเรื่อง รูปลักษ์ ภายนอก น้าวีระ หล่อกว่าเยอะครับ ส่วนเรื่องเสียง ผมแล้วแต่คนชอบ ถ้าในความรู้สึกผม เลือก น้าวีระ  ถ้าจะเป็น ของสเปน ต้อง 2 หื่น UP ถึงจะเห็นความแตกต่างครับ

ส่วนเรื่องเสียงในคลิป ผมก็ใช้กล้อง 2แต้ม (แคนนอน) ห่วยๆ ตัวละ 3 พัน อัดสดจากหน้ากล้องเลย ไมค์ ก็ใช้ไมค์ในกล้องแหละครับ อัดเสร็จ ก็เอามาแปลงไฟล์ อีกที เพื่อ อัพขึ้นยูทูป ไม่มีอะไรซับซ้อน  ส่วนเสียงจิ้งจก ไม่ใช่เสียงจิ้งจกจริงๆ นะครับ เป็นเสียงสังเคาะห์  ตั้งเวลาเปิดไว้ เพื่อให้ได้เอกลักษ์ แบบบ้านนอก..............5555ว่าไปนั่น   ผมไล่ยังงัย มันก็ไม่ไปครับ.......อิอิ

FOTOBEER

• member
Re: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 13:33:37 »
เพิ่มอีกหน่อย ตัวนี้ของวีระ  ถ้าเอาป้ายข้างในออก แล้ว เอาป้ายของสเปน ใส่เข้าไป ผมว่า มี 2หมื่น แน่ครับ......อิอิ อะไรจะปานน๊าน พ่อคู๊ณ

55555 แพงที่ค่าป้ายสเปนเนี่ยแหละครับ ทุกอย่างเหมือนเดิม

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 13:56:34 »
http://www.music.co.th/product_model.php?product_model_id=111842&category=12&product_type=12
  ส่วนเสียงจิ้งจก ไม่ใช่เสียงจิ้งจกจริงๆ นะครับ เป็นเสียงสังเคาะห์  ตั้งเวลาเปิดไว้ เพื่อให้ได้เอกลักษ์ แบบบ้านนอก..............5555ว่าไปนั่น   ผมไล่ยังงัย มันก็ไม่ไปครับ.......อิอิ
ฮาครับ เสียงสังเคาะห์ ทำได้ขนาดนี้แล้วเหรอ ฮี่ ๆๆๆๆๆๆๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

labella

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 14:10:34 »
อ้างถึง

5555.....มัน เมาๆ มึน นะซิครับ

ตัวในลิ๊งค์ ก็อย่างที่ผมบอก เลย แค่ถือก็หล่อแล้ว  แต่ถ้าเรื่อง รูปลักษ์ ภายนอก น้าวีระ หล่อกว่าเยอะครับ ส่วนเรื่องเสียง ผมแล้วแต่คนชอบ ถ้าในความรู้สึกผม เลือก น้าวีระ  ถ้าจะเป็น ของสเปน ต้อง 2 หื่น UP ถึงจะเห็นความแตกต่างครับ

ส่วนเรื่องเสียงในคลิป ผมก็ใช้กล้อง 2แต้ม (แคนนอน) ห่วยๆ ตัวละ 3 พัน อัดสดจากหน้ากล้องเลย ไมค์ ก็ใช้ไมค์ในกล้องแหละครับ อัดเสร็จ ก็เอามาแปลงไฟล์ อีกที เพื่อ อัพขึ้นยูทูป ไม่มีอะไรซับซ้อน  ส่วนเสียงจิ้งจก ไม่ใช่เสียงจิ้งจกจริงๆ นะครับ เป็นเสียงสังเคาะห์  ตั้งเวลาเปิดไว้ เพื่อให้ได้เอกลักษ์ แบบบ้านนอก..............5555ว่าไปนั่น   ผมไล่ยังงัย มันก็ไม่ไปครับ.......อิอิ

เอ่อ ตัวที่ผมโชว์ลิงค์ นั่นของ TANGER ครับ ของจีนเหมือนกัน นึกว่าน้าเบียร์เคยลองเสียง เลยจะให้ช่วยฟันธงน่ะครับ
รีวิว ได้ชัดเจน โดนใจ พูดช้า ฟังชัด สังเกตว่าถ้าจะพูดผิด จะพูดประโยคนั้นใหม่ เจนเวทีจริงๆ
บางคนก็รัวๆๆๆไปเลยครับ

เรื่องจิ้งจกนี่ฮาจริงๆ ครับ นาทีที่ 1:37

Carboy

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 16:41:18 »
โอ...น้าจับตัวไหนมา ถูกจับตามมองตลอด ใช้ไปขายไป รีวิวซะจนของขาดมั้งแบบนี้  ถ้าไม่อยากขาดทุน อิอิ ขออาจารย์พารวย เป็นสปอนเซอร์มารีวิว เลยดีไหมน้า 555555 ล้อเล่น

กีตาร๋สวยครับ เสียงเยี่ยมด้วย  ตัวนี้รักจริงหวังแต่งหรือเปล่านี้ หรือเดียวอย่า อีก  สงสานเธอจัง

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 18:06:04 »
คอแห้งตลอดเลยน้าเบียร์ กรั่กๆๆๆ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Pa

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 18:24:49 »
ดู clip ของพี่แล้ว ผมต้องเดินไปหยิบเบียร์ในตู้เย็นมาเปิดกินทุกที 555555
review ดูทุกคลิปเลยครับ 5555

tonsiam999

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 18:38:26 »
แจ่มมากครับน้าเบียร์ ขนาดจิ้งจกยังร้อง จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ^^

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 19:35:50 »
 ส่วนเสียงจิ้งจก ไม่ใช่เสียงจิ้งจกจริงๆ นะครับ เป็นเสียงสังเคาะห์  ตั้งเวลาเปิดไว้ เพื่อให้ได้เอกลักษ์ แบบบ้านนอก..............5555ว่าไปนั่น   ผมไล่ยังงัย มันก็ไม่ไปครับ.......อิอิ
ฮาครับ เสียงสังเคาะห์ ทำได้ขนาดนี้แล้วเหรอ ฮี่ ๆๆๆๆๆๆๆ

ผมเก่ง...........5555
อ้างถึง

ตัวในลิ๊งค์ ก็อย่างที่ผมบอก เลย แค่ถือก็หล่อแล้ว  แต่ถ้าเรื่อง รูปลักษ์ ภายนอก น้าวีระ หล่อกว่าเยอะครับ ส่วนเรื่องเสียง ผมแล้วแต่คนชอบ ถ้าในความรู้สึกผม เลือก น้าวีระ  ถ้าจะเป็น ของสเปน ต้อง 2 หื่น UP ถึงจะเห็นความแตกต่างครับ

ส่วนเรื่องเสียงในคลิป ผมก็ใช้กล้อง 2แต้ม (แคนนอน) ห่วยๆ ตัวละ 3 พัน อัดสดจากหน้ากล้องเลย ไมค์ ก็ใช้ไมค์ในกล้องแหละครับ อัดเสร็จ ก็เอามาแปลงไฟล์ อีกที เพื่อ อัพขึ้นยูทูป ไม่มีอะไรซับซ้อน  ส่วนเสียงจิ้งจก ไม่ใช่เสียงจิ้งจกจริงๆ นะครับ เป็นเสียงสังเคาะห์  ตั้งเวลาเปิดไว้ เพื่อให้ได้เอกลักษ์ แบบบ้านนอก..............5555ว่าไปนั่น   ผมไล่ยังงัย มันก็ไม่ไปครับ.......อิอิ

เอ่อ ตัวที่ผมโชว์ลิงค์ นั่นของ TANGER ครับ ของจีนเหมือนกัน นึกว่าน้าเบียร์เคยลองเสียง เลยจะให้ช่วยฟันธงน่ะครับ
รีวิว ได้ชัดเจน โดนใจ พูดช้า ฟังชัด สังเกตว่าถ้าจะพูดผิด จะพูดประโยคนั้นใหม่ เจนเวทีจริงๆ
บางคนก็รัวๆๆๆไปเลยครับ

เรื่องจิ้งจกนี่ฮาจริงๆ ครับ นาทีที่ 1:37

สงสัยจะเมามากครับ เมื่อคืน.......อิอิ  ตัวนี้ ผมไปลองมาแล้ว เสียงมันทึบ เป็นALL SOLID  กีตาร์ ไม้แท้ทั้งตัว ถ้าลองดีดครั้งแรก แล้ว มีความรู้สึกว่าเสียงทึบ ก็ควรถอยหลังออกมาให้ไวครับ เพราะ มันไม่มีแวว ว่าจะเสียงดี คงต้องใช้เวลานาน นานมาก แต่ถ้าดีดไปครั้งแรก เออ เสียงใช้ได้โว๊ย  ไอ้นี่ มี แวว อนาคต สดใสแน่นอน  

ก็วันนั้น ผม จะไปสอยตัวที่น้าบอกมาเนี่ย แหละ  ไม้แท้ทั้งตัว ได้ เคสอีกต่างหาก แต่พอเอื้อมมือ ไปดีดสายเปล่า ของทุกสาย ผมจำต้อง สกลูถอยหลังออกมาตั้งสติใหม่

ปล.  อย่าเชื่อผมครับ ยังงัย ก็ต้องไปลองด้วยตัวเอง ดีที่สุดครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 19:36:57 »
โอ...น้าจับตัวไหนมา ถูกจับตามมองตลอด ใช้ไปขายไป รีวิวซะจนของขาดมั้งแบบนี้  ถ้าไม่อยากขาดทุน อิอิ ขออาจารย์พารวย เป็นสปอนเซอร์มารีวิว เลยดีไหมน้า 555555 ล้อเล่น

กีตาร๋สวยครับ เสียงเยี่ยมด้วย  ตัวนี้รักจริงหวังแต่งหรือเปล่านี้ หรือเดียวอย่า อีก  สงสานเธอจัง

55555.........นั่นนะสิครับ พี่1  จะอยู่กับผมเกินครึ่งปีมั๊ย........อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 19:39:51 »
คอแห้งตลอดเลยน้าเบียร์ กรั่กๆๆๆ

ไม่จาบายครับ น้า คิงค์..............อิอิ
ดู clip ของพี่แล้ว ผมต้องเดินไปหยิบเบียร์ในตู้เย็นมาเปิดกินทุกที 555555
review ดูทุกคลิปเลยครับ 5555

55555.....ขอบคุณครับ แสดงว่า คอแห้งเหมือนกันละซิ.......อิอิ
แจ่มมากครับน้าเบียร์ ขนาดจิ้งจกยังร้อง จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ^^

เอ๊ะ.........น้าต้น ผมบอกว่าเป็นเสียงสังเคาะห์   เดี๋ยว ปะ๊ตีก้นลาย...............อิอิ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:11:02 »
เสียงดีครับ เบสชัดดีจัง ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:18:38 »
มีความเห็นอย่างหนึ่งครับน้าเบียร์

แบบนี้ คนรีวิว เหนื่อยเห็นน้าเบียร์ เหงือ ฃุ่ม เลย   เปลือง  เบียร์ อีก ตะหาก  ได้  กำลังใจ จาก สมาชิก  ได้ หลายอย่างทั้งจาก  ความชอบ ส่วนตัว
แต่ ที่ มันได้จริงๆ ก็  คือ คนที่นำเข้าสินค้า  
คนรีวิว มานั่ง อัดวิดิโอ  เพื่อ ให้ สมาฃิกได้ดูกัน เพื่อ แนะนำ กีต้าร์ที่  คุ้มค่าคุ้มราคา กัน  
พอรีวิวออกไปดี  คนนำเข้าก็ขายกีต้าร์ได้ โดยไมต้องเหนื่อยมากเพราะ คนซื้อ ทำการบ้านดูรีวิวมาแล้ว
สมมุติ คนรีวีว  รีวิว ออกมา ว่า  เป็นแบบโน้นแบบนี้  บางทีคนดูรีวิวก็  หาว่า คนรีวิว มั่ว
ผมว่า  น้าเบียร  น่าจะทำหนังสือ โดย ผ่านเว็บไซค์  อคูสิค  เพื่อ  ที่ จะได้ ค่าตอบแแทน ความเหนื่อย  ที่ เราต้องมานั่ง จิบเบียร์  กลางดึก  
แล้ว อาจ จะ มีแบบ ว่า แนะนำกีต้าร์  รุ่น ต่างๆ  โดย น้า เบียร หรือ น้าๆท่านอื่นๆ  
เพราะแบบนี้ ผมว่า เรา เหนื่อย แต่ คนที่ได้ ผลประโยชน์ คือ คนนำเข้าสินค้า  
อันนี้เป็น ความเห็นส่วนตัวครับ  อยากเสนอ น้า เจ้า ของเว็บ ครับ

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

ake_iam

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:36:56 »
มีความเห็นอย่างหนึ่งครับน้าเบียร์

แบบนี้ คนรีวิว เหนื่อยเห็นน้าเบียร์ เหงือ ฃุ่ม เลย   เปลือง  เบียร์ อีก ตะหาก  ได้  กำลังใจ จาก สมาชิก  ได้ หลายอย่างทั้งจาก  ความชอบ ส่วนตัว
แต่ ที่ มันได้จริงๆ ก็  คือ คนที่นำเข้าสินค้า  
คนรีวิว มานั่ง อัดวิดิโอ  เพื่อ ให้ สมาฃิกได้ดูกัน เพื่อ แนะนำ กีต้าร์ที่  คุ้มค่าคุ้มราคา กัน  
พอรีวิวออกไปดี  คนนำเข้าก็ขายกีต้าร์ได้ โดยไมต้องเหนื่อยมากเพราะ คนซื้อ ทำการบ้านดูรีวิวมาแล้ว
สมมุติ คนรีวีว  รีวิว ออกมา ว่า  เป็นแบบโน้นแบบนี้  บางทีคนดูรีวิวก็  หาว่า คนรีวิว มั่ว
ผมว่า  น้าเบียร  น่าจะทำหนังสือ โดย ผ่านเว็บไซค์  อคูสิค  เพื่อ  ที่ จะได้ ค่าตอบแแทน ความเหนื่อย  ที่ เราต้องมานั่ง จิบเบียร์  กลางดึก  
แล้ว อาจ จะ มีแบบ ว่า แนะนำกีต้าร์  รุ่น ต่างๆ  โดย น้า เบียร หรือ น้าๆท่านอื่นๆ  
เพราะแบบนี้ ผมว่า เรา เหนื่อย แต่ คนที่ได้ ผลประโยชน์ คือ คนนำเข้าสินค้า  
อันนี้เป็น ความเห็นส่วนตัวครับ  อยากเสนอ น้า เจ้า ของเว็บ ครับ

ถ้าน้าเบียร์ว่างก็น่าทำ แต่ดูท่าทาง ไหนจะปิคอัฟคนจน คาตัก ขายโทรศัพท์ ซ่อมจักร สอนกีต้าร์ และอื่น ๆ อีกมากมาย ท่าจะนอนแผ่คาที่นอนแน่ น้าเบียร์  :P

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:59:48 »
ในคลิป ตอนแรกนึกว่าใส่เสื้อกั๊ก ดูไปดูมา "เป็นเสื้อก้ง" ซะงั้นนนนนน
รักเธอนะ....กีต้าร์

หมอก

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:36:59 »
เชียร์และขอบคุณน้าเบียร์คับ
อ่านเม้นท์หลายท่าน ก็เข้าใจอ่ะคับ
เหนื่อยน้าเบียร์แต่ประโยชน์ตกที่คนอื่น
แต่หากมีผลตอบแทน ก็มีผลอาจทำให้คนอื่นกังขาต่อความเป็นกลางอีก อาจจะซวยซะงั้น... ห้ามกันไม่ได้ด้วย หุหุ
ยังไงก็เชียร์น้าเบียร์ต่อไปเด้อ... นิยมเสมอคับน้า ^^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:47:17 »
ในคลิป ตอนแรกนึกว่าใส่เสื้อกั๊ก ดูไปดูมา "เป็นเสื้อก้ง" ซะงั้นนนนนน

ถูกใจเสื้อเหมือนกันครับ

พี่หำคิดได้ไงเสื้อก๊ง..
:)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:49:38 »
ชอบรีวิวของพี่เบียร์มาก ๆ เลยครับ แต่ยี่ห้อนี้ ผมขอลาขาด 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:34:14 »

ถูกใจเสื้อเหมือนกันครับ

พี่หำคิดได้ไงเสื้อก๊ง..
อย่าแปลกใจเลย อ.น๊อค ว่าผมคิดได้งัย น้าแกเล่นเสื้อ ตัวไหน ก็ก๊งได้หมด แหละ
หยิกๆหยอกๆ กันไปคร๊าบบบบบบบบบบ
รักเธอนะ....กีต้าร์

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:00:36 »
เอ๊...ดูๆไปน้าเบียร์เหมือน ไก่ วรายุทธ จริงๆนะ อะอะอะ ล้อเล่งก๊าบ เพลงหลังไฟปรารถนานั่นเพลงอะไรครับน้า เพราะดีอยากเล่นมั่งจัง วันไหนมากรุงเต้พมาแยม High Flyer กะ When The Children Cry กันนะน้า ผมชอบ