Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆช่วยแนะนำ Metronome ด้วยครับ ว่าแบบไหนดี  (อ่าน 8984 ครั้ง)

manopsopjing

• member
กะจะซื้อมาฝึกจังหวะ ไปดูในห้างมา มีแบบเข็มโบราณ 2000 กว่าบาทแหนะ
แล้วก็มีแบบ 2 in 1 (ตั้งสายได้ด้วย และเป็น digiral)
เลือกไม่ถูกว่าแบบไหนดีกว่ากัน
แต่ใจอยากได้แบบเดี่ยวๆ เพราะมีตัวตั้งสายแล้ว แล้วก็คิดว่าแบบเดี่ยวๆจะดีกว่าแบบ 2 in 1
น้าๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ถ้าฝึกกับ metronome จะทำให้เล่นแล้วไม่สนุกหรือเปล่าครับ

thetomed

• member
Re: น้าๆช่วยแนะนำ Metronome ด้วยครับ ว่าแบบไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:26:10 »
ผม โหลด ลง โทร ศัพท์ ครับ ประ หยัด ดี ครับ ใช้
Azi's Metronome ลง บน โนเกีย ครับ
ถ้า ใช้ Iphone ก็ guitartoolkits เลย ครับ
ลอง ใช้ ดู ก่อน ครับ เพื่อ ไม่ ชอบ จะ ได้ ไม่ เปลือง เงิน

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
Re: น้าๆช่วยแนะนำ Metronome ด้วยครับ ว่าแบบไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:29:10 »
ลองไปเดินดูแถวๆ หลังกระทรวง หรือเวิ้งดูครับ
เมโทรนอม+เครื่องตั้งสาย

ราคาอยู่ที่ 400+
ของผมใช้อยู่ ห้าร้อยกว่า ตั้งสายได้ด้วย
เอาแค่พอใช้งานได้ครับ
ในห้างมันอัพ ค่าที่มันแพง
ยิ่ง Cenท่าน ค่า GP+ แพงยับครับ

หรือจะลองที่เป็นโปรแกรมกับคอมก็ได้น่ะครับ

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=4566

http://www.d-sign8.com/board/index.php?topic=6964.0

http://www.metronomeonline.com/

ลองหาๆ ดูครับ

http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:41:36 »
ผม โหลด ลง โทร ศัพท์ ครับ ประ หยัด ดี ครับ ใช้
Azi's Metronome ลง บน โนเกีย ครับ
ถ้า ใช้ Iphone ก็ guitartoolkits เลย ครับ
ลอง ใช้ ดู ก่อน ครับ เพื่อ ไม่ ชอบ จะ ได้ ไม่ เปลือง เงิน

เพิ่งรู้ว่ามีโปรแกรมนี้โหลดลงโนเกียได้ด้วย ขอบคุณมากค่ะ จะลองหาใช้ดูบ้าง

เคยใช้แต่แบบเข็มโบราณค่ะ เพราะใช้แบบนี้มาตั้งแต่แรกเริ่มแล้ว ชอบเสียงติ๊กๆๆๆ กิ๊ง และตอนที่เข็มมันโยกไปมาซ้ายขวามันสวยดีค่ะ (ไม่ได้ช่วยอะไรเจ้าของกระทู้เลย)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:13:11 »
ผมแนะนำ แบบไขลาน เราจะเห็น เสา แกว่งไปมา แล้วจะทำ ให้เราได้ กรูฟ ไปด้วย

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:41:20 »
ถ้าเอาแบบดีๆๆ คงตัวนี้มั้ง เกือบ 2000 มั้งครับ
Rezension: Metronom KDM-2 von KORG
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:14:08 »
ผมแนะนำ แบบไขลาน เราจะเห็น เสา แกว่งไปมา แล้วจะทำ ให้เราได้ กรูฟ ไปด้วย

คิดไม่ออกอยู่ตลอดเวลาว่าไอ้จังหวะระหว่างที่เข็มแกว่งไปมาเรียกว่าอะไร มันคือ groove นั่นเอง ขอบคุณน้าเบียร์ค่ะ

manopsopjing

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:17:39 »
ถ้าเอาแบบดีๆๆ คงตัวนี้มั้ง เกือบ 2000 มั้งครับ
Rezension: Metronom KDM-2 von KORG

ก็อยากได้ดีๆอ่ะนะครับ
แต่ว่าไอ้ดีๆเนี๊ยะ มันดีกว่าพวกไม่ดีตรงไหนหรอครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:50:40 »
แบบไขลานครับ ดีที่ สุด 
เสียง เคาะ ดัง เป็น เสียง เคาะ ครับ ดัง แป๊กๆ  มีการจางหาย  ของเสียง เป็นธรรมชาติ
ตามมอง หูได้ ยิน  เป็นอะไรที่  มันสัมพันธ์ กัน ครับ  เมื่อ ตามอง การแก่วง เราจะแม่นครับ

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

bambamm

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:52:10 »
ผมเป็นแบบพี่ด้านบนพูดเลย ไม่รู้มีคนเป็นแบบผมบ้างหรือเปล่า

ผมมีแบบดิจิตอล เสียงมันเนี้ยไม่คุ้นหูเอาเลย ติ๊ด ๆ ๆ ๆ ใช้แล้วยิ่งมึน T.T ไม่ชอบเอาซะเลย

ยอมรับเลยว่าซื้อมาเล่นแทบไม่ได้ใช้เลย เพราะใช้ไปหูก็ไม่รับ

พอใช้ในโปรแกรม guitar pro มันเป็นเสียงเคาะ หูผมจับจังหวะได้ดีเลยเล่นได้แม่นขี้น ฟังไม่เบื่อไม่เครียดด้วย

เพลินได้อีก ^O^

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 15:01:14 »
ที่บ้านมีคอมไหมครับ ถ้ามีไปหาโหลดโปรแกรมมาก็ได้ เพียบตามเนท แต่ถ้าไม่มี ก็ ซื้อ
จันทาร ดีกว่า จันไร

xibo

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 15:18:21 »
ถ้าจะซื้อแบบดิจิตอลก็เอาแบบที่มันมีเสียงเคาะเหมือนแบบไขลานด้วยนะครับ
เพราะเสียงเมโทรโนมแบบ ติ้กๆ ดิจิตอลนั้น ซ้อมไปๆ จะรำคาญมันสุดยออดเลยล่ะ