Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้าๆ คนไหนเคยซื้อpickguardแบบใสในacousticshopบ้างครับ  (อ่าน 2249 ครั้ง)

maxxxx

• member
พอดีสงสัยว่าความหนาของมันเท่าpickguardแบบเป็นสีปกติหรือปล่าวน่ะครับ หรือบางกว่า

Peavey

• member
Re: พี่ๆน้าๆ คนไหนเคยซื้อpickguardแบบใสในacousticshopบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 22:14:08 »
อยากรู้เหมือนกัน  เพราะตอนนี้ติด ฟิลม์ มือถืออยู่อิอิ

ซื้อคลองถมแผ่นละ 40-50 

แต่ถ้าปิ๊กการ์ดดีกว่า ก็จะไปใช้มั่ง 

nong

• member
Re: พี่ๆน้าๆ คนไหนเคยซื้อpickguardแบบใสในacousticshopบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 22:22:57 »
ผมว่าบางกว่ากันอยู่นิ๊ดนึงนะ...ถ้าจำไม่ผิด....แต่ผมลอกทิ้งไปแล้ว

maxxxx

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 23:16:39 »
กำลังคิดอยู่เหมือนกันเลยครับ ว่าแผ่นใสที่ติดกันรอยหน้าจอโน้ตบุคใช้แทนได้ปล่าว

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 23:18:57 »
อยากรู้เหมือนกัน  เพราะตอนนี้ติด ฟิลม์ มือถืออยู่อิอิ

แต่ถ้าปิ๊กการ์ดดีกว่า ก็จะไปใช้มั่ง 

โดยส่วนตัว ชอบแบบที่ติดมือถือมากกว่าครับ ไม่ต้องใช้กาว เปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ได้ ถูกอีกต่างหาก ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Peavey

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 23:31:11 »

โดยส่วนตัว ชอบแบบที่ติดมือถือมากกว่าครับ ไม่ต้องใช้กาว เปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ได้ ถูกอีกต่างหาก ^_^

ครับผม ใช่ มันไม่ต้องใช้กาวจะลอกเมื่อไหร่ก็ได้

กำลังคิดอยู่เหมือนกันเลยครับ ว่าแผ่นใสที่ติดกันรอยหน้าจอโน้ตบุคใช้แทนได้ปล่าว

ฟิลม์กันรอยโน๊ตบุ๊ค แพงไม๊ครับ ถ้าเอามาและตัดแบ่งได้แล้วไม่เสียก้น่าลองนะครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 23:33:23 »

ฟิลม์กันรอยโน๊ตบุ๊ค แพงไม๊ครับ ถ้าเอามาและตัดแบ่งได้แล้วไม่เสียก้น่าลองนะครับ

ซื้อแบบที่ธรรมดาหน่อย ขนาดหน้าจอ 14" ราคา 120 บาท   ตัดแบ่ง ติดกีต้าร์ได้ 4 ตัวพอดีครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nong

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 05:10:03 »
ตามน้าอิ๊บเลยครับ ตัดได้ตามแบบที่ต้องการ design เอาเองเลย ผมว่าจะซื้อมาลองอยู่เหมือนกัน แต่จะติดใหญ่ๆ เลยครับ

Peavey

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 12:24:45 »

ซื้อแบบที่ธรรมดาหน่อย ขนาดหน้าจอ 14" ราคา 120 บาท   ตัดแบ่ง ติดกีต้าร์ได้ 4 ตัวพอดีครับ ^_^

แหล่มครับ 

wee0370

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:49:19 »
ส่วนตัวจากที่ลองมาผมว่าเหมือนแบบสีเท่าไปครับ แบบฟิล์มกันลอยต้องตัดเองอาจมีปัญหาเรื่องสวยงามแล้วก็บางด้วยแต่ถูกจ้า

nuseki3444

• member
  • คนที่มีการศึกษากับคนที่มีปัญญานั้นต่างกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 20:34:33 »
แบบติดมือถือ ที่น๊าAip studio ว่ามาก็น่าเวิร์คอยู่นะครับ บางดีเสียงไม่ค่อยต่างจากเดิมๆด้วย
I♥Acousticthai