Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเวลาดีดสั่นครับ แก้ยังไงดี  (อ่าน 702 ครั้ง)

PenguinThpsc

• member
เสียงเวลาดีดสั่นครับ แก้ยังไงดี
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 22:10:45 »
คือเมื่อกี้สดๆเลยครับ น้องไปโดนกีต้าแล้วหน้ามันคว่ำลงมา แต่กีต้ายังอยู่ในถุงกีต้าอยู่ (หนานิดนึง)
พอเอามาดีดนี่ เสียงสายบนนี่สั่นเลยครับเวลาดีแรงๆ จะแก้ยังไงดีครับ

pomguitar

• member
Re: เสียงเวลาดีดสั่นครับ แก้ยังไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 23:07:17 »
ลองคลายสายกีต้าร์ และถอดออกเพื่อจะใส่ใหม่อีกครั้ง (เพือถอด pin หรือหมุดออกด้วย)
บางที ผลจากการล้ม มันอาจจะทำให้อุปกรณ์จับยึดบางอย่างหลวม หรือได้รับผลกระทบ
ถ้ายังมีเสียงอีก ค่อยมาว่ากันอีกที

รอฟังข่าว ครับ

PenguinThpsc

• member
Re: เสียงเวลาดีดสั่นครับ แก้ยังไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 23:12:15 »
ลองคลายสายกีต้าร์ และถอดออกเพื่อจะใส่ใหม่อีกครั้ง (เพือถอด pin หรือหมุดออกด้วย)
บางที ผลจากการล้ม มันอาจจะทำให้อุปกรณ์จับยึดบางอย่างหลวม หรือได้รับผลกระทบ
ถ้ายังมีเสียงอีก ค่อยมาว่ากันอีกที

รอฟังข่าว ครับ
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะหาเวลาว่างทำดู