Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง รูปทรง กับ เสียง น้าๆให้ความสำคัญกับอะไรมากกว่ากันครับ  (อ่าน 4701 ครั้ง)

b

• member
ระหว่าง รูปทรง กับ เสียง น้าๆให้ความสำคัญกับอะไรมากกว่ากันครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ทีแรกคิดว่าเสียงนำ หน้าตาตาม
ตอนนี้รู้สึกว่าหน้าตาจะนำแระครับ
:)

winnie

• บุคคลทั่วไป
หมายถึงหน้าตาตัวเองหรือเปล่าครับน้ายินยอม อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
หน้าตาผมนำอายุครับ ฮ่าๆๆ
:)

b

• member

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
ผมว่า ควรป็นถนัดก่อน และก็เสียงครับ และค่อยไปสวยงาม เพราะอย่าลืมว่า กีต้าร์บางตัวเสียงดีมากครับ แต่เราอาจจะเล่นไม่ถนัดก็เป็นได้ครับ

skyline007

• member
  • the love you take is equal to the love you make
ไม่มี choice เป็น"ราคา"บ้างหรอครับ

b

• member
งบ10,000-20,000  ตอนนี้ใช้ norman b18 folk อยู่ครับ เสียงเบสไม่ค่อยลึกเท่าไหร่ เลยอยากได้ทรง D หรือ OM เป็นตัวที่สองครับ สนใจ blueridge อยู่ครับ
ชอบ แนวลูกทุ่งๆอเมริกัน วินเทจ แต่ งบน้อยครับ  รบกวนน้าๆช่วยออกความคิดเห็นด้วยครับ   ;D

wanchartwww

• member
gs mini คับมันมาด้วยเสียงและหน้าตา พร้อม ๆกัน  ล้อเล่นนะคับ เลือกเสียงดีกว่าคับ แต่ส่วนมากกีต้าร์แพง ๆ มันจะหน้าตาดีและเสียงดีด้วยนะคับ

nhoy

• member
ระหว่าง รูปทรง กับ เสียง น้าๆให้ความสำคัญกับอะไรมากกว่ากันครับ
สำหรับสองประการนี้ ผมจะให้ความสำคัญเรื่องเสียง และตามด้วยรูปทรงครับ

beetle

• member
สำหรับผมนะ ทัชชิ่งนี่อย่างแรก 2เสียง 3หน้าตา แต่ตอนนี้อยากได้ OM กะ OOO มาเล่น เหอๆ เอาให้ครบทุกทรง
Wanna be some Blues  14 ขวบคร้าบพี่น้องเด็กงบน้อย

TOM1869

• member

หุ่นดีๆ หน่อย ขาว  อวบนิดๆ  เสียงไม่ดีก็ไม่เป็นไร
Line id: 081-8718003

nhoy

• member

หุ่นดีๆ หน่อย ขาว  อวบนิดๆ  เสียงไม่ดีก็ไม่เป็นไร
กีต้าร์เหรอครับน้าทอม ?  :D :D :D :D :D

REMO

• member

หุ่นดีๆ หน่อย ขาว  อวบนิดๆ  เสียงไม่ดีก็ไม่เป็นไร

ถ้าว่าอย่างนั้นแล้ว เสียงไม่ใช่ปัญหาแล้วล่ะครับ อาศัยลูกหนัก ซ้ำแรงๆ (คอร์ดนะครับ)

Traveler

• member
นี่ๆน้า Tom ปกติไม่เป็นแบบนี้เกิดคึกอะไรขึ้นมา หลอกให้คนเสียตังค์ได้ รู้สึกอารมณ์ดีเป็นพิเศษ จะว่าไป จขก ก็ไม่ได้บอกว่าพูดถึงอะไร
คราวนี้ผมขอมาแบบเป็นการเป็นงานมั่งดีกว่า
ถ้าถามแบบนี้ในกระทู้กีต้าร์ ขอตอบว่าให้ความสำคัญเรื่องเสียงมากกว่า  แต่ในความเป็นจริงต้องทั้งสองอย่างให้น้ำหนักเท่ากัน เพราะถ้ารักจะเล่นให้ดีกีต้าร์ต้องเข้ากับสะรีระของเราด้วยครับ อย่างเช่นเราตัวเล็ก แต่ไปเล่น Dreadnought เล่นนานๆเมื่อยไหล่ครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ผมเน้นทรงก่อนครับ ถ้าทรงโดนแล้วค่อยมาลองเสียงกัน ถ้าเสียงโดนแต่ทรงไม่ใช่ก็ไม่ค่อยอยากได้ครับ เพราะต้องจับเล่นตลอดถ้าทรงไม่เข้ากับเรามันจะจับไม่ถนัดมือครับ ^^

Traveler

• member
ผมเน้นทรงก่อนครับ ถ้าทรงโดนแล้วค่อยมาลองเสียงกัน ถ้าเสียงโดนแต่ทรงไม่ใช่ก็ไม่ค่อยอยากได้ครับ เพราะต้องจับเล่นตลอดถ้าทรงไม่เข้ากับเรามันจะจับไม่ถนัดมือครับ ^^
ผู้รู้จริง ใช้ได้กับของทุกสิ่ง ไม่ใช่เฉพาะกีต้าร์ ยืนยัน

wuthipong

• member
ผู้รู้จริง ใช้ได้กับของทุกสิ่ง ไม่ใช่เฉพาะกีต้าร์ ยืนยัน

ไอ้หยา หมายถึงอะไรหรอครับน้า >///<

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover

ไอ้หยา หมายถึงอะไรหรอครับน้า >///<

ผมหมายถึงกีตาร์น่ะครับ ฮิฮิ

กีตาร์โปร่งมันเล่นได้อ่อนหวานนุ่มนวลน่าค้นหากว่า รูปทรงสมส่วน ยิ่งทรงจัมโบ้นี่ เวลาสตรัมคอร์ดนี่สะใจเลยครับ

หรือจะไปเล่นกีตาร์ไฟฟ้าซะเลย ดีมั๊ย รูปทรงเพรียวบางแต่หนักเอาเรื่อง เวลาออกแอมป์ ใส่เสียงแตก โซโลเมามัน สับ power chord หนัก ๆ สะใจสุด ๆ

หรือไปเล่น ukulele ซะเลย ตัวเล็กดี กำลังฮิตด้วย รูปทรงกระทัดรัด พอดีมือเลย ^^

ไม่รู้อยากเล่นกีตาร์หรืออยากเป็นกีตาร์ดี ฮิฮิ

TOM1869

• member
ดีทุกทรงเลย
Line id: 081-8718003