Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำครับ เพราะเบลอแล้ว ^_^  (อ่าน 573 ครั้ง)

keit

• member
  สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ผมเข้ามาอ่านเรื่องเกี่ยวกับกีต้าร์ที่เวปได้เกือบสองสัปดาห์แล้วครับ แต่เพิ่งสมัครมาแค่ 3วันนี้เองเพราะอดใจไม่ไหว......*0*

คือผมอยากได้กีต้าร์มาไว้หัดเล่น เผื่อให้ลูกสาววัย5ขวบ จับๆ เกาๆเล่นด้วย จึงอยากได้กีต้าร์สำหรับการเริ่มต้นราคาเบาๆ แต่ต้องทนไม้ทนมือหน่อย งบ 4,000 งบน้อยสักหน่อย เพราะผมมองเป็นมือสองสภาพดี เสียงดีเหมาะสมราคาครับ ตอนแรกกูดูๆ V1D มือ1ไว้ แต่เกรงว่าจะไม่ทนมือนัก ยิ่งพออ่านมากขึ้นเรื่อยๆ ยี่ห้อและรุ่นที่แนะนำกันยิ่งเยอะจนผมเบลอกับข้อมูลแล้ว สุดท้าย ผมว่าถ้าได้มือสองสภาพรับได้ เสียงดีพอควร ราคาประมาณนี้ รับได้ครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ผมใช้เล่นตีคอร์ทง่ายๆ เกาง่ายๆ หัดเล่นเพลินๆ ขอบคุณน้าทุกท่านครับ

kmtc

• member
Re: สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำครับ เพราะเบลอแล้ว ^_^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:54:28 »
แนะนำ Enya Baby ครับ ร้าน mugen guitar shop
ติดต่อน้าตั้ม ครับ ในหน้ารีวิว เหมือนเคยเห็นนะ ลองไปหาดูรีวิว จะได้ลองฟังเสียง

keit

• member
Re: สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำครับ เพราะเบลอแล้ว ^_^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 21:12:53 »
ขอบคุณครับ  :)

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 21:41:27 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมไม่มีลูก แต่ถ้าจะลงทุนหากีต้าร์ไว้ให้ลูกเล่นในชั่วโมงนี้ ผมเห็นเหมาะอยู่ 2 ตัว
1. Yamaha FG310 กับ
2.  Taylor GS-mini Rosewood ( สำหรับลูกสาว ) ทุ่มสุดตัวเลยครับ เล่นได้ 5-15 ขวบ