Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Preamp ตัวไหนดีครับ ???  (อ่าน 3007 ครั้ง)

Peavey

• member
Preamp ตัวไหนดีครับ ???
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 00:10:05 »
Fishman Prefix Plus-T
Fishman Prefix Premium SOB with Internal Mic  มีไมค์ไว้เคาะ ตบ
Fishman Prefix Pro

Prefix อีก2 มันต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณครับ

เดิมใช้ Presys อยู่น่ะครับ อยากเปลี่ยน รู้สึกว่า เปียโซถัก มันบาลานซ์ยาก เปลี่ยนสายทีก็ต้องจัดตำแหน่งที

ถามอีกข้อนะครับ ถ้าเกิดผม จะเปลี่ยนเปียโซ่ เป็นแท่ง โดยใช้ Presys เดิม เนี่ยทำได้ไหมครับ  ถ้าได้ก็ดีผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยน Preamp

ขอบคุณ น้าๆทุกท่านครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: Preamp ตัวไหนดีครับ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 00:14:40 »
เปียโซ เปลี่ยนเป็นแบบ แท่ง ได้เลยครับ
น้าตะวันบอกว่า เสียงจะ คม เป็นเม็ดๆ ขึ้นครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Peavey

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 00:20:19 »
เปียโซ เปลี่ยนเป็นแบบ แท่ง ได้เลยครับ
น้าตะวันบอกว่า เสียงจะ คม เป็นเม็ดๆ ขึ้นครับ

อ้อ ขอบคุณครับ 

งั้นจะได้เปลี่ยน แค่ เปียโซ่ จะได้ไม่ต้องไปลง กับ Preamp

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:31:03 »
Fishman Prefix Plus-T
Fishman Prefix Premium SOB with Internal Mic  มีไมค์ไว้เคาะ ตบ
Fishman Prefix Pro

Prefix อีก2 มันต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณครับ

เดิมใช้ Presys อยู่น่ะครับ อยากเปลี่ยน รู้สึกว่า เปียโซถัก มันบาลานซ์ยาก เปลี่ยนสายทีก็ต้องจัดตำแหน่งที

ถามอีกข้อนะครับ ถ้าเกิดผม จะเปลี่ยนเปียโซ่ เป็นแท่ง โดยใช้ Presys เดิม เนี่ยทำได้ไหมครับ  ถ้าได้ก็ดีผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยน Preamp

ขอบคุณ น้าๆทุกท่านครับ

เปลี่ยนเป็น แบบแท่งครับ เสียงจะต่างจนเห็นได้ชัด  ครับ
Line id: 081-8718003

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:07:37 »
ไม่รู้จะตอบอะไร แวะมาบอกราคาละกัน ราวๆ 2 พัน ครับ

artanfield

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:58:02 »
รูปร่างหน้าตามันเป็นอย่างไรครับ

เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

Swell Season

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 14:19:21 »
ผมใช้ fishman prefix sob อยู่ครับรุ่นอื่นไม่้เคยลองนะครับเพิ่งซื้อมากจากน้าตะวันไม่นานสามารถ blend เสียงกับ mic ได้
ข้อดีเสียงธรรมชาติเพราะมีไมค์ในตัว เหมือนเล่นจ่อไมค์ครับ เสียงจา่ก piezo ชัดมากครับ เคาะดังเพราะมีmic condensorในตัว
ข้อเสีย ถ้าblend mic เยอะๆจะเปิดเสียงดังมากไม่ได้มันจะหอนครับ

Peavey

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 22:35:24 »
ขอบคุณน้าๆทุก ท่านมากๆครับ

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:27:47 »
รบกวนถามน้าๆครับ ถ้าจะติด pick up แบบคาดตรง sound hole มีรุ่นไหนที่เล่นตบ เคาะ เสียงชัดเจนบ้างครับ
FB/PickFingerstyle

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:01:00 »
ถ้าจะใช้ PU แบบที่มีไมค์ อยากแนะนำ L.R. Baggs ANTHEM SL ครับ
เสียงเป็น ธรรมชาติ มากๆ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Donut_Sanova

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:50:11 »
น้า pickpanther ใช่ที่อยู่ Kmutnb's band ป่ะคับเนี่ย  ^___^

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:41:44 »
น้า pickpanther ใช่ที่อยู่ Kmutnb's band ป่ะคับเนี่ย  ^___^

ใช่ครับ นี่ใครเอ่ยครับ
FB/PickFingerstyle

Donut_Sanova

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 13:59:21 »

ใช่ครับ นี่ใครเอ่ยครับ

ผมโดนัท Enet วทอ.ครับ รู้จักกะดิฟประธานชมรมEng น้า pickpanther ฝีมือมากครับ รอติดตามผลงานอยู่นะครับ ^^