Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ อยากได้เสียงฉ่ำๆ เบสทุ้มๆ ยาวๆ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

Ampol.K

• member
ขอคำแนะนำน้าๆด้วยครับ อยากได้กีตาร์ซักตัวที่ เสียงฉ่ำๆ เบสทุ้มๆ ยาวๆ ในงบมือ 2 ประมาณ ครึ่งหมื่น ถึง ใกล้ๆหมื่น...
เมื่อก่อนโน้นเกือบยี่สิบปีเคยเล่น Yamaha F400G หรือ F400A อะไรซักอย่างของเพื่อน(จำรุ่นไม่ค่อยแม่น) เสียงดีชอบแนวนั้น แต่ถ้าได้ที่ดีกว่ายิ่งดี
ตอนนี่มี F310 ปรับโน่นนี่ไปเรื่อยจนดีระดับหนึ่ง คราวนี้เลยอยากลองเล่นรุ่นดีๆบ้าง อยากขอคำแนะนำ รุ่นใหน ยี่ห้ออะไรดีครับ....

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: ขอคำแนะนำ อยากได้เสียงฉ่ำๆ เบสทุ้มๆ ยาวๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 22:04:05 »
ถ้าทุ้มนุ่มลึกนี่ ไม้หลัง/ข้าง นี่ต้องเลือก rosswood มาก่อนครับ ส่วนยี่ห้อใดนั้น"ตามงบครับ"
MUGEN_guitar_SHOP

Ampol.K

• member
Re: ขอคำแนะนำ อยากได้เสียงฉ่ำๆ เบสทุ้มๆ ยาวๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 22:07:28 »
ขอบคุณครับน้า mugen...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 22:08:01 »
ขอคำแนะนำน้าๆด้วยครับ อยากได้กีตาร์ซักตัวที่ เสียงฉ่ำๆ เบสทุ้มๆ ยาวๆ ในงบมือ 2 ประมาณ ครึ่งหมื่น ถึง ใกล้ๆหมื่น...
เมื่อก่อนโน้นเกือบยี่สิบปีเคยเล่น Yamaha F400G หรือ F400A อะไรซักอย่างของเพื่อน(จำรุ่นไม่ค่อยแม่น) เสียงดีชอบแนวนั้น แต่ถ้าได้ที่ดีกว่ายิ่งดี
ตอนนี่มี F310 ปรับโน่นนี่ไปเรื่อยจนดีระดับหนึ่ง คราวนี้เลยอยากลองเล่นรุ่นดีๆบ้าง อยากขอคำแนะนำ รุ่นใหน ยี่ห้ออะไรดีครับ....
แนะนำ FG160 ป้ายเขียวครับ  ตอนนี้น้า whiteline กำลังลงขายอยู่ รีบไปดูในห้องซื้อ-ขายเลยครับ