Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Fishman อันนี้ปลอมใช่ไหมครับ  (อ่าน 6007 ครั้ง)

overgamer2540

• member
Fishman อันนี้ปลอมใช่ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 20:36:58 »

Lukpuen

• member
Re: Fishman อันนี้ปลอมใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 21:03:59 »
มีปลอมด้วยหรือครับ แล้วอีเบย์เค้าไม่ตรวจสอบหรือครับ

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
Re: Fishman อันนี้ปลอมใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 22:11:30 »
ปลอมครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 00:06:35 »
ปลอมครับ

ลองดูคลิปนี้นะครับ( ปลอมเนียนมาก )
https://youtu.be/BdOXE5AhU24
MUGEN_guitar_SHOP

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 08:24:49 »
มีปลอมด้วยหรือครับ แล้วอีเบย์เค้าไม่ตรวจสอบหรือครับ

พวกตัวแทนประมูลหรือจำหน่ายสินค้าออนไลน์ทุกเจ้าไม่มีใครมีเวลาและความรู้มากพอที่จะมาตรวจสอบว่าสินค้าเป็นของแท้หรือเปล่าหรอกครับ อย่าง Fisnman Presys Blend นี่ซื้อเมืองไทยถูกกว่า eBay เยอะและส่งคืนสะดวกกว่าด้วย

overgamer2540

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 12:34:36 »
ถามช่างซ่อมกีต้าร์มาบอกแท้แต่เป็นรุ่นที่ทำในจีน รุ่นล่างสุด แต่อย่างว่าราคาจะถูกไปไหน

pFunky

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 12:26:43 »
ตัวของ lazada ถ้ามันราคาถูกแล้วสุ้มเสียง OK ก็น่าสนนะครับ

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 14:40:00 »
ตัวของ lazada ถ้ามันราคาถูกแล้วสุ้มเสียง OK ก็น่าสนนะครับ

เป็นเรื่องเสียน้อยเสียยากครับ ผมเคยถามคนขายปิ๊คอัพ Fishman ของแท้ว่าทำไมเขาถึงไม่แจ้งจับของปลอมพวกนี้ เขาบอกว่าไปแจ้งก็เสียเงินเสียเวลาเปล่าเพราะเขาไม่ใด้ขายพวกปิ๊คอัพสายถักให้ผู้บริโภคอยู่แล้ว ตอนนี้เขาก็เลยทำมาขายแค่รุ่นเดียวคือรุ่น Presys Plus ราคา 6,000 บาทซึ่งแพงแบบหูดับไหม้แต่ก็ขายดีครับ

คนที่ต้องยอมซื้อ Presys ราคาหกพันก็คือคนที่ซื้อของปลอมตัวละหัาหกร้อยแล้วไปเจาะไม้ข้างกีตาร์เพื่อติดตั้ง พอติดตั้งเสร็จก็จี่บ้าง สายดังไม่เท่ากันบ้าง จะถอดทิ้งกีตาร์ก็มีรูเบ้อเริ่ม ในที่สุดก็ต้องซื้อของแท้ให้ Fishman ฟันไปแต่โดยดี

เรื่องนี้ก็เป็นเรื่อง Win-Win ทั้งคนปลอมและเจ้าของลิขสิทธิ์โดยมีคนเสียอยู่ฝ่ายเดียวคือคนชอบของถูกครับ