Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้าๆท่านใด มีหรือเคยเล่น กีต้าร Blueridge บ้างไหมครับ  (อ่าน 1214 ครั้ง)

Iceice1

• member
ผมสนใจ รุ่น BR-180 เห็นในเวป งามมากครับ แต่ยังไม่มีโอกาสได้เข้าไปลอง อยากทราบ ความคิดเห็นเรื่องเสียง หรือ การเล่น เบื้องต้นครับ

Ods16339

• member
เป็นกีตาร์ all solid จากจีนยี่ห้อแรกๆที่เข้ามาทำตลาดในไทยครับ
spec อิงกับmartin   
แต่เสียงที่ได้ไม่ค่อยจะเหมือนmartin
ออกกลางๆระหว่างmartinกับtaylor
คือเสียงแหลมมากกว่าmartinนิดหน่อย
แต่ไม่แหลมใสแบบtaylor
รุ่นที่ไม่ลงท้ายด้วยA  คอกว้าง 1 11/16"
รุ่นA  1 3/4" ความถนัดแล้วแต่ชอบ
ส่วนไม้ที่ใช้ทำเป็นpremium grade  ลายไม้คัดมาอย่างดี
ตอนนี้เห็นมีรุ่นcustom  ที่หัวไม่มีลายมุก และpickguardสีดำ
ถ้าชอบก็ควรไปลองเสียงดูครับ

Poomjai39

• member
ผมสนใจ รุ่น BR-180 เห็นในเวป งามมากครับ แต่ยังไม่มีโอกาสได้เข้าไปลอง อยากทราบ ความคิดเห็นเรื่องเสียง หรือ การเล่น เบื้องต้นครับ

เสียง / งานคุ้มราคามากครับ ยิ่งช่วงนี้มีโปรลด 40% ด้วย น้องบอมดูแลลูกค้าดีมากครับ มีโอกาสควรเข้าไปลองครับ

ปล. ผมไปลองจนได้ 163a santos มาครับ