Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆเคยเจอเพื่อนที่มันให้เราหยุดเล่นกีตาร์กลางเพลง เพื่อคุยกับมันหนึ่งประโยค มั้ยครับ  (อ่าน 6492 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
บรรยากาศยามเย็น ที่ระเบียง ลมพัดโชย กีตาร์คู่กาย และเสียงเพลง มันจบลงด้วยไอเพื่อนคนนึงครับ
ผมเล่นอยู่ กลาง เพลง เลยครับ กำลัง ถึงท่อน ฮุค เลย เรียกผม เพื่อถามอะไร 1 ประโยค(อารมณ์แบบ ไม่สนว่าผมจะทำอะไร แต่มันต้องการคำตอบ ณ บัต Now)
แล้วผมก็ต้องหยุดเล่นกีตาร์ เพื่อตอบคำถามที่ไม่มีสาระของมัน แล้วผมก็รอ ว่ามันจะพูดอะไรอีกมั้ย มันก็เงียบไป
แล้วผมก็เล่นใหม่ เพลงเดิม ยังไม่ทันจบเพลง เอาอีกแล้ว ถามอีกแล้ว ไอเวรเอ้ย มะกี่ทำมัยเมิงไม่ถามให้หมดวะ อะไรนักหนาวะ คำถามก็ไม่ใช่จะสาระอะไรนักหนาเลย
แล้วมันไม่ใช่แค่ครั้งเดียว ไอนี่ ตลอด ถ้ามันมาห้องผมมะไหร่ มันจะทำอย่างงี้ตลอด ผมจะฟังเพลง ดูหนัง เล่นกีตาร์ มันจะเป็นอย่างงี้ตลอด
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ของผมก็เหมือนกันครับ เพลงยังไม่ทันจบเลยเพื่อนมันชวน ชนแก้ว ซะแล้ว..........

Dokdiao

• member
เอาเถอะครับ เพื่อนกัน อย่าถือสา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เคยครับ รู้สึกว่า พอมันถามเสร็จ มัน ก็เสียชีวิตไปเลยครับ จับหัวมันยัดก้นมันจนตาย................อิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ของผมก็เหมือนกันครับ เพลงยังไม่ทันจบเลยเพื่อนมันชวน ชนแก้ว ซะแล้ว..........

อันนี้ น่ายกย่อง ครับ

ปล. แต่ตอนที่ผมเล่นกีตาร์ ในวงเหล้าที่มีผู้หญิงนะ ต้องมีคนคอย ป้อน เหล้าให้ผม  เพราะ ผมมือไม่ว่าง  มือข้างขวา กำลังลวน  ส่วนมือข้างซ้ายกำลังลาม อยู่.............อิอิ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป

Mook :)

• member
เป็นเพื่อนมุก มันคงต้องเจ็บบ้างล่ะ ไม่มากก็น้อย อิอิ ;D

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ

ปล. แต่ตอนที่ผมเล่นกีตาร์ ในวงเหล้าที่มีผู้หญิงนะ ต้องมีคนคอย ป้อน เหล้าให้ผม  เพราะ ผมมือไม่ว่าง  มือข้างขวา กำลังลวน  ส่วนมือข้างซ้ายกำลังลาม อยู่.............อิอิ
ฮันแน่ กัปตันเบียร อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เป็นข้ออ้างที่ดีที่จะทำให้ผมเลิกเล่นกลางเพลงเลยครับ
เล่นไม่จบมันสักเพลง
:)

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
เป็นข้ออ้างที่ดีที่จะทำให้ผมเลิกเล่นกลางเพลงเลยครับ

ฮาาาาาา.......เหมือนผมเลย  เผลอๆบางทีหยุดเล่นชวนคุยเรื่องอื่นซะเอง!!!   อิอิอิ

ยินยอม

• member

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ฆ่าเพื่อนทิ้งคับ อิอิ
ผมล้อเล่นนะคับ

gazz

• member

ฮาาาาาา.......เหมือนผมเลย  เผลอๆบางทีหยุดเล่นชวนคุยเรื่องอื่นซะเอง!!!   อิอิอิ

เพื่อนเค้าบอก อะไรเป็นนัยๆ อะเปล่า อิอิ .....
โอ๊ะๆ ผมล้อเล่น

ยินยอม

• member

นัทEASYNATURAL(THEเกรียน)

• member
  • (คนจะรักเหตุผลไม่เคยมี )

หืม.....อิจาน้าเบียร์จัง   ถ้าผมไปเที่ยวพิจิต จัดให้ผมแบบนี้มั้งนะครับ...555+ ;D
***ค้อห้ายข้ามคืนนี้มีแต่ราวอยู่เคียงต้ายแสงดาว***

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
พอเข้ามาอ่าน อารมณ์ดีขึ้นมาทีเดียวเชียว 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

aneng

• member
นึกว่าเป็นเพลงพูดสิ...แบบเพลิน พรมแดน...เอาแบบตลกก็ได้..มันถามอะไรก็ตอบเป็นเพลงไปเลย(มุกน้าค่อม ชวนชื่น).บอกนิส.เถอะน่าคนดี..บอกพี่ซักคำ..งามขำที่บ้านของเจ้า..กินข้าวกับอะไร...555ตอนนี้ไม่รู้ใครจะรำคาญใคร..5555

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
ตอนอยากให้เล่นให้ฟังก็ลบเล่าอยู่น้านหละ พอเราเล่นกับไม่ฟังกันไปคุยกันเรื่องอื่นอิก 555+
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

aneng

• member
อ้างถึง
อ้างถึง
หืม.....อิจาน้าเบียร์จัง   ถ้าผมไปเที่ยวพิจิต จัดให้ผมแบบนี้มั้งนะครับ...555+ ยิงฟันยิ้ม
แต่พอน้าเบียร์กับน้านัทEASYNATURALเริ่มสร่างเมาอ้าวไม่ใช่ผู้หญิงนี่หว่า..นี่มัน..กระ.กระ.กระ..ทืบมันเลย..กระเทยมันลืบ..แพลบๆ..555 ;D

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
เจอบ่อยครับ ลูกค้าชาวต่างชาติบางทีเอาเงินทิปมาให้แล้วจะจับมือทั้งที่ผมก็ยังเล่นอยู่ แต่ผมก็หยุดเล่นนะ(เพราะเห็นแก่แบงค์ห้าร้อย) ^^