Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนนัท แล้ว มีเสียงวี้ดที่สาย 2 กับ 5 ครับ  (อ่าน 613 ครั้ง)

Chitpong

• member
ผมเปลี่ยนนัทกระดูก กับกีต้าร์ เบบี้ ผมใช้สายเบอร์ 13 เปลี่ยนแล้วดีดสายเปล่า สาย 2 กับ 5 มีเสียง วี้ด หอน แหลมๆ ผมคิดว่าไม่ใช่สาย บัส  น้าๆ ท่านใดเคยเจออาการนี้บ้าง ต้องแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

bioman

• member
Re: เปลี่ยนนัท แล้ว มีเสียงวี้ดที่สาย 2 กับ 5 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 15:59:48 »
ร่องสาย NUT ไม่ได้มาตรฐาน เช่น เรื่อง องศา , ความกว้างของร่อง กับขนาดสายที่ใช้

Satiwas

• member
Re: เปลี่ยนนัท แล้ว มีเสียงวี้ดที่สาย 2 กับ 5 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:29:05 »
ผมไม่เปลี่ยนนัทครับ เพรามีผลต่อเสียงน้อยมาก จะส่งผลก็แค่ตอนเล่นสายเปล่าเท่านั้นครับ