Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < CROSSROCK > HARDCASE ทรง OM, Jumbo, D, GA - โฟม Tweed และ ABS มาแล้วครับ  (อ่าน 73550 ครั้ง)

Poomjai39

• member
Re: < CROSSROCK > HARDCASE ทรง OM, Jumbo, D, GA - โฟม Tweed และ ABS มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:00:14 »
ฮาร์ดเคสกีตาร์ไฟฟ้าทรงเลสพอลพอมีเหลือบ้างมั้ยครับน้าต๋อง :)

SALAMANDER

• member
Re: < CROSSROCK > HARDCASE ทรง OM, Jumbo, D, GA - โฟม Tweed และ ABS มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:05:29 »
ฮาร์ดเคสกีตาร์ไฟฟ้าทรงเลสพอลพอมีเหลือบ้างมั้ยครับน้าต๋อง :)

เปลี่ยนแนวเป็นชาวร๊อคแล้วเหรอครับน้าภูมิใจ

Poomjai39

• member
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:34:27 »

เปลี่ยนแนวเป็นชาวร๊อคแล้วเหรอครับน้าภูมิใจ

ยังหรอกครับ แค่อยากลองของ 5555

pongpra

• member
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 00:58:18 »
มีปัญหากับกล่อง crossrock นิดหน่อยครับ เป็นตัว abs ทรง d ครีมขาว ซื้อมาประมาณ 2 สัปดาห์แล้วครับ เปิดกล่องมาเหม็นกาวตลบ เลยไม่กล้าใส่กีตาร์เลยกลัวกลิ่นติด

บูมบาม

• member
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 13:28:49 »
กล่องโฟม Premium รุ่น 200

กล่องรุ่นนี้ ข้างในจะบุกำมะหยี่สีเทาแบบหรู ดูดีเลยครับ
ช่องใส่ของด้านหน้าจะใหญ่ขึ้น ใส่แฟ้มได้
สายสะพายข้างหลังจะเป็นแบบเป้ และสามารถซ่อนเก็บได้ เวลาไม่ใช้ครับ

กล่อง Premium รุ่น 200 ในรอบนี้มีเฉพาะกล่องโปร่งใส่ Dreadnought และ GA นะครับ กล่อง Classic ในรูปด้านล่าง ยังไม่ได้นำเข้ามาครับ

ราคาช่วงโปรโมชั่นถึง 31 ตุลาคม 1700 บาทครับ

กล่องเคสโฟมแบบนี้เหลืออยู่ไหมครับ แล้วราคานี้เลยหรือเปล่า
เล่นได้เพราะใจมันรัก

Lindo

• member
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:42:56 »
ต้องขอโทษที่ไม่ได้เข้ามาตอบพี่ๆเพื่อนๆนะครับ
เนื่องจากกระทู้นี้ไม่ได้ปักหมุด บางครั้งผมจึงไม่ทันเห็นคำถามของพี่ๆเพื่อนๆ ก่อนตกหน้าไป เลยไม่รู้ว่ามีพี่ๆเพื่อนๆมาฝากคำถาม ต้องขอโทษเป็นอย่างมากครับ
เดี๋ยวอาจจะขอให้เวปมาสเตอร์ช่วยปักหมุดให้นะครับ จะได้ไม่ตกคำถามของพี่ๆเพื่อนๆอีก

กีตาร์ ลาย tweed ทรง D มีเข้ามาแล้วครับคุณ wbg และคุณน้อง bigg
พรุ่งนี้จะให้น้องนำไปไว้ที่ Music City นะครับ
ราคาใบละ 2080 บาทครับ

กล่องทรง OM มีเข้ามาแล้วครับคุณ supakit และคุณ SALAMANDER ดังรูปข้างล่างครับ

ราคาใบละ 2200 บาทครับ
ถ้าต้องการเป็นสีครีมขาว อาจจะต้องลองเอากีตาร์มาทดลองใส่กล่อง Classic สีครีมขาวดูครับ

กล่อง ABS ทรง D สีครีมขาว ก็เข้ามาแล้วครับคุณ jomarnjamorn และคุณ Marumaru
ต้องขอโทษที่ให้รอนะครับ

กล่องโฟมรุ่น Original 100 และรุ่น Premium 200 ก็เข้ามาแล้วครับคุณ OldiesHunter และคุณ Blazeyou สามารถแวะเข้ามาที่ร้านได้เลยครับ

คุณ rivulatus และคุณ supakorn_zz รบกวนนำกีตาร์มาทดลองใส่ได้ไหมครับ
ผมไม่เคยใส่กีตาร์ใน 2 รุ่นที่ว่าในกล่อง Crossrock เลยไม่สามารถตอบได้ 100% ครับ

กล่อง ABS สีขาวครีมทรง D ราคา สองพันสองร้อยบาทครับคุณ hotbigcat

กล่องกีตาร์ Crossrock ล๊อตใหม่ เริ่มวางขายที่ Music City วันนี้เลยครับ
พี่ๆเพื่อนๆที่สนใจ สามารถแวะเข้ามา หรือโทรมาติดต่อได้ที่ 02-108-3129 ทุกวันเลยครับ

รุ่นนี้ยังมีของเหลืออยู่มั้ยครับ

tebone

• member
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 20:05:38 »
มีเคส abs ใส่ yamaha ac1m ไหมครับ

Spunperee

• member
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 21:32:14 »
รบกวนขอราคากล่องสำหรับใส่ Yamaha cj10 ทรงจัมโบ้หน่อยครับ

มามิโอ้

• member
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 00:33:42 »
หากล่องใส่กีตาร์ทรง OM ค่ะ มีรุ่นไหนบ้างคะ

rivulatus

• member
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:24:58 »
กล่องกีตาร์ Crossrock สีขาวครีมสำหรับ กีตาร์คลาสสิค สามารถใส่ กีตาร์ Yamaha OM ป้ายเขียวได้ครับ  ผมใช้ใส่ FG 170 อยู่พอดีครับ จะแน่นนิดๆ ครับ แต่ไม่มีผลเสียอะไรครับ และก็น่าจะใช้ได้กับ Yamaha om หลายๆ รุ่นครับ

มามิโอ้

• member
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:43:39 »
กล่องกีตาร์ Crossrock สีขาวครีมสำหรับ กีตาร์คลาสสิค สามารถใส่ กีตาร์ Yamaha OM ป้ายเขียวได้ครับ  ผมใช้ใส่ FG 170 อยู่พอดีครับ จะแน่นนิดๆ ครับ แต่ไม่มีผลเสียอะไรครับ และก็น่าจะใช้ได้กับ Yamaha om หลายๆ รุ่นครับ

ขอบคุณมากค่ะ

Por SC

• member
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:22:46 »
ขออนุญาตสอบถาม
     HardCase CROSSROCK ABS ทรง D ที่ Music City Central พระราม9 มีของอยู่มั้ยครับ และราคาล่าสุดเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ  :) :)
: Simple is Best :

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:17:55 »
ไม่ทราบว่าต้องการเคสสำหรับกีต้าร์คลาสสิกต้องใช้รุ่นไหนครับ?

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 13:57:48 »
ต้องขอโทษที่ไม่ได้เข้ามาตอบพี่ๆเพื่อนๆนะครับ
เนื่องจากกระทู้นี้ไม่ได้ปักหมุด บางครั้งผมจึงไม่ทันเห็นคำถามของพี่ๆเพื่อนๆ ก่อนตกหน้าไป เลยไม่รู้ว่ามีพี่ๆเพื่อนๆมาฝากคำถาม ต้องขอโทษเป็นอย่างมากครับ
เดี๋ยวอาจจะขอให้เวปมาสเตอร์ช่วยปักหมุดให้นะครับ จะได้ไม่ตกคำถามของพี่ๆเพื่อนๆอีก

กีตาร์ ลาย tweed ทรง D มีเข้ามาแล้วครับคุณ wbg และคุณน้อง bigg
พรุ่งนี้จะให้น้องนำไปไว้ที่ Music City นะครับ
ราคาใบละ 2080 บาทครับ

กล่องทรง OM มีเข้ามาแล้วครับคุณ supakit และคุณ SALAMANDER ดังรูปข้างล่างครับ

ราคาใบละ 2200 บาทครับ
ถ้าต้องการเป็นสีครีมขาว อาจจะต้องลองเอากีตาร์มาทดลองใส่กล่อง Classic สีครีมขาวดูครับ

กล่อง ABS ทรง D สีครีมขาว ก็เข้ามาแล้วครับคุณ jomarnjamorn และคุณ Marumaru
ต้องขอโทษที่ให้รอนะครับ

กล่องโฟมรุ่น Original 100 และรุ่น Premium 200 ก็เข้ามาแล้วครับคุณ OldiesHunter และคุณ Blazeyou สามารถแวะเข้ามาที่ร้านได้เลยครับ

คุณ rivulatus และคุณ supakorn_zz รบกวนนำกีตาร์มาทดลองใส่ได้ไหมครับ
ผมไม่เคยใส่กีตาร์ใน 2 รุ่นที่ว่าในกล่อง Crossrock เลยไม่สามารถตอบได้ 100% ครับ

กล่อง ABS สีขาวครีมทรง D ราคา สองพันสองร้อยบาทครับคุณ hotbigcat

กล่องกีตาร์ Crossrock ล๊อตใหม่ เริ่มวางขายที่ Music City วันนี้เลยครับ
พี่ๆเพื่อนๆที่สนใจ สามารถแวะเข้ามา หรือโทรมาติดต่อได้ที่ 02-108-3129 ทุกวันเลยครับ

สีแบบนี้มีอยู่มั้ยครับ

aeidartband

• member
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 00:29:31 »

กล่องรุ่นนี้ ข้างในจะบุกำมะหยี่สีเทาแบบหรู ดูดีเลยครับ
ช่องใส่ของด้านหน้าจะใหญ่ขึ้น ใส่แฟ้มได้
สายสะพายข้างหลังจะเป็นแบบเป้ และสามารถซ่อนเก็บได้ เวลาไม่ใช้ครับ

กล่อง Premium รุ่น 200 ในรอบนี้มีเฉพาะกล่องโปร่งใส่ Dreadnought และ GA นะครับ กล่อง Classic ในรูปด้านล่าง ยังไม่ได้นำเข้ามาครับ

ราคาช่วงโปรโมชั่นถึง 31 ตุลาคม 1700 บาทครับ

มีของอยู่มั้ยครับ

tong tivanon

• member
  • SANTAFE PSF 49 C
Re: < CROSSROCK > HARDCASE แข็งแรง เบา และ ดูดี (เปิดจองครับ)
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 01:11:29 »

มีชื่นรุ่นมั้ย ตรับ โทรไปถาม ไม่มีใครรู้จักรุ่น Premium รุ่น 200 งงมาก ช่วยตอบด้วยนะครับสนใจมากๆ
SANTAFE PSF 49 C

zeezar

• member
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 10:26:09 »
สอบถามค่ะ
กล่องโฟม Original รุ่น 100 ไซส์กีต้าร์ คลาสสิค
ยังมีสินค้าเหลือไหมค่ะ

ถ้ายังเหลือ รวมค่าส่งเเล้วเป็นจำนวนเงินเท่าไรค่ะ

neng27

• member
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 21:06:05 »
รบกวนถามหน่อยครับ ไม่ทราบ Hardcase ของ Crossrock สำหรับกีต้าร์ไฟฟ้า ทรง LP สีดำเคฟร่า ที่ Music city พระราม 9 มีของอยู่รึเปล่าครับผม ขอบคุณครับ

used-54

• member
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 23:22:00 »
สอบถามค่ะ
กล่องโฟม Original รุ่น 100 ไซส์กีต้าร์ คลาสสิค
ยังมีสินค้าเหลือไหมค่ะ

ถ้ายังเหลือ รวมค่าส่งเเล้วเป็นจำนวนเงินเท่าไรค่ะ

อยากรู้ด้วย ครับ
ทำไมเงียบจัง!

sjack2525

• member
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 12:37:56 »
มีเคสหรือกระเป๋า ใส่กีต้าไฟฟ้า epiphone lespol std หรือเปล่าครับ เอาแบบราคาประหยัดนะครับ^^